Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình Ảnh] iPad mini VS Nexus 7

cuhiep
24/10/2012 11:47Phản hồi: 939
939 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ipad mini.0k
có vài điều băn khoăn, trăn trở nãy giờ khi đọc được những 20 trang mà đa phần là ifan :X
1/ các ifan xài android 4.1 trờ lên chưa ?
2/ hệ sinh thái ios tốt, thế có bỏ tiền ra không hay jailbreak?
3/ giữa ipad 2 và ipad mini thì xúc cái nào ?
4/ phần cứng luôn không đổi được, nhất là tablet, OS thì nâng cấp được, bằng chứng là google sắp cỏ bản 4.2.2 rồi đấy
5/ mua con cưng của google mà xài, xài con lai thì đừng có rống họng, xài thử toàn loại như qsmart hay hkphone rồi vào đây chém gió thành bão thì ...
6/ mà mấy con giời xài được ipad mini chưa ? =)) =)) =)))
@PipuXVIII 1. chưa, mới đến 4.0 và kết luận thua iOS 6 (cá nhân thôi nhé)
2. Có mua, ko JB
Nếu đã dùng cả 2 HDH thì thấy App cho iOS rõ ràng tốt hơn với cùng App đó cho Android rồi, giao diện thường đẹp hơn và bố trí hợp lý hơn cũng như mượt hơn (đặc biệt là games)
3. iPad mini (đang dùng iPad 3 nên thấy hứng thú cái iPad con con 😁)
4. ... có thể Apple cũng sắp ra iOS 7 và tiếp tục trên cơ Android chăng ;))
5. ...
6. chưa
@Sonltt 1/4.0 thì project butter chưa được apply nên xài vẫn còn khó chịu là dĩ nhiên
2/bạn là phần khá ít ỏi (cái này nói thật lòng).
công nhận nếu chịu bỏ tiền ra thì app ios tốt hơn thật, vì android quá phân mảnh, nhưng bù lại nó là mã nguồn mở, có cái được cái mất thôi, so sánh kiểu này giống như so sanh linux và window thôi. Ah game thì nexus 7 cán ngon hết nhé :D
3/tội, ipad 3, =)) just kidding
4/theo những gì gần đây thì không biết Tim Cock có cho IOS sống lên đến 7.0 không :D
mặc dù nexus hơn ipad mini nhưng mình thấy ipad tốt hơn
ipad mini như cái tát vào mặt SJ, khi mà ổng oang oang rằng 7inc là đồ bỏ, TC không dám cãi nhưng cũng nói thêm rằng 7inc vẫn là đồ bỏ, nhưng 7,9 inc thì được!
linhtam9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác ifan cuồng đến mức không còn shi nghĩ được.Nói thật so với ipad 3 hay ipad 4 thì con nexus dek có cửa.Nhưng đây là so với thằng mini.với mức giá thấp nhất 16g không 3g của ipad.lấy bản 3g ra so thì so làm cái dek gì.Cầm con nexus và con ipad 2 ròi so sánh nhé.đừng có dem mấy cái qmobie,samsung y android 2.3 ra rồi phán nhé.bản thân tôi so sánh giữa con ipad 2 và nexsus thì màn hình nex xấu hơn tuy độ phân giải cao,lướt web và đọc báo con nex cũng ko mượt bằng nhưng chơi game nhất là những game nặng thì nexus tỏ ra vượt trội.Nói tóm lại nếu giá tiền đó thì dùng nex thấy thích hơn.mà cũng nhờ các ifan nên mới đẩy đi được con ipad 2 với giá cao.he he.cảm ơn 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Mấy Bác tranh cải làm gì cho mệt. Nhìn cái giá của 2 em nó rồi hả bình nhé. Bác nào thích xài hàng tồn kho thì ipad mini là thích hợp nhất.
Sao mình tưởng tinhte có cài cái gì mà dùng 3g với n7 được ý nhỉ T.T
Sao mình tưởng tinh te có cài cái gì mà dùng 3g với n7 được ý nhỉ T.T
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Huyenmayden Được mà bác, mua cái USB 3G, root máy rồi cài thêm gì nữa.đó là xài 3G vời sms đc

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@mio142 sms là nt = sim 3g đấy á,là nt như đt ý hả ;;) iem mù công nghệ
giờ nexus 7 bán có 5tr4 thui à, nên đang ham hố mua,hí hí, dùng n7 này good good good k bác 😁
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Huyenmayden Cái gì mà a e tinh tế làm ko đc:D

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
like cho nexus 7 😆
freewind93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad mini đánh ngay vào điểm yếu của Nenux là thiếu LTE và apps nên giá cao hơn như vậy cũng đáng
có lẽ ipad mini thời trang hơn e cũng thích con nexus 7 tốc độ
zenphan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hận con mini ở con CPU, nếu CPU nó là A6 or chí ít là A5x với cái giá đó thì tuyệt vời, không còn gì phải đắn đo. Apple nghĩ sao chơi con A5 từ kiếp nào....hix...hix..Ăn dày wá😔
syncsync
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái nào cũng đắt,
Zô đây minh thay đa số có nhửng bác chưa xài hay duoc mua hoac éo dc thay sản phẩm ra sao. rùi vào đây phán bừa nhảm nhí bla bla bla.rất là nguy hiem.:eek::eek::eek::eek:😕😕😕

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Cho mình hỏi google đã phát hành google nexus 7 3G chưa? Nếu có rồi thì đã có ở VN chưa? Giá khoảng bao nhiêu? cảm ơn.^^
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
phải mà kiểu dáng và kích cỡ như em ipad min còn cấu hình giá cả thì như e N7 thì quá tốt rồi, hđh gì thì cũng đc
sirbon
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài n7 một thời gian => cực kì hài lòng..máy trâu bò, tùy biến cao, rom vọc vạch ko lo chết máy..chuẩn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019