Hình ảnh offline iPhone X tại cafe Tinh Tế, ngày 03/12

TDNC
4/12/2017 6:34Phản hồi: 55
Hình ảnh offline iPhone X tại cafe Tinh Tế, ngày 03/12
Mời các bạn xem hình buổi offline trải nghiệm iPhone X diễn ra vào sáng hôm qua tại cafe Tinh Tế, và dùng thử hai app rất hay về AR mà mình đã chia sẻ tại buổi đó. Buổi này do FPT Shop cùng với Tinh Tế tổ chức, anh em ngoài việc trên tay iPhone X còn được dùng các chức năng rất hay của máy là Animoji, Face ID, chụp hình Portrait và chơi game AR tại các khu vực trải nghiệm.

Hai app AR mình demo tại buổi này đó là:
  • AR MeasureKit: Gồm nhiều công cụ để đo chiều cao người, đo chiều dài đồ vật và các cạnh trong không gian thực, đo góc, mapping 3D gương mặt... App này miễn phí nhưng để mở mọi chức năng thì phải mua với giá 69.000 đồng.
  • magicplan: miễn phí, phần mềm vẽ sơ đồ phòng bằng cách dùng camera xác định các góc trong căn phòng.
Buổi offline là dịp để mọi người tận tay trải nghiệm máy trước khi quyết định mua máy chính hãng:

So sánh camera và màn hình AMOLED của iPhone X với Note8:

Tính năng Animoji đưa cảm xúc từ gương mặt của người dùng vào các icon hoạt hình ngộ nghĩnh, tính năng này hoạt động dựa trên camera 3D của iPhone X và dùng được cho tất cả mọi người đang nhìn vào camera chứ không chỉ giới hạn cho chủ nhân chiếc máy đó. Hiện tại chỉ có iPhone X chơi được trò này:

Anh @cuhiep đang chia sẻ về những trải nghiệm khi sử dụng các tính năng mới của iPhone X:

Lúc này mình đang dùng app AR MeasureKit để đo chiều cao của một bạn khác chỉ bằng cách chĩa camera về phía bạn đó:

Quảng cáo

Như thường lệ, cuối mỗi buổi offline tụi mình thường có hoạt động bốc thăm để tặng các phần quà, lần này FPT Shop tài trợ quà gồm 1 tai nghe AirPods trị giá 4.990.000 VND và 3 đế sạc nhanh không dây Nillkin trị giá 850.000 VND:

Sau nhiều lần bốc thăm không trúng ai, mình phải mời một bạn gái lên bấm số để thay đổi không khí 😁

Và cuối cùng đã có người trúng giải:

Quảng cáo

Hẹn gặp lại các bạn ở một buổi offline khác.

