Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Một chiếc iPhone giả hoàn hảo

cuhiep
19/5/2009 2:2Phản hồi: 272
[Hình ảnh] Một chiếc iPhone giả hoàn hảo
Nếu bạn không xem kỹ thì khả năng bạn mua phải chiếc iPhone giả này là rất cao. Cách đây 2 hôm có anh bạn đến Cà Phê Tinh Tế nhờ cài hộ phần mềm cho chiếc iPhone 3G mới mua. Anh ấy đưa cho mình, mình cũng cầm nhưng không nhìn kỹ và đưa thẳng cho anh kỹ thuật iPhone trong quán. Một lúc sau anh kỹ thuật thông báo rằng đó là iPhone giả. Thật bất ngờ.

Trái Thật - Phải Giả, các biểu tượng rất giống, trừ font chữ

Liền lấy một chiếc iPhone 3G màu đen khác ra so sánh thì quả là rất giống. Nếu để chiếc iPhone giả này một mình thì người bình thường khó mà phát hiện được.

Tuy nhiên vẫn có những điểm để chúng ta phát hiện ra nó. Hy vọng anh em sẽ lưu ý hơn khi mua iPhone 3G.

1 - Không dùng khay sim mà dùng nắp
2 - Font chữ rất mỏng và xấu trong khi font thật rất mượt và đẹp
3 - Xung quanh chỗ nối dây giao tiếp có một khung kim loại mỏng

Thật là khó phân biệt khi ta nhìn thẳng từ mặt trước

Thực chất mặt sau màu không đen như iPhone thật và chữ in trắng hơn, nhưng khi đứng một mình thì bạn khó có thể nhận ra.

2 Sườn không có điểm nào khác so với iPhone 3G thật

Quảng cáo

Nắp SIM là điểm dễ nhận biết nhất. iPhone 3G thật thì khi ta dùng kim gút nhấn vào lỗ khay SIM thì nguyên khay SIM sẽ chạy ra còn cái giả này thì chỉ có nắp sim lòi ra.

Quảng cáo

Trái Thật - Phải Giả
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 chữ thôi
Kinh........ .
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
15 năm
ôi..Iphone ơi....thiệt chả bít nói gì...nguồn hàng này ở đâu zậy ta....mua IP phải coi kỉ ah ;))
Nguy hiểm quá. Đang tính sắm 1 em mà như vậy thì hơi hoang mang.
polyester
TÍCH CỰC
15 năm
bó tay TQ, hình như camera nó có khác tí thì phải,
Cùng ý kiến với bác..! cái thật thì lỗ Kamera màu xanh hơn còn cái giả thì trắng trong.
thế này thì IP giảm doanh số bán hàng rõ luôn..!
xanh là vì ánh sáng phản chiếu. khác là ở con mắt camera of IP giả trông to hơn.
Nói chung là a e k ngại đâu! iPhone giả thì biết ngay mà!
người china quá giỏi,còn có vài lỗi nhỏ mà không khắc phục nốt nhỉ.nhưng máy ko xịn của tq có đặc điểm chung là hay lỗi font,nhất là những máy hỗ trợ tv chuyển sang tv lỗi tùm lum 😁
em ko tán thành với bác đâu người VN mới giỏi :D:D:D:D:D:D
TQ toan nhái giỏi gì:D:D:D:D:D:D
hình bên phải là IP Hồng Kông,màn hình cảm ứng chỉ vào chai cả đầu ngón tay :mad:
iPhone TQ thì không xài ngón tay mà xài = móng tay đó bác 😃
Mình thấy cái này dễ phân biệt nhất....mặc dù chưa dùng IP bao giờ. 1 cái là cảm ứng nhiệt-còn 1 đằng thì phải chọt chọt mà....^^
Iphone Tung Quốc vẫn xài chạm như Iphone thiệt thôi bạn 😁! mình xài thử chỉ chỉ mún chai cả đầu ngón tay ( do lúc ăn lúc không ) :sorry8bj::frown3qg:😕.
Nếu không đọc kỹ review của anh Hiệp em cũng chẳng biết được cái nào thật cái nào giả nữa ! . Nếu cầm xài thử chắc chắn sẽ biết thật giả được ngay thôi .
có 1 lỗi nữa hehe là cái nút bấm ở giữa 😁 cái IP giả nó to và nhìn thô hơn đồ thật :D nếu nhình kỹ sẽ thấy chắc ai xài IP thật quen tay cầm lên bấm sẽ nhận ra :D
Quyetay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu, IP giả nút home có to hơn đâu, cái bác nhìn to hơn là cái giấy dán màn hình đấy chứ, Em nhìn kỹ rồi nhé...
kinh khủng qua,giống đến 99% trời ơi là trời
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
15 năm
biết cái búa....với newbie bạn tin chắc mình sẽ thật sáng suốt trước một thiết bị hàng khủng với mức giá hấp dẫn nhưng ko hề vô lý ko? chỉ sợ lúc đó thích quá nên mờ mắt thôi hihi 😃 thanks bài viết!
Thực ra thì cũng không có gì phải quá hoang mang, bạn nào cầm 3G rồi, hay có chút thông tin về 3G thật là tránh được ngay ý mà, với lại follow mấy điểm lưu ý của bác Hiệp là có thể mua được một con 3G chính hãng.
Aeris
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vấn đề là khi kết nối với itunes nó có nhận như IPhone thật ko?
bác yên tâm!
Nó có thể kết nối với media player ấy mà 🆒
alex02
ĐẠI BÀNG
15 năm
hoang mang hoang mang. thế này thì bít tin ai😔
😃 cái này em nghĩ chỉ lừa máy người chưa dùng hoặc chỉ thấy sơ qua iphone,chứ người dùng rồi,cầm iphone rồi thì sang máy này nhận ra ngay!rất nhiều điểm khác biệt mấy bác à,bật máy lên,lướt lướt mấy cái là biết liền!😃
Phân biệt cũng đơn giản thui mà, cái font chữ có chân thì đúng là "đặc sản" của hàng tàu rùi 😁
ặc thế này thì phiền rồi,font chữ lỗi thì đã đành rồi,cái chính là nó có truyền dữ liệu = itunes ko,cái thứ 2 là tốc độ của máy các ứng dụng chạy có mượt ko,nếu đáp ứng được 2 điều đấy thì cũng đâu khác j iPhone thật,heheheheheh
bit701
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con giả này có lâu rồi, hồi trước có thằng ở HCM bán 6t định lừa thằng bạn mình. Điểm nhìn thấy trên màn hình là cái icon Safari nó ghi là Web 😁 và khi bấm vào setting vẫn có chữ china
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ghê thật, dù chú ý kĩ thì có thể hơi nghi ngờ... Nhưng sơ sểnh cái là chết ngay 😔
Raphael
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình nghĩ ai đã xài qua IP thật thì rất dễ dàng nhận biết IP giả, chỉ tội nghiệp cho nhiều người chưa sử dụng hay chỉ thấy lướt qua IP thật thì khả năng 99% là sẽ bị dính quả lừa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019