[Hình ảnh] Offline trải nghiệm loa tại Cà phê Tinh Tế vào ngày 24/01/2016
Non@me
6 nămBình luận: 58
[Hình ảnh] Offline trải nghiệm loa tại Cà phê Tinh Tế vào ngày 24/01/2016
Mời anh em xem qua những hình ảnh về buổi offline trải nghiệm loa di động - loa không dây được tổ chức tại Cafe Tinh Tế vào sáng ngày 24/01/2016. Tất cả các sản phẩm loa được phân loại và bố trí thành 5 khu vực trong toàn bộ khuôn viên quán cà phê Tinh Tế (2 khu vực ngoài trời, 3 phòng nghe trong nhà), tương ứng với các đặc điểm của loa, theo chức năng sử dụng,... để anh em nào quan tâm có thể tự trải nghiệm, so sánh và tự đưa ra nhận xét khách quan nhất.

Anh em có thể tự đến từng loa tham khảo thông số kỹ thuật, tự kết nối và phát nhạc từ smartphone của các bạn hoặc cắm dây 3.5mm do bọn mình gắn sẵn vào loa để nghe nhạc. Không khí buổi trải nghiệm khá ấm cúng và vui vẻ, anh em tham gia trải nghiệm, trao đổi với nhau về kinh nghiệm chọn mua, sử dụng và nghe nhạc theo nhu cầu của cá nhân. Nhiều anh em đã không ngại dậy sớm ngày Chúa Nhật để đến tham gia buổi offline, hy vọng rằng sắp tới sẽ có thêm nhiều dịp được tổ chức, như một sân chơi để anh em có điều kiện trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm chơi âm thanh với nhau.
Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080732.jpg
Khu vực trong phòng nghe dưới tầng trệt được bố trí những mẫu loa tầm trung nhận được sự quan tâm của khá nhiều anh em trong thời gian qua bao gồm Bose Wave, Bose SoundTouch 10 và Audio Engine HD6

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080730.jpg
Đằng sau nữa là cặp KEF Egg và đặc biệt là DYNAUDIO XEO 2 - cặp loa nhỏ mà có võ theo lời nhận xét của một bạn đi tham dự cho biết

Quảng cáo

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080734.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080725.jpg
Cũng trong khu vực phòng nghe bên dưới tầng trệt là các mẫu loa B&O Beoplay A8, Beolit 15, Harman Kardon Aura và mẫu Naim Muso

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5185.jpg
1 khu vực bày các mẫu loa di động tiện, dụng dưới sân được các bạn trẻ khá chú ý

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080743.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080742.jpg
Các mẫu loa di động chống nước, chống va đập của Baven đều góp mặt đầy đủ, ở phía bên kia là Sony, JBL, B&O cũng có mặt luôn

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5083.jpg
Tất cả loa đều được cắm sẵn dây cáp 3.5 mm cho tiện, các bạn tới tham dự thoải mái cắm điện thoại vào để nghe thử

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5089.jpg
Một anh đang nghe nhạc từ BB PP khá tập trung 😁

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5102.jpg

Quảng cáo

Không khí bắt đầu nóng lên khi tới đúng giờ bắt đầu

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5179.jpg
"Con tắc kè" JBL Pulse 2 đang được nghe thử

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5143.jpg
Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5177.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5090.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5110.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5079.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5081.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5087.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5111.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5086.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5085.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5112.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5175.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5146.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5181.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5182.jpg

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5109.jpg
2 khu vực nghe trong phòng trên lầu được bố trí các mẫu loa công suất lớn hơn, được cắm điện sẵn và chờ các bạn nghe thôi

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5098.jpg
Mẫu loa Tangent Classic BT với thiết kế bầu dục khá độc đáo

Quảng cáo

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_L1080774.jpg
Anh Mai Triều Nguyên - đại diện Mai Nguyên cũng tham dự với rất nhiều mẫu loa mang theo cho anh em nghe thử

Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5106.jpg Camera Tinh Te_Camera Tinh Te_DSC_5183.jpg
Các sản phẩm loa của Marshall với thiết kế cổ điển vừa ra mắt tại Việt Nam thời gian qua cũng có mặt

Camera Tinh Te_DSC_5151.jpg Các bạn trẻ đang tập trung tại khu vực trưng bày mẫu loa Naim Muso để cùng trải nghiệm

Camera Tinh Te_DSC_5147.jpg Camera Tinh Te_DSC_5122.jpg Anh Lê Việt Anh đến từ Hifi World, nhà phân phối thương hiệu loa hi-end DynAudio tại Việt Nam giới thiệu với các bạn về cặp loa hi-fi không dây Dynaudio Xeo 2​

Camera Tinh Te_DSC_5092.jpg Camera Tinh Te_DSC_5158.jpg Nghe thử bằng loa Bang & Olufsen - BeoPlay A8

Camera Tinh Te_DSC_5168.jpg Camera Tinh Te_L1080759.jpg

Camera Tinh Te_DSC_5129.jpg Nghe thử bằng cặp loa hi-fi không dây Dynaudio Xeo 2​