Cám ơn FPT Shop đã tài trợ quà tặng ở buổi này. Các bạn có thể tham khảo đặt hàng iPhone X ở địa chỉ này nhé: https://fptshop.com.vn/dien-thoai/iphone-x
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có Vy xinh trong sự kiện thảo nào không khí chán hẳn 😁
vy xau.jpg
sangcay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@truongan106 Ít ra là xinh nhất tinh tế đóa, tin tôi đi.
@crazysexycool1981 Nào có bác :D chỉ là thấy xinh nên khen thôi :D
cugung212
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuong Nb em Vy lúc này xuống quá =))
vuongde
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao cu hiệp ko đưa dt cho anh em quăng mỗi người một lần xem độ bền thế nào nhỉ ;)
@vuongde thích thì dễ thôi , đưa tiền của ông ra tài trợ thì anh em sẽ được thử quăng vs rơi thoải mái 😃
Đợi năm sau iPhone X hoàn thiện sẽ mua. Giờ đang hạnh phúc với Note 8 :p
@Super morningstar Đợi năm sau Note X ra mắt sẽ mua. Giờ đang hạnh phúc với Note 4 :p
grozar
CAO CẤP
6 năm
@Super morningstar Có Note 8 rồi mà đạo hữu còn vác tiền đi mua cái iphone mẻ màn hình này thì tại hạ thật khâm phục.
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@grozar nó mà có note8 mình đi bằng đầu , kiểu xl cho có với ngta đó mà
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết Sfan hay sit đờ đi tham không dự không ta 😁
grozar
CAO CẤP
6 năm
@Vịt 2019 Táo mẻ màn hình thì Sfan nào mà thèm hở nị ?, S8, Note 8 đang phát clear cover free ở các TTBH kia kìa hơi đâu chen chúc offline chi cho mệt hợ hợ.
@grozar dân Android chẳng ai đi xem táo
@Vịt 2019 Ăn mì tôm, đi xe buýt vào chỗ iPhoneX làm gì! Ko đủ đẳng cấp!
grozar
CAO CẤP
6 năm
iPhone X đang offline có bị lỗi respring không ? :rolleyes:
@grozar Chuyên vặt, anh ấy update phát là hết! Ko có thu hồi đâu, Seeder cứ mơ hão!
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
ôi. bạn nam kia 154cm kìa. mừng quá, bắt tay đi bạn ơi.....
@zonzongl Lên phường + trà đá nha bác Cmt về người khác vậy không hay đâu
@DubaiHuy Ý bạn ấy là có cùng chiều cao như nhau thôi chứ có gì đâu bạn.
@levantam2508 oh thì ra là vậy Cảm ơn bạn đã giải thích giúp mình tại mình không đọc kỹ cmt nên hiểu nhầm cmt của bạn zonzongl
@zonzongl Cho em xl bác Zonzongl Do em đọc lướt qua nên hiểu nhầm cmt của bác =)) Em không có ý gì đâu sorry bác nhiều
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
@DubaiHuy huhu. e cũng 154cm bác ạ..... gặp người cùng chiều cao khó lắm.... chiều cao trung bình của phụ nữ VN mà lại....
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
Chán ip chuyển qua note 8 hài lòng
@junky3 iPhone 4 hả!
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
@SuperQLNN 7 plus
@SuperQLNN Bạn có ip4 ko?
Công nhận coi xong mấy tấm hình xong ám ảnh cuộc đời ... :p
Những vấn đề trên iPhone X hoàn toàn có thể chấp nhận được nếu nó tầm mười mấy củ. Nhưng bỏ ra hơn 30 củ cho nó thực sự không đáng :X
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Super morningstar Mua J3, J5 xài cho đẳng cấp
nhìn y chang mấy thằng chết đói.
vanhao113
ĐẠI BÀNG
6 năm
@angle_squall toàn chết đói dùng iPhone, em cũng muốn chết đói nhưng nhà có 3 sào zuong khoán cũng đủ gạo ăn nên chưa chết đói.
badman_87
TÍCH CỰC
6 năm
Cầm trên tay mới thấy giá trị thực của iphone . Quá tốt .
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
Chụp hình nhiều mà đăng ít vậy mod, lấy hình ở đâu ạ
Trên tay iphone X mới thấy đẳng cấp cao hơn note8 1 bậc dài
thuyadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com vậy à. mình đang đợi tuần sau có chính hãng mình mua đây =))
@Dong_ho_the_ky_com Hơn note8 ở cái khuyết tật màn hình ah bạn ?
Anh ấy như con ông chăm chỉ miệt mài dìm iPhone X hòng bớt được người mua iPhone chừng nào đỡ chừng ấy chứ note8, S8 gì vả quá! Ế nhăn răn hết rồi!
https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/face-id-khong-hoat-dong-sau-khi-cap-nhat-ios-11-2-3679618.html
@SuperQLNN Thay mặt VNExpress cám ơn bạn đã giúp có thêm một lượng lớn truy cập vào trang mà không tốn một xu quảng cáo 😁 hóa ra tụi cộng tác viên của Tinh tế ăn 2 đầu lương ah =))
@Tìm Cupertino Ờ ko có chi, lều báo này ko biết nhục từ lâu rồi mà!
@SuperQLNN Thì nhờ bác mà họ bớt đi một khoản kha khá tiền quảng cáo. vì để quảng cáo trên tinh tế đâu có rẽ, rồi thuê người spam nữa. cứ đợi mấy đứa anti ocschos như bác làm giúp thôi mà không tốn thêm tiền 😁.
Đo chiều cao đúng không vậy chủ thread
Rachels
TÍCH CỰC
6 năm
Đã đặt gạch...
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng ọp lai ở hà nội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp