Hình ảnh rõ nét WF-1000XM4 tai nghe true wireless sắp ra mắt của Sony

AudioPsycho
12/5/2021 2:49Phản hồi: 73
Hình ảnh rõ nét WF-1000XM4 tai nghe true wireless sắp ra mắt của Sony
Khoảnh khắc ra mắt chiếc tai nghe chống ồn true wireless WF-1000XM4 đã rất gần và mới đây trên một số blog công nghệ đã tiếp tục xuất hiện những hình ảnh leak mới nhất để cộng đồng chiêm ngưỡng. Các hình ảnh sau đây nói chung khá tương đồng với các ảnh được leak hồi tháng 2 năm nay.

Theo hình ảnh được leak, thiết kế mới của WF-1000XM4 sẽ được cải tiến nhiều điểm từ WF-1000XM3 để mang đến vẻ năng động và cá tính hơn. WF-1000XM4 hình như cũng được thu nhỏ lại một chút, không còn kiểu dáng viên thuốc như trước mà giống hơn với Galaxy Buds Pro hay Sennheiser Momentum True Wireless 2. Logo Sony cũng được đưa về mặt bên chứ không còn “lộ liễu” như ở WF-1000XM3.

Phối màu cho WF-1000XM4 vẫn là màu đen-đồng hoặc rose gold thuần túy với toàn thân earpiece hầu như màu đen được điểm màu nổi ở cụm microphone chống ồn. Sony ngoài ra cũng cải tiến case sạc bằng tính năng sạc không dây, cũng như nâng cấp dòng nguồn sạc cao hơn (để sạc nhanh hơn) khi cắm dây.

Trang The Walkman Blog tiên đoán Sony WF-1000XM4 sẽ được chính thức giới thiệu sớm nhất vào tháng tới. Chúng ta hãy cùng chờ xem chiếc tai nghe này sẽ có thêm những tính năng nổi bật nào nhé.
Nguồn theverge
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iKaris
CAO CẤP
3 năm
Vẫn còn to nạc quá, phải bán tháo e xm3 đi vì to cấn vs mang lâu đau tai. Chất âm vs chống ồn thì lại đỉnh cao khỏi bàn.
@DYH bạn chịu khó đeo thêm một thời gian tự nhiên thấy quen không đau nữa, tất nhiên không bằng airpod pro được 😆
ljonh3art
TÍCH CỰC
3 năm
@Vo Huu Phuc Đang xài cả 2 con, đeo lâu thì con nào cũng đau nhưng rõ ràng con Sony cảm giác đeo chán quá.
@Vo Huu Phuc nong riết rồi nó cũng rộng ra thôi mà. Lỗ nào chả vậy =))))))))))
@viettien_milo
Cười ra nước mắt
alias2110
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xài WF-1000Xm3 lúc đầu thấy to, đeo đau tai mà sau rồi cũng quen, giờ xài thấy bình thường luôn.
@alias2110 và chất âm thì ấm nồng, trên cả tuyệt vời
@alias2110 nong riết rồi nó cũng rộng ra thôi mà. Lỗ nào chả vậy =))))))))))
@viettien_milo Lỗ tai 👂 mà cứ làm như LL kkk
Thiết kế phải thay đổi vì cái thiết kế cũ trên mark 3 bị chôm rồi nhé. bấm vô ảnh là các bạn sẽ hiểu.
Nokia P3802A.png
@AmbitiousMan đại đế nên vui mừng vì bị sao chép chứ 😁
Sony thiết kế mấy cái in-ear nhìn nó thô vãi , góc cạnh quá
@Ng.Q.Khánh y Chang thằng lùn béo...
Ladan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Biết rằng Sony có nhiều công nghệ mà muốn chất âm hay vẫn cứ phải theo Senheiser TW2 T__T
@Ladan Về âm thanh thì Âu, Mỹ vẫn là đỉnh nhất.
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ladan Nghe Senn xong cảm thấy Sony hẻo
@Ladan thì giá đắt hơn nhiều mà
Ryo116
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn chưa thể ngồi chung mâm với Momentum 2 đc 😆
@Ryo116 Giá con Senn gần gấp đôi con này mà sao so được?
@Ryo116 Mua con xe đạp đòi nó phải chạy nhanh bằng chiếc Wave 😃
có hai cục mụn to tổ bố 😁
snowfox18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng này thì XM3 người tiền nhiệm đúng ngu luôn, khi có cuộc gọi, tai nghe tự bật chế độ "ambience sound", có bao nhiêu tạp âm bên ngoài nghe hết, chẳng những thế nó đéo lọc tiếng ồn xung quanh, mà còn tăng cường tiếng ồn bên ngoài zô nên đầu dây bên kia nghe ồn như cái bồn. Nói chung là mua nghe nhạc thì được còn đàm thoại là quá tệ.
Azkan
TÍCH CỰC
3 năm
@snowfox18 Mình cũng ghét con xm3 nhất vì cái vụ đàm thoại này.
nhìn thô quá
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con xm3 của mình giờ chỉ nghe được liên tục gần 1h. Có bác nào biết chổ nào HCM thay pin không ạ. Mình cảm ơn
Vaanres
CAO CẤP
3 năm
@greatboys của mình cũng 1h, con này chai pin là chỉ có thể mua con mới thôi 😁
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vaanres Mình có hỏi 1 chổ. Họ báo thay 1 bên tai là 250k. Công, keo dán nữa là 90k, làm tầm 3,4h là xong.
lehongxuan
TÍCH CỰC
3 năm
@Vaanres trong hầu hết các dòng tws thì có mỗi tai của apple là ko thay pin đc nhé
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
Thay dc bạn nhé. Air2 thay tầm 500 đến 800k. Nhiều cửa hàng bjo ko những thay pin mà còn sửa dc cả cho air2 nữa. Ko dùng pro thì ko biết nhưng chắc cũng dc.
rayz
TÍCH CỰC
3 năm
cần conect tốt với giảm độ trễ 😔 connect khó vl con này
Vaanres
CAO CẤP
3 năm
@rayz connect con này mà khó gì bác? pair hay đổi thiết bị đều dễ mà
Nhìn bầu bầu như này đeo lâu không biết có bị đau tai không nữa
Mr Loyal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chất âm với chống ồn chắc tốt rồi , nhưng thường mấy mẫu mập ú này đeo lâu bị đau tai
Xấu thật
_ Không chịu nổi cái kiểu in-ear đeo đau tai + bí 😔 Mình vẫn thích kiểu classic earbud như mấy con airpod 1 2 hoặc mấy con cũ của Sony. Mới đây bọn Fiio có con EM5 nhìn chất phết, không biết ai trên tay chưa 😁
@iceteazz Giá rẻ thì highly recommend bác thử con Fiil CC2 nhé
@vanlinh2905 Cho em hỏi vè con cc2. Trải nghiệm của bác thế nào. Với giữa CC2 với freebuds 3 thì thì thế nào ạ
@haquynhwhah em chưa được dùng Freebuds 3 nên không đánh giá được, nhưng chắc Freebuds 3 ok hơn.
Fiil CC2 hiện chưa dùng được app global nên phải dùng app nội địa hơi phiền tí.

