Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Lý do vì sao nên đội nón bảo hiểm tốt? Mời anh em chia sẻ!

levuongthinh
29/4/2017 12:26Phản hồi: 216
[Hình ảnh] Lý do vì sao nên đội nón bảo hiểm tốt? Mời anh em chia sẻ!
Chạy xe đạp, xe máy, xe PKL, đi đường xa, leo núi, chơi patin, hay chơi các trò mạo hiểm hoặc làm việc ngoài công trường… luôn cần đội nón bảo hiểm và nhất định phải là nón tốt. Bạn sẽ không thể biết khi nào thì tai nạn ập đến với mình, vì vậy chuẩn bị thật tốt là cách để hạn chế tối đa chấn thương, nhất là với phần đầu. Nón bảo hiểm tốt có thể giúp bạn tránh được các chấn thương nghiêm trọng, giảm nguy cơ chấn thương sọ não,… Dưới đây là một số hình ảnh từ trang web nước ngoài về các vụ tai nạn và vai trò của nón bảo hiểm.

Nhân đây mình cũng mời anh em chia sẻ các câu chuyện liên quan đến nón bảo hiểm để cùng nhau kêu gọi mọi người sử dụng nón bảo hiểm tốt. Đừng để tai nạn xảy ra rồi mới hối hận vì đã không sử dụng nón bảo hiểm tốt.

Bạn có thể mua được chiếc xe hàng chục, thậm chí là hàng trăm triệu đồng, vì vậy không có lý nào là chính đáng để sử dụng một cái nón bảo hiểm kém chất lượng. Tất nhiên, càng có điều kiện thì nón sẽ càng xịn; còn nếu không có nhiều điều kiện thì bạn cũng nên cố gắng chọn chiếc nón cho tốt.

Chúc anh em luôn an toàn trên mọi cung đường!

Helmet-1.jpg Helmet-2.jpg Helmet-3.jpg Helmet-4.jpg Helmet-5.jpg Helmet-6.jpg Helmet-7.jpg Helmet-8.jpg Helmet-9.jpg Helmet-10.jpg Helmet-11.jpg Helmet-12.jpg Helmet-13.jpg Helmet-14.jpg Helmet-15.jpg Helmet-16.jpg Helmet-17.jpg Helmet-18.jpg Helmet-19.jpg Helmet-20.jpg Helmet-21.jpg Helmet-22.jpg Helmet-23.jpg Helmet-24.jpg Helmet-25.jpg Helmet-27.jpg Helmet-28.jpg Helmet-29.jpg Helmet-30.jpg Helmet-31.jpg Helmet-32.jpg Helmet-33.jpg Helmet-34.jpg Helmet-35.jpg Helmet-36.jpg Helmet-37.jpg Helmet-38.jpg Helmet-39.jpg Helmet-40.jpg Helmet-41.jpg Helmet-42.jpg Helmet-43.jpg Helmet-44.jpg Helmet-45.jpg Helmet-46.jpg Helmet-47.jpg Helmet-49.jpg Helmet-50.jpg Helmet-51.jpg Helmet-52.jpg

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đội fullface là an toàn nhất nhưng hơi nóng , em toàn đội 3/4 andes kèm kính xịn.
Anbis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@superx2016 Bạn mua ở đâu vậy bạn?
Hornet2012
TÍCH CỰC
7 năm
@Anbis Andes thì tìm mấy cái đại lý mua thôi. 3/4 1 kính thì khoảng 500k, loại 2 kính thì khoảng 700k.
- Mọi người đừng nghĩ nón fullface thì nóng và nặng. 1 cái fullface tốt (giá cũng tốt) nó ko nặng hơn cái 3/4 Andes và nó cũng được thiết kế thoáng khí hơn nhiều. Mình đội cả 2 cái - full của Shoei- và 3/4 của Andes. Đôi lời chia sẻ.

Sent from my LG-H960 using Tapatalk
@superx2016 Tao cũng giống mày
@superx2016 Ai bảo fullface nóng, đi đường mùa hè xem cái hở tai hở gáy hay cái fullface nóng hơn nhé, mùa đông thì ấm chứ không nóng. Mình đợi fullface 7 năm nay, bây giờ mũ nửa đầu không bao giờ đội luôn nhé.
Nhìn khiếp quá
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Vì sao nên chọn nón bảo hiểm tốt? ,câu hỏi hay ạ,em thấy nhiều người có thể nhậu cả tuần tốn 1-2tr mà lại tiếc tiền mua cái nón bảo hiểm vài trăm k để đội mấy năm ,em cũng thấy lạ 😁
@OxJade 800k đc 1 em HJC Fullface rồi, mà HJC thì yên cmn tâm.
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade Vì sao,vì nó rất dễ mất,treo ở dưới yên xe cũng bị nó cắt dây,hãy thông cảm cho họ vì tội ăn cắp nón bảo hiểm thì ko bị xét xử và phạt hành chính
aktily
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Và treo ở đâu trên chiếc xe dream và ko phải chỗ nào cũng có thể gửi nón
@aktily Ở yên xe chỗ bản lề có cái móc mà. Nếu đã chí hack mũ thì dây nó còn cắt nhé
Lưu ý các bạn chạy xe hơi mui trần cũng nên trang bị cho mình một cái nón loại tôt nhằm tránh các trường hợp "tai bay vạ gió" nhé.
nhìn mấy cái hình mũ bị mòn vẹt cứ tưởng tượng là đầu mình, thấy thốn quá :eek:. Cơ mà mình cũng đội đủ loại mũ bảo hiểm, toàn bị mất trước cả khi nó hỏng :oops:
Cái ảnh thứ 2 mũ mài thế kia thì chắc đầu nguyên nhưng người nát bét
ngtrongtri
TÍCH CỰC
7 năm
ở Đà Nẵng có chỗ nào bán mũ bảo hiểm 3/4 chính hãng kèm kính xịn không vậy mọi người?
@ngtrongtri x135shop đó bác
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm con trùm đầu mà mỗi khi di chiếc wave ko bỏ vô cốp đc là ko dám đội nên vẫn thường xuyên đội cái nửa đầu cho khỏi bị lập biên bản chứ thấy loại này cũng ko mấy yên tâm lắm
Ghê thật, không có nón chắc đi 1/2 bộ cpu rồi
@Trần Thế Mạnh Cũng bị mòn.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@heobanhki 😁 CPU giờ rẻ mà, mất con này mua con khác mạnh hơn nhiều
dafug
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin 😆 không có cái nón cái đầu của minh nó mòn vậy mới tháy thương 😃)) chắc cắm đầu mài trên dg dài lắm
@dafug Chắc mài 50m quá. Hihi
Theshy114
TÍCH CỰC
7 năm
Bài này và rất nhiều bài khác trên tinhte đã xem trên genk từ rất nhiều ngày trước 😃
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Theshy114 Nhiều người không lên genk mà chỉ lên đây thì sao
@Theshy114 Nhưng có khoảng gấp 10 lần số bài chả có ở đâu ngoại trừ tinhte.
Genk hay tinhte cũng đều được đọc miễn phí, chả đóng góp đc gì cho cộng đồng thì thôi, toàn thở ra mấy câu thừa thể hiện sự nguy hiểm. Tưởng mỗi mình biết chữ thôi ah?
@Theshy114 Ngay tới clip nút home s8 di chuyển tôi đã xem trên vnexpress vài ngày trước
@Theshy114 Genk dịch nhanh hơn,Tinh Tế chuyên sâu hơn
Mũ 3/4 thì bảo vệ tốt nhỉ.
Mà đa số dân việt minh chủ yếu đội nón thời trang để né công an
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cũng đã tậu một em Full sấp sỉ 1 triệu đội thấy an tâm hẳn
minhhuy499
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ultimatevn quyết định sau thi sắm em HJC COOL :p
ultimatevn
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhuy499 Lúc đầu cũng phân vân nhưng mà HJC tem với form không đẹp như LS2 :v, chất luwongj thì chắc tương đương tại LS2 trong mấy giải đấu cũng có xài. Hình như mấy cái HJC bán ở VN toàn hàng nội địa không có chứng nhận DOT hay sao ấy
minhhuy499
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ultimatevn vâng, chỉ có tem CR của VN thôi bác
ultimatevn
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhuy499 Tem đó chả tin tưởng mấy cứ DOT với ECE mà chơi thôi
Rij
TÍCH CỰC
7 năm
Bức đầu tiên làm thế nào mà nó vát đc 1 đường ngọt xớt vậy trời :s
SonyZR
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Rij Vì nó bị kẹt và bị xe kéo đi lôi cả người, may mà ko chết.
@SonyZR Nếu chết chắc ko đưa vào bài này 😁
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
7 năm
chả hiểu sao mình rất dị ứng mấy anh đi xe máy hay môt mà đội nón xe đạp ,
Nhìn ớn qía
Kinh nghiệm cá nhân mình thấy đội nón loại như này là tốt nhất, vừa an toàn vừa đa công dụng
P/s Trừ khi các bác muốn chơi chọi trâu vs xe tải, xe ben,xe lu... thì thua 😁
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
Đang xài Titan i7 i-shield nên cũng an tâm khi chạy 😃
để bảo vệ đầu. có thế cũng hỏi. thôi lên đọc bài xem hắn viết cái gì đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095