Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh khám phá nội thất bên trong Ipod Touch Gen 3.

sonlazio
11/9/2009 23:54Phản hồi: 65
Hình ảnh khám phá nội thất bên trong Ipod Touch Gen 3.
Sau khi Ipod Nano được khám phá tại đây thì bây giờ chúng ta lại tiếp tục thấy những hình ảnh mới nhất về hình ảnh mổ bụng Ipod Touch Gen 3. Như các bạn đã biết thì Ipod Touch Gen 3 không có sự nâng cấp nào lớn và điều đáng thất vọng nhất là không có camera như dự đoán, tuy nhiên, những hình ảnh này sẽ cho bạn một vài bất ngờ thú vị:

Hình ảnh nạn nhân của chúng ta, Ipod Touch Gen 3 32gb

Bước đầu tiên là nạy phần bảo vệ màn hình ra

Đây là thành quả của bạn.

Bo mạch bên trong máy.

Nạy tiếp màn hình lên

rồi mở ốc.

Màn hình và bo mạch của máy.

Tiếp tục vặn các con ốc khác.

Quảng cáo

Và toàn bộ bo mạch đã được lấy ra.

Pin mà bạn thấy có dung lượng 789 mAh.

Chip nhớ và chip xử lý đều của Samsung. Trong khi Ipod Touch Gen 3 sử dụng chip 339S0075 ARM thì Ipod Touch Gen 2 là 339S0048ARM và Iphone 3GS là 339S0073ARM. Theo một số trang web thì chip này có tốc độ lên đến 833mhz nhưng được để ở 600mhz nhằm tiết kiệm pin.

Quảng cáo

Một điều thú vị khác, chip Boardcom BCM4329FKUBG này hỗ trợ wifi 802.11n, FM và Bluetooth 2.1 EDR.

Khám phá lý thú nhất của chúng ta hôm nay là đây, nằm giữa chip Boardcom và ăng ten có một khoảng trống 6x6x3mm, không đủ không gian cho camera của Iphone nhưng đủ cho camera của Ipod Nano. Điều này càng khẳng định tin đồn Apple gặp khó khăn trong việc tích hợp camera vào Ipod Touch là chính xác.

2 anh em gen 2 và gen 3

Nguồn: iFixit

[relate]mổ bụng, ifixit, apple, ipod touch, "khám phá"[/relate]
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPod Touch mới mang chip wifi hỗ trợ chuẩn N

Như đã nói bên trên, Aplle không chỉ đơn thuần là nâng cấp dung lượng cho thế hệ này mà còn là nâng cấp thêm cả khả năng kết nối Wifi với chuẩn N.

Mặc dù trong tài liệu và cả những thông tin giới thiệu về thế hệ iPod Touch 64GB trên Apple chỉ nói đến việc kết nối Wifi theo chuẩn b/g nhưng trên thực tế sau khi khám phá thì bên trong thiết bị Apple đã sử dụng chip hỗ trợ luôn cả wifi chuẩn N. Chip xử lý tín hiệu kết nối wifi bên trong iPod Touch được Apple áp dụng là chip thuộc hãng Broadcom mang mã hiệu là BCM4329. Theo thông tin từ chính hãng Broadcom thông báo khi ra mắt chip này thì đây là chip xử lý sóng không dây hỗ trợ tất cả các chuẩn kết nối wifi bao gồm luôn cả chuẩn N. Không chỉ vậy, thế hệ chip mới trên còn cho phép nâng cao tốc độ kết nối theo lý thuyết lên đến 300Mbps và còn bao gồm luôn cả khả năng bắt sóng FM, Bluetooth 2.1+EDR.

Tham khảo tài liệu chi tiết về chip wifi được sử dụng trong iPod Touch thế hệ mới theo file kèm theo bên dưới bài.

Nguồn: Electronista
[relate]apple[/relate]
4329-PB00-R.pdf
rontre
ĐẠI BÀNG
15 năm
dung lượng pin có vẻ thấp nhỉ.
bibongda
TÍCH CỰC
15 năm
Kết nối chuẩn N ,ngon nhẩy?tại sao ko cho dung lượng pin cao lên để khắc phục tình trạng hạn chế nằm ở mức xử lý 600hmz nhỉ?:baffled5wh:
Chán thật,mình tiễn Gen2 đi mong chờ 1 chú Gen3 có Camera mà cuối cùng cũng không có,còn wifi sẵn cũng nhanh rùi
có camera hay ko cũng ko wan trọng ^^! nếu có thì phải zống 3gs tích hợp 3.0 auto lun mới phê,wifi chuẩn N ở Vn mình cũng chả xài dc bao nhiu ^^
Nhìn nội thất bên trong ngon lành nhỉ , có phần hơn hẳn touch 2 .
Đâu đã hơn gì mấy đâu ! Chưa có gì đáng kể.
đây là bản iTOuch gen 3 32GB mà, nhìn riêng cái main đã thấy hơn hẳn gen 2 rồi, còn gen 3 8GB thì phải mổ xẻ ra xem nó có khác gì gen 2 không ... vẫn thắc mắc chỗ này
tiendung67
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm gì có gen 3 8gb chỉ có 2 loại 32 với 64 thôi bác ạ
8gb là gen 2 update lên thôi
Nhìn em nó thương quá ....! Nhưng quả pin thế chắc là nghe nhạc hok đc lâu nhỉ ....! Chip xử lí bướng thế thì xem phim xướng phải bik ....!
mairo
ĐẠI BÀNG
15 năm
nó mà có blut thì tuyệt

kết nối với đt, dùng GPRS để lướt net 😃
tình hình trừ cái dung lượng ra thì
con gen 2 của mình vẫn là vô đối 😁:D:D
Nhiều thằng gàn cố chấp cứ gân cổ lên cãi là touch 32gb và 64gb chẳng phải là gen 3 , mà chỉ là gen 2 nâng cấp lên , tăng tốc độ xử lý với thêm vài cái khác. Càng nói càng thấy ngu . Chắc phải đến khi touch nâng cấp lên dung lượng 1 TB , chip 2Ghz , ram 4G , màn hình độ phân giải 1920 . 1080 pxl , 65 triệu màu , camera quay film chuẩn full HD mới gọi là gen 3 chắc ? Còn như thế này mới chỉ là gen 2 rưỡi thôi ?
ok với bro này haha..hy vọng làm một em
cậu này nói chuyện rất xxx 😁 nhưng mà đúng! hehe quả này ko khéo tẩu con 3Gs đi làm con bold và 1 em IT 64G có vẻ hợp lí hơn!
vậy là Gen3 có FM,quá tuyệt, chúng ta tiếp tục chờ đón những sự bất ngờ từ những FW tiếp theo
kytai90
ĐẠI BÀNG
15 năm
ua vậy là chip xử lý 600mhz giống 3gs à . sao em nghe apple quảng cáo là tốc độ hơn 50% cơ mà
Thì bạn xem clip so sánh tốc độ của iphone 3GS với touch gen 2 đi . Hơn khoảng 50% thật mà.
Mr_D
TÍCH CỰC
15 năm
Mỏng gì mà mỏng thế 😁
Nhìn nội thất cũng thấy thèm 😃
Thank bác. Em không thấy chỗ nào ghi pin 789 mAh hết, híc, bác nào có cái link mổ bụng ip 3GS cho em xin với ạ,
chỗ pin nó khôgn ghi mah mà ghi theo Watt đó bác, về cách đổi thì em không nhớ lắm, bác google là ra ngay 😁
0.789 (Ampere.hour) x 3.7 (Volt) = 2.9193 (Watt.hour) :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019