Về chất âm và kết nối thì CC2 đều ngon. mình giá chất âm ổn hơn Airpods 2. đeo cũng dễ chịu thoải mái, thiết kệ lạ, đẹp.
Pin ngon, theo NSX thì tai nghe liên tục được 5h, thực tế thì mình cũng chưa test được vì chưa nghe hết pin bao giờ. case sạc được thêm 5 lần full cho tai nghe, gần như cả tuần mới phải sạc 1 lần, và cũng k cần care về khoản này.

Về mic khi connect vs laptop windows thì có vẻ bình thường, mình nói mn vẫn nghe ok.
nhưng khi dùng với iPhone thì hình như hơi nhỏ, đôi khi mình phải nói to hơn bình thường
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
hú hú, Đang chán con Airpods Pro, khắc phục đc mấy vấn đề của XM3 như bị lọt tiếng gió mình sẽ quất ngay 😁
@Booooozyer bạn tắt chồng ồn thì sẽ k có tiếng gió nữa
@BlackCat_94 Cho phép chỉnh mất tiếng gió mà. Kéo giảm hết cỡ sau đó lên 1 nấc thì phải.
nguoila_87
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoila_87 ok rất tinh tế 😁
@nguoila_87 Tới số thì kiến cắn cũng chết. Đổ thừa tai nghe chi :v
nierec
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoila_87 Mua xe 50cc chạy thôi, phóng nhanh vượt ẩu ngủm lại đổ do xe phân khối lớn nửa.
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thì thích âm thanh của sony (TIVI thì cạch mặt nhé) - vì giá và chất âm phù hợp với mình!
@HVT Nhưng bác nhầm.
Đồ âm thanh SONY có thể không phải là số 1.
Nhưng đồ chơi hình ảnh thì khẳng định SONY #1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019