Camera Tinh Te_DSC_5131.jpg
Cảm ơn Mainguyen.vn, Loa.com.vnAzaudio đã cho mượn loa để các bạn trải nghiệm
57 bình luận
không liên quan nhưng nhìn các bác mặc áo cộc mà thèm quá. Chỗ e đang có tuyết rơi :'😃oops:😕😕:oops:
@Pnluank47 nếu là boy thì đồng tính (thèm thằng áo cộc), nếu là girl thì cuồng ích ích cmnr.
minhtri1709
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pnluank47 Đang mở máy lạnh ầm ầm trong SG đây bác à 😁
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết vụ này để đến tham khảo.
@ndacthien có cho sờ , cảm nhận cẩm lên thẩy lên thẩy xuống ko
nữ vận động viên cử tạ nào đây nhìn quen quá 😁
Cũng đang thèm khát 1 e loa ko dây tầm giá 3 - 6 tr, nghe trong nhà là chính. Nhờ ae tư vấn giúp. Thanks...
@trainhaque1 Nếu xem loa di động hay có một líst 5start do Whathifi xếp hạng (Trang này cực kỳ uy tín về audio, high-end) http://www.whathifi.com/products/hi-fi/wireless-speakers?f[0]=WHF.retail_price_f:[201 TO 400]&f[3]=WHF.is_field_rating_l:5

Wireless Speakers | Reviews and products | What Hi-Fi?

Latest Wireless Speakers reviews, products, news, advice, videos and more, from the world's no.1 technology buyer's guide - What Hi-Fi?
whathifi.com
@trainhaque1 Nếu bạn mua hàng bên Mai Nguyên nếu test được thì bạn nghe thử con Edifier Mp700 nhé trong tầm giá của bạn thôi nhưng âm thanh của nó làm bạn bất ngờ đấy , có thể so sánh với JBL extreme luôn mà giá rẻ hơn ít
@Nguyễn Mạnh Hoàng ten ten Hehe, tự nhiên nảy sinh nhu cầu khi nhìn thấy loa, bán lại cho AE giá rẻ đê... 4,5tr đc hông thế? bạn có ở HN k?
@cat_hanoi mình ở Hà Nội nhưng 4tr5 thì thực sự là xin khất pro
tuansenanh
TÍCH CỰC
6 năm
nhiều quá loạn chả biết cái nào hay hơn cái nào
KLQ chứ em bên góc phải xinh cute đấy [​IMG]
hau duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungthanh2003 image.jpeg
tien1106pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hau duc Đẹch e "tét" loa xong lên lầu vừa uống nước vừa xem ae vọc vach loa cả tiếng mà ếu thấy e nào dễ thương cả voãi thật @@
hau duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tien1106pham chắc lúc đó mình đưa em đó đi trốn rồi bạn ơi
Em góc phải ngọt nước quá
hau duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TyDH
phong_hue
TÍCH CỰC
6 năm
Có sếp Mai Nguyên tới là ok rồi. Thấy bên Mai Nguyên đồ chơi âm thanh cũng khá nhiều mà
Có ai đi về rồi review xem thử😁
Có ai đi về rồi review xem thử😁
Cho mình ké thêm vài pic nha image.jpeg image.jpeg image.jpeg image.jpeg image.jpeg image.jpeg image.jpeg image.jpeg
snicker740
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận loa bây giờ đa dạng về thiết kế và hình dáng ghê. Nhưng mình vẫn thích kiểu loa truyền thống ntn hơn. Nhìn nó ra cái... loa. 😃

@snicker740 tc631_pn1e_thumb635051061942890000.jpg
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
chất lượng loa thế nào, ko thấy đánh giá gì nhỉ, bác nào đi off nghe xong cho cảm nhận cái
Muốn hốt hết về quá ^^
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Đăng ký rồi mà lại ko đi được tiếc ghê,hic cuối năm bận việc đột xuất,hi vọgn sang năm có cơ hội trải nghiệm lại
hau duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
GOPR0239.JPG GOPR0239.JPG GOPR0241.JPG GOPR0239.JPG GOPR0239.JPG GOPR0241.JPG GOPR1098.JPG GOPR1614.JPG GOPR0239.JPG GOPR0241.JPG GOPR1098.JPG GOPR1614.JPG GOPR0239.JPG GOPR0239.JPG GOPR0241.JPG GOPR1098.JPG GOPR1614.JPG
nếu nghe trong nhà thì đặt âm thanh và thiết kế lên hàng đầu bạn nhé. Cố xíu nữa lên Bose hoặc JBL khá ổn tùy vào nhạc bạn nghe, thiết kế bạn thích.
bạn ấy nghe trong nhà, chống nước,.... là không cần thiết. cái bạn nói không phù hợp với nhu cầu của bạn ấy.
@trainhaque1 có baby tham khảo em JBL Pulse 2, có đèn màu màu dễ dụ đút cơm lắm, hehe
@ndminhduc Mình cũng thích Pulse 2 nhưng thấy bảo chất âm ko bằng Charge 2+. Hay là quất hẳn lên Jbl Xtreme, gắng tý cũng đc - chất âm vẫn ưu tiên hàng đầu. Nhờ ae, nhờ Mod...
@ndminhduc lần offline vừa rồi mod ấn tượng với con nào nhất và vì sao?
venon_7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndminhduc
Bác cho em hỏi. Con Denon envaya mini 100 với JBL charge 2+ thì con nào hơn? E thích bass chắc gọn, chơi tạp, pin trâu và gọn. Soundstage rõ ràng. Thanks Bác
Nhìn cái nào cũng thích cả mà không có $ để mà vác về 😁
Có ai nghe thử Bose soundlink III ko? Cho mình ý kiến cảm nhận với! Thanks. Mình ở HN ko vào được!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019