Hình ảnh sedan Mercedes E400 AMG, sẽ ra mắt ở Việt Nam 25/7

cuLong
17/7/2013 5:32Phản hồi: 55
Hình ảnh sedan Mercedes E400 AMG, sẽ ra mắt ở Việt Nam 25/7
mercedes_E400_AMG (20).jpg

Tại buổi khai trương nhà máy sơn nhúng tĩnh điện hôm nay, Mercedes-Benz Việt Nam cũng đã đem đến một sản phẩm đầu tay áp dụng công nghệ sơn phủ này, đó là chiếc sedan E400 phiên bản độ AMG. E400 AMG sẽ là mẫu xe cao nhất sắp tới trong dòng E series ở Việt Nam, mẫu sedan 5 chỗ ngồi của Mercedes có động cơ xăng 3.0 lít, V6, ông suất 333 mã lực. Xe có khả năng tăng tốc từ 0 lên 100km/giờ mất 5,2 giây và có thể đạt tốc độ tối đa 250km/giờ. Ngoài E400 AMG thì Mercedes-Benz còn có một mẫu khác là E400 Hybrid sử dụng động cơ xăng 3.5 lít V6, công suất 302 mã lực và motor điện dùng pin lithium-ion công suất 27 mã lực, giá bán ở thị trường Mỹ của bản Hybrid này là 56.700$. E400 Hybrid chưa có kế hoạch xuất hiện ở Việt Nam.

Mercedes-Benz Việt Nam cho biết sẽ giới thiệu E400 AMG cho thị trường trong nước ở một dịp sắp tới, cụ thể là sự kiện Mercedes Fascination 2013 ngày 25/7/2013 ở Hà Nội, tuy nhiên chưa có giá bán chính thức. Ở thị trường