[Hình ảnh] Offline MAS: giới thiệu Sony NEX-5N và Alpha A65/A77

Duy Luân
2/10/2011 8:37Phản hồi: 87
[Hình ảnh] Offline MAS: giới thiệu Sony NEX-5N và Alpha A65/A77
Sáng nay, ngày 2/10, Tinh Tế đã có buổi họp mặt các anh em để nói về máy ảnh thay ống kính không gương lật [TAG]Sony[/TAG] [TAG]NEX-5N[/TAG] cùng hai dòng DSLR mới đến từ nhà sản xuất nhật bản là Alpha A65A77. Buổi họp mặt được tổ chức tại quán cafe Nostalgie Club. Quán này có thiết kế theo kiểu nhà cổ của Pháp nên tạo không gian ấm cúng và gần gũi cho hoạt động giới thiệu máy cũng như giao lưu giữa các thành viên với nhau. Ngoài phần giới thiệu, anh chị em còn được sử dụng thử những chiếc máy ảnh mới nhất của Sony cùng với bộ ống kính phong phú để chụp hai cô người mẫu xinh đẹp.

Mở đầu cho buổi họp mặt là phần giới thiệu của anh Trần Mạnh Hiệp về chiếc NEX-5N. Qua phần giới thiệu này, anh chị em không chỉ biết được cấu hình của NEX-5N mà còn thấy được những điểm nổi bật và xem NEX-5N hoạt động trực tiếp thông qua một màn hình TV kết nối tới máy ảnh. Ngày hôm nay cũng xuất hiện bộ adapter chuyển đổi A-mount thành E-mount để các ống Alpha hoạt động được trên NEX. Sau khi nghe về chiếc máy ảnh nhỏ gọn chất lượng cao, các thành viên lại được tiếp cận hai chiếc DSLR mới của Sony sử dụng công nghệ gương mờ (tranclusent mirror). Alpha A65 và A77 được anh Trung và anh Tâm giới thiệu chi tiết về những điểm giống và khác nhau, đối tượng mà từng máy hướng đến và mỗi máy có gì nổi bật. Tất nhiên phần trình diễn trực tiếp thông qua màn hình TV cũng được áp dụng đối với hai chiếc máy ảnh DSLR tầm trung này. Bên dưới là một số hình ảnh của buổi Offline ngày hôm nay. Hẹn gặp anh chị em vào kì Offline máy ảnh số sắp tới.

Một thông tin khá vui cho người thích máy ảnh Sony là giữa tháng 10 này Sony Việt Nam sẽ mở một cửa hàng ở thương xá TAX và trưng bày đầy đủ các sản phẩm mới liên quan đến mảng máy ảnh của Sony và là nơi mà anh em có thể đến thử rất nhiều máy và ống kính khác nhau tại đó.

Không gian bên ngoài của quán Nostalgie Club

Bảng tên để phát cho thành viên đến tham dự

"Ông tổng" của Sony, người nước ngoài, nhưng nói tiếng Việt cũng khá. Ông chỉ đến tham dự chứ không phát biểu hay thuyết trình.

Quảng cáo

Anh Hiệp giới thiệu về NEX-5N

Nghe anh Tâm và anh Trung nói về Sony Alpha A65 và A77

Nghe thuyết trình xong rồi, tới giờ thử máy thôi!

Quảng cáo

Xem thử ống kính

Chụp thử một chị mẫu xinh đẹp

Chia sẻ về cách sử dụng NEX-5N

Thử máy NEX-C3

Nhiều ống xịn của Sony được đem đến cho anh chị em cùng trải nghiệm theo ý thích

Lắp lens vào mắt, chuẩn bị chụp này

NEX-5N cùng adapter gắn ống kính 135mm của Alpha. Máy chỉ bằng 1/4 của cái ống kính​
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình của mình đây, thực chất là quá nhiều người cầm máy này nên chẳng biết là ai chụp tấm nào 😁

dt0306 đang nói về A65 và A77

Anh em ngồi cái nghế không nệm gần 1 tiếng chắc là đau mông:D

Một trong 2 em mẫu

Anh chàng này đang ngắm mấy cái ống "L" của Sony

Vui nhất trong buổi hôm qua là anh em được trải nghiệm thực tế những máy NEX và Alpha mới nhất

