Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Offline trải nghiệm ZTE Blade Wave 3 tại cafe Tinh Tế, ngày 26/03/2016

Non@me
29/3/2016 3:39Phản hồi: 47
[Hình ảnh] Offline trải nghiệm ZTE Blade Wave 3 tại cafe Tinh Tế, ngày 26/03/2016
Buổi offline trải nghiệm chiếc điện thoại ZTE Blade Wave 3 đã diễn ra vào chiều thứ 7, ngày 26/03/2016 tại khuôn viên cafe Tinh Tế đã thu hút được rất nhiều bạn quan tâm. Đây là dịp để những anh em có thể cầm tận tay chiếc Blade Wave 3 và trải nghiệm và chia sẻ nhiều tính năng mới cũng như về camera của chiếc điện thoại này. Bên cạnh đó thì chúng ta còn có phần hỏi đáp để trả lời những khúc mắc của anh em về chiếc điện thoại này và có những game vui vẻ với các phần thưởng của ZTE. Buổi offline còn có phần chia sẻ của các mod anh Hiệp @cuhiep, anh Tuấn @tuanlionsg, anh Bảo @Non@me cũng như anh Tâm và anh Chương đại diện ZTE Việt Nam. Mời anh em xem lại một số hình ảnh vui vẻ của buổi offline này.
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1651.jpg

Mặc dù thông báo offline bắt đầu từ 2h chiều nhưng có rất nhiều bạn lên rất sớm để giao lưu, trao đổi với các bạn khác cũng như với các đại diện hãng.

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1511.jpg
Bàn check-in, các bạn ZTE đã chuẩn bị sẵn phiếu đăng ký kèm STT để bốc thăm trung thưởng cũng như những phần quà nhỏ từ hãng

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1515.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1518.jpg

Một số bạn lên rất sớm

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1519.jpg
Bàn trải nghiệm với nhiều máy ZTE Blade Wave 3 và một số loại máy khác của ZTE cũng bắt đầu được sắp xếp lên chờ các bạn trải nghiệm

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1579.jpg
Anh Hiệp @cuhiep và anh Tâm _ đại diện hãng ZTE chụp hình lưu niệm
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1521.jpg
Các bàn trải nghiệm bay giờ đã được xếp đầy đủ điện thoại cho các bạn trải nghiệm
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1535.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1533.jpg
Thùng phiếu bốc thăm vẫn đang còn trống nhiều 😃 có nhiều bạn còn đòi thủ tiêu bớt phiếu ;)
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1548.jpg
Một bạn trẻ đang so sánh chất lượng camera của chiếc điện thoại ZTE Axon và chiếc điện thoại đang có của mình

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1623.jpg
Trải nghiệm trên chiếc điện thoại ZTE Blade Wave 3

Quảng cáo

Tiếp theo, khi các bạn đã đến đông đủ cũng là phần chia sẻ về chiếc điện thoại này đến từ các đại diện từ hãng cũng như các chia sẻ thực tế từ các mod Tinh Tế
Anh Chương _ đại diện sản phẩm của ZTE lên giới thiệu về quá trình hình thành và phát triển của ZTE cũng như về những thông tin và những tính năng đáng quan tâm trên chiếc điện thoại Blade Wave 3 này cho các bạn tham khảo.

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1673.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7809.jpg
Tiếp theo là phần chia sẻ của anh Hiệp @cuhiep về những trải nghiệm người dùng mới trên chiếc Blade Wave 3 này. Anh chia sẻ về những ưu và khuyết điểm về thiết kế cũng như về cảm biến vân tay, các tính năng mới và giao diện của Blade Wave 3.

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7813.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7812.jpg
Phần chia sẻ của anh Bảo _ @Non@me về camera của chiếc Blade Wave 3 này. Những điểm hay của chiếc điện thoại giá rẻ này là nó được tích hợp rất nhiều tính năng chụp ảnh cao cấp và vui vẻ mà những máy khác không có thậm chí là trên những chiếc flagship như: khả năng giả lập khẩu độ điện tử tương tự như các loại filter ND điện tử trên các máy ảnh cao cấp, điều này chưa có camera điện thoại nào làm cho đến bây giờ; Các chức năng chụp phơi sao, light painting...

