Hình ảnh Offline MAS tại cà phê Tinh Tế chiều 22/01/2011

cuhiep
23/1/2011 7:39Phản hồi: 125
Hình ảnh Offline MAS tại cà phê Tinh Tế chiều 22/01/2011
Chiều qua, đông đảo anh em yêu thích Nhiếp Ảnh đã đến và tham dự buổi Offline nói về ảnh Chân Dung tại Cà phê Tinh Tế. Gần 120 anh em trong 145 anh em đăng ký đã tham gia buổi Offline này. Do là quán cà phê mới cũng như sự chuẩn bị chưa kỹ nên việc phục vụ anh em chưa thực sự tốt, mong anh em bỏ qua. Bài này mình xin đăng tải các hình ảnh tổng quan của buổi Offline hôm qua cũng như đưa ra quy định về việc đăng hình anh em chụp hôm qua để chọn ra 2 anh em có hình xuất sắc nhất để nhận 2 phiếu rửa album hình miễn phí từ nhà tài trợ Photostore.vn. Cám ơn anh em đã đến dự, cám ơn anh Lâm Chiêu, anh Binhpt, anh Phong S-lab.vn, anh Thanh Starnt, cám ơn các mẫu, anh em nhân viên quán...

Để tham gia việc giành 2 phiếu rửa 2 album ảnh 15x18(30 tờ) miễn phí anh em vui lòng chọn ra một tấm hình chân dung từ buổi Offline hôm qua và đăng tại chủ đề này. Hình phải có chiều ngang tối thiểu là 640 điểm ảnh. Anh em có thể dùng các dịch vụ up ảnh như Flickr, Picasa... để đưa hình lên mạng sau đó lấy link và đưa vào bài tham gia. Thời hạn cuối cùng để nộp ảnh là 12 giờ ngày 25 tháng 1 năm 2011.

Hình ảnh dưới đây chụp từ máy Nikon D7000 và ống Fisheye 10.5 bởi Airblade14, Chuyển từ Raw sang JPEG bằng Nikon Capture NX 2.2.6, xử lý ảnh bằng Apple Aperture 3.1.1, giảm kích thước hàng loạt, đóng dấu Tinhte.vn bằng Downsize 2.7.2 bởi cuhiep.

Anh Phong S-lab.vn đến rất sớm để chuẩn bị đạo cụ

Khoảng 1 giờ 30 thì anh em đã đến khá đông trong khi hầu hết chúng ta đề trễ hẹn khi đi đám cưới, đi đón vợ...

Anh Thanh Starnt(ngưới áo cam bên trái) đang mua vui cho anh em trước giờ offline chính thức

Anh Bìnhpt đang thử thiết bị lần cuối. Chiếc máy chiếu Sharp phía sau do anh nggialuon cho mượn. Máy chiếu thật tuyêt, cám ơn anh.

Một trò mua vui của anh Thanh Starnt... ước gì mình có thể mua vui như anh ấy.

Chúng ta vẫn đang đợi giờ offline chính thức

Toàn cảnh từ trên cao

Quảng cáo

Kể cả các anh em thương gia cũng tham gia offline MAS, mình thấy vài anh em đã mua máy ảnh.

Anh Lâm Chiêu bắt đầu nói về Chân Dung

Anh em đến đông quá, nhiều anh em phải đứng do thiếu ghế

Ghế trong phòng lạnh mang ra ngoài gần hết

Quảng cáo

Cà phê rộng nhưng bố trí chưa tốt nên chưa chứa được đông

Ảnh minh họa

Một anh đưa máy ảnh lên chụp người chụp hình trong lúc đó có vẻ như con chó của anh ta lại liếm chiếc iPhone 3Gs của bạn ngồi cạnh mà bạn đó không biết.

Bên trái là mẫu Trang (nhân viên quán) bên phải là mẫu Tâm (mẫu chuyên nghiệp) các em nhân viên quán cũng thích mẫu không kém các anh đi offline

Giờ thức tập bắt đầu, mẫu My với mái tóc bồng thu hút nhiều anh em

Dĩ nhiên là My và Tâm diễn rất chuyên nghiệp

Anh Bìnhpt hướng dẫn tại chỗ trong lúc cuhiep đang cầm nước lọc cho mẫu

Anh Nam Airblade14 cầm quạt để thổi tóc (có thể cả váy) mẫu.

Mẫu Tâm và anh em

Anh Binhpt giải đáp thắc mắc

Một anh cười hạnh phúc sau khi chụp em Trang

Mẫu và anh em

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin lỗi anh em nãy giờ đóng chủ đề mà không biết. Thảo nào thấy mãi chẳng ai nói gì hehehe
Sửa lại tiêu đề ngoài trang home kìa em, hehe

Xem thêm thì ghé đây http://www.tinhte.vn/giao-luu-hop-mat-ca-phe-132/offline-mas-bo-cuc-chan-dung-ky-thuat-chup-anh-chan-dung-co-ban-576234/index19.html#post6734000
hèm gì ch hôm qua không ghé cafe TT đc 😁:D:D
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
do bận quá không tham gia được, thật tiếc !
Cafe TinhTe mới rộng hơn quán cũ mà vẫn không đủ chỗ 😃
Thèm cái lens fish-eye của A Hiệp quá:p
nãy giờ tưởng bác cuhiep show ra mà không cho anh em bình luận, không ngờ tiếp viên quán xinh đáo để 😃, không đi được uổng quá 😔
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Không biết vì sao tự nhiên www.tinhte.vn bị đóng cửa hổng nữa ?
Muốn có 1 con DSLR nổ đĩa rồi mà cái phận nghèo hẩm hiu...Hix hix! Nhìn anh em tt trong đó nhiệt tình thật. Cahwngr bù cho anh em HN
kinhvan69
TÍCH CỰC
13 năm
gom hết cái đống dưới chữ kí đem bán rẻ cũng mua đc 2 con rồi >😃
khoade
ĐẠI BÀNG
13 năm
wow vui ghê ^^ Hic giờ mới biết cafe tinhte rộng vậy mấy hôm đi buổi tối ko để ý lắm
Bác hiệp tếu quá 😆
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn mẫu Tâm xinh quá 😁
offline chup ảnh thảnh offline ngắm gái, e nói thật vụ này e chẳng khoái......hy vọng các bác đừng ban nick của e
ko hiểu ý bác lắm? bác hãy xem đó là mẫu (mà thực sự người ta là mẫu ) là ok . thân
Không BAN đâu, ban thì làm sao bác thấy phản ứng của các bác kia được 😃
singom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kevin2210 còn tùy người nhìn,có người nhìn thấy gái nhưng có ng chỉ nhìn ra là mẫu!;)
Cà phê tinh tế có chổ đâu xe hơi không vây Các Bác
MrActor
TÍCH CỰC
13 năm
Giá như ngoài HN cũng có Offline như thế này sân chơi rất vui và bổ ích cho anh chị em đam mê nhiếp ảnh .

Mấy sếp để dành sẵn cái ghế ưu tiên cho LX3 chụp chân "rung" :p mà uổng quá, hôm qua phải đi làm nên không đi được.

Không đúng. Buổi offline tao điều kiện để ACE thực tập chụp chân dung. Offline lần sau sẽ không chừa vé cho kevin2210 (Lý do: vì ở HN nên ko đi được).
có mấy em xinh quá các bác nhỉ
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
ở HN nhìn mà ước ao được mặc áo cộc
htn86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chung với Anh này cái ý nghĩ, tưởng Anh Hiệp "chơi" Anh Em, bảo post ảnh mà khóa chủ đề
toàn dslr, em cầm cái compact cùi tới chắc ngại chết 😔
efox84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chụp ảnh đâu phải khoe máy, máy gì cũng có thể chụp được ảnh đẹp mà bác.
Tiêu đề trang nhất bị sai ... tạ ? hay tại ?
Bữa nào rãnh ghé cf chơi 1 bữa cho bít, nào h nghe tiếng nhưng vẫn chưa vào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019