Và vui hơn là có mẫu để thử ngay

Bác này đang gắn ống 135/1.8 lên chiếc NEX 5N và thử... cảm giác rất là mất cân đối về trọng lượng nhưng 135/1.8 là ước mơ của mọi người chơi DSLR

Rất là vui

Bạn này dùng một chiếc 50/1.4 mà phi 77 nhìn rất là phê

quá đã...

Nhìn dàn ống của Sony mà thèm. Rất nhiều ống có nguồn gốc từ Minolta

Mấy anh chị bên Sony

Anh em đang thử máy

Đĩa trái cây trên bàn chụp màu sắc

Bạn Trang không phải mẫu nhưng cũng được lôi vào chụp

Giá máy của Sony là khá dễ chịu so với cấu hình

Dt0306 đang ca

Đông vui quá 😃
thích cái máy, nhỏ gọn. tháng sau làm 1 cái
nhìn thật hoành tráng...mấy bác sướng thật!
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vui wá! Tiếc là mình k tham dự đc 😔
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úi, giá công bố giảm hơn được 10k khi mua ở ngoài(con A65 ấy).
Nhìn đĩa trái cây rất tuyệt vời.Có đủ các loại màu sắc.
Tui ở Hà Nội ngóng quá trời, biết bao giờ mới được có em.....
Bác Hiệp ơi, bao giờ có Show kiểu này tại Thủ Đô nhỉ, ghen tị với anh em HCM quá !
songoku
TÍCH CỰC
13 năm
ấn tượng thật tiếc là mình đi dự không được., hic
phong trào chơi máy ảnh ngày càng lên cao với nhiều lựa chọn
silut7
TÍCH CỰC
13 năm
thích cái nex, gọn! 😃
ủa chứ canon với nikon ko đến từ nhật bản ạ? sao mà ghi trống trống vậy ai hiểu 😃
ấm cúng tiết thu . Vui vẻ.
em cũng có vài hình.

nhìn chỉ muốn ăn quả táo đỏ.

em mẫu này đẹp.

và cuối cùng vài cái lens khủng.

cái này đẹp quá
ánh sang bố cục đều quá đẹp
bác crop chặt bên dưới 1 xíu nữa thì hoàn hảo
LIKE
Mình lại nghĩ mẫu quay đầu hơi quá, làm ánh sáng đổ trên mặt không được đẹp
haiboy2091
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kakaka đã order ngay tai chỗ chị giám đốc của TanTan nhẹ nhàng vui vẻ ( đáng lẽ goi = cô) mai mơi ra hốt về đc.
@ Bac Hiệp: đặt hàng giỏ sách Nex 5n bên bac lam ko?
Bưng hình bên kia đem qua đây ^^

Sau khi nghe giới thiệu xong là anh em bu vào test máy 😁

Ảnh 2 em mẫu cho anh em bắn nè 😃

Hiệu ứng BW nè

Hiệu ứng Toy

like 2 tấm này
Vậy máy Sony-Nex5 với ống kính chuẩn 18-55 này có chụp được cảnh chuyển động nhanh chưa các bác ? Và quay phim thì được bao lâu ?
onelight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nex 5 tương đương 1 máy DSLR, nên cảnh chuyển động như xe chạy, cánh quạt quay, máy bay dân dụng đang bay...đều có thể bắt đứng được. Quan trọng là bạn có nắm kiến thức về tốc độ, khẩu độ, ISO chưa để mà chụp được những yêu cầu đó?
Để chế độ Auto hay chế độ chụp ảnh động là không đủ ah bác ?
onelight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác có thể để chế độ chụp thể thao, còn auto thì e là không đủ, mình chưa chụp auto nên cũng ko rõ 😁
hi.ngocminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
sôi động quá nhỉ. trải nghiệm sản phẩm mới của sony

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019