Quảng cáo

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1675.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1692.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1688.jpg
Anh Tuấn @tuanlionsg lên giải thích rỏ hơn về khẩu độ điện tử cũng như khẩu độ của ống kính cho các bạn chưa hiểu rỏ và chưa sử dụng máy ảnh và anh cũng chia sẻ một số kiến thức bổ ích khác về nhiếp ảnh cho các bạn.

Sau những phần chia sẻ là phần sôi động và vui nhộn nhất, các bạn sẽ được giải đáp mọi thắc mắc về chiếc điện thoại này, có rất nhiều phần quà cho các bạn đặt câu hỏi cũng như chia sẻ trả lời của các bạn khác.
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1645.jpg
Phần câu hỏi hay và cũng làm đau đầu các anh đại diện của hãng đến từ một bạn nữ với câu hỏi là tại sao bạn thấy hình chụp từ chiếc ZTE Blaze Wave 3 rất đẹp mà sao bạn mua về chụp không thấy đẹp 😃

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1789.jpg

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1751.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1797.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1748.jpg
Anh Tâm _ đại diện hãng ZTE trả lời câu hỏi của một bạn hỏi về tình hình kinh doanh hiện tại cũng như việc đánh mạnh vào quảng cáo sản phẩm của ZTE

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1611.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1662.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1736.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1812.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7803.jpg
Các câu hỏi và câu trả lời rất vui vẻ, nội dung của các bạn xoay quanh về cảm nhận người dùng thực tế của các mod và về cấu hình phần cứng, khả năng load game và các ứng dụng nặng cũng như về camera của chiếc Blade Wave 3 này.

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1766.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7826.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1770.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_IMG_7827.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1781.jpg
Các câu hỏi trực tiếp với các mod tại ngay bàn trải nghiệm cũng như các bạn họp thành nhiều nhóm nhỏ thảo luận chung về vấn đề mà mình đang còn thắc mắc.

Và đến phần trao giải cho các bạn có like nhiều nhất với hastag ZTE Blade Wave 3 có mặt trong buổi chiều hôm nay với phần quà là chiếc điện thoại ZTE Blade D2
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1829.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1845.jpg
Bạn trẻ với nickname Thinh Ho may mắn nhất với lượt share facebook lên đến hơn 5029 lượt like và share. Anh Chương _ đại diện sản phẩm của ZTE lên trao giải chiếc điện thoại ZTE Blade D2 đầu tiên cho bạn.

Và chiếc điện thoại ZTE Blade D2 thứ hai đã được trao cho một bạn trẻ may mắn khác bằng hình thức bốc thăm dựa vào số may mắn khi check-in. Chị Trang đại diện ZTE đã lên trao cho bạn trẻ may mắn chiếc Blade D2 thứ hai.

Ngoài ra, còn hai giải phát sinh là hai chiếc kính thực tế ảo của Google của anh Chương _ đại diện sản phẩm của ZTE tặng cho hai bạn may mắn nhất được bốc thăm thông qua trang web random.org
Các bạn trải nghiệm kính thực tế ảo trên hai chiếc ZTE Blade Wave 3, theo anh Hiệp @cuhiep thì trải nghiệm rất tốt, rỏ ràng hơn hẳn so với những chiếc kính khác trước nay anh từng thử

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF1887.jpg
Và đây là hai bạn may mắn đã trúng được hai chiếc kính thực tế ảo hàng xịn từ Google 😃

Và cuối cùng là giải thưởng lớn nhất là 01 chiếc ZTE Blade Wave 3, vòng này giải thưởng lớn hơn nên việc bốc thăm cũng khó hơn nhiều, BTC đã quyết định bốc thăm ra hai bạn may mắn nhất và sau đó quay số bằng random.org để tìm ra chủ nhân của chiếc Blade Wave 3
Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF7624.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF7631.jpg

Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF7636.jpg Camera.Tinhte_Offline ZTE Wave 3_DSCF7644.jpg
Và đây là chân dung bạn nam quá may mắn, may mắn nhất trong buổi offline hôm nay, tổng cộng bạn đã được bốc thăm trúng 02 lần và 01 lần quay số đều trúng số may mắn của mình với giải thưởng của cả buổi là 01 chiếc ZTE Blade Wave 3, 1 chiếc kính thực tế ảo của Google và 01 bình giữ nhiệt 😃

Cám ơn các bạn đã theo dõi.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ZTE với Xiaomi thì thằng nào hơn nhỉ
Giờ điện thoại nào cũng na ná như iPhone nhỉ, chả thấy sáng tạo cái j
duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@So Sánh 24h Bác cuồng iphone quá. Riêng tui thấy giờ cái nào cũng na ná samsung.
P/s: tui ko phải fan samsung
@duc_knight Em chỉ thấy từ khi bản iphoen 6 ra đời, các bản sau đều theo kiểu đó tới 80%, kể cả những lỗ khoét ở chân sạc, samsung cũng không ngoại lệ
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
8 năm
có một anh đại diện nhìn hao hao đạo diễn Victor Vũ vậy.
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
vài ngày lại có một mẫu điện thoại mới .
đồng phục thôi mà cũng phải giống apple nữa
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@boyngo1988 Quá đúng...nhìn mà sợ mức độ copy tận răng của họ
@boyngo1988 Bộ đồ và màu này ZTE nó xài được 30 năm rồi đó bạn 😃
giá rẻ
dieptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
K có ảnh nào selfie với mấy em PG nhỉ 😁
Trải nghiệm đt tàu khựa à ! Thật là hết chỗ nói
tucammoi
TÍCH CỰC
8 năm
@labillnet bạn tưởng bạn biết nhiều nhưng bạn chẳng biết gì, bạn biết biển đông mỗi năm giao thương 5000tỉ ko, nó cướp Biển Đông rồi sẽ cướp tiếp gì ai cũng biết, chơi với cướp thì tốt à?
Đăng kí rồi mà không được gọi 😁
Con này có thương hiệu hơn xiaomi nhé
vanduc
TÍCH CỰC
8 năm
mấy cha này cũng rảnh phết nhỉ. minh thì đi làm thí bà
vanduc
TÍCH CỰC
8 năm
giờ off điện thoại tháy nhàm quá nhỉ.ngày xưa đi off bb là sướng nhất
Mình xin có ý kiến như thế này nhé! Thứ nhất về vấn đề đt này làm giống đt kia như các bạn chia sẽ thì theo mình nghĩ trước hết các bạn hãy cầm sản phẩm đang được nói đến hãy ngắm nghía thật kĩ và tận dụng toàn bộ chất xám trong não xem thử liệu có thực sự như những nhận định của các bạn hay không! Thứ hai là về phân biệt nguồn gốc xuất xứ, các bạn bảo cứ với đồ "khựa" thì "say no" ok vậy nếu bạn đang dùng iphone hay bất kì vật dụng như máy chụp ảnh này kia kiếm giúp mình nếu có chữ "made in china" đập ngay giúp mình nhé! Cũng chính các bạn nói điều đấy thôi! Chúng ta thừa nhận có một số dòng sản phẩm từ TQ trước đây nhái lại thương hiệu và kiểu dáng của các sản phẩm nổi tiếng nhưng chất lượng rất kém! Nhưng không vì thế mà vơ đũa cả nắm! Các cái tên như Xiaomi, ZTE, Huawei đã chứng minh chất lượng sản phẩm của mình! Thậm chí ngay cả Oppo dù cũng có một số trường hợp không mấy vui vẻ khi mua và sử dụng máy nhưng Oppo cũng đã cải thiện sản phẩm và cũng đã đạt được vị trí trong thị trường Việt Nam. Bản thân tôi cũng sài qua một số sản phẩm của Xiaomi và cảm thấy rất hài lòng với chất lượng cũng như độ bền của các sản phẩm xuất thân từ "khựa" như các bạn nói! Và hơn hết đam mê công nghệ muốn tiềm hiểu một sản phẩm mới thì đênz tham dự offline cũng là một cách nâng cao kiến thức của mình về công nghệ! Nếu các bạn nào mà cứ khăng khăng phân biệt đồ tàu này kia thì thôi các bạn không nên đi làm cũng như đi học nữa! IQ chỉ 2 chữ số thì học hành làm việc chỉ khổ thấy cô và cấp trên của mình thôi! Còn tệ hơn nữa là cho những người ngoại quốc vào xem đánh giá thấp tri thức cũng như văn hoá của con người Việt Nam chúng ta! Khi nói gì làm gì hãy dùng đến não nhé! Đây là topic chia sẽ cảm nhận sau khi tham gia offline chứ không phải nơi các bác tỏ vẻ mình sành điệu xài hàng hiệu! Mong các bác cư xử lịch sự hơn! Thân ái.
P/S: Mình chỉ nói đến một số thành phần trong bài viết thôi! Không đánh đồng tất cả!
tucammoi
TÍCH CỰC
8 năm
suốt ngày PR điện thoại, bọn mài đang làm giàu cho TQ đó, lo mà nghiên cứu nông nghiệp công nghệ cao đi, khủng hoảng lương thực đang rất gần.
tungmunchen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chán quá của mình là "Assembled in China", cái này khác thế nào có cần giải thik thêm ko nhỉ? Vậy có đập không???
Đọc lại hình như mọi người không có y chê của khựa là đểu... đơn giản chỉ là không thèm quan tâm... kệ nó!
Giờ Oppo đang ế chỏng gọng, ma nó mua, chỉ tổ suốt ngày quảng cao!
Không phân biệt có mà thần kinh ah!
Học đến đâu rồi mà nói to thế! PhD chưa? IQ bao nhiêu... tuyệt đối không nên có thái độ đó, trên đời này nhiều người hơn mình lắm, không riêng gì chuyện học hành bằng cấp đâu!
Bọn Tây nó cũng chẳng ưa gì khựa đâu, nhiều nước tẩy chay hàng TQ, Thái Lan quyết không ODA của Tàu, nhiều nước tổ chức các hội thảo, tập huấn quốc tế thường bố trí tổ chức riêng cho anh khựa (nếu co thể), còn nhiều nữa không tiện liệt kê, kể có mà hết ngày!
PS: Bạn có phải người gốc Hoa không nhỉ???
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@tungmunchen 49 gặp 50 rồi....hài vãi 2 bác
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
Ý kiến cá nhân:

Đt Trung Quốc không giống iPhone càng không bắt chước Samsung mà giống... đt Trung Quốc.

Ngoại trừ OnePlus, Xiaomi và Oppo có phong cách thiết kế riêng thì gần như những hãng còn lại sản xuất ra những chiếc điện thoại giống nhau. Trong đó Huawei thường là người khởi xướng. Màn hình to, camera kép... những thứ đó đt TQ có trước. Cho nên đừng chỉ bảo là bắt chước iphone. Còn một số thứ như màu sắc gold thì có thể ăn theo từ màu của Samsung.

Còn về vấn đề tẩy chay đồ TQ, mình nói chuyện gì ra chuyện đó. Ghét chính quyền hay quân đội TQ tấn công, xâm lược VN thì ghét. Nhưng mà không vì thế mà cực đoan ghét cả những thứ khác. Các bạn chẳng lẽ cũng tẩy chay phim Tây Du Ký vì nó đến từ TQ? NÓ KHÔNG LIÊN QUAN. Cho nên ghét những sản phẩm ảnh hưởng đến sức khỏe, ghét những sản phẩm có mục đích xấu, nhưng mà đừng ghét 1 sản phẩm chỉ vì nó đến từ TQ.
Thiết kế này của HTCM7 là đầu tiền. Sau đó iphone nó ăn theo nhưng làm tốt hơn, nhiều người biết hơn. Người dùng cho đó là thiết kế của iPhone.
Điều này cũng bình thường, phần thưởng cho người làm tốt hơn.
Bác nào so sánh em này với xiaomi Mi4 giúp với! nên chọn em nào đây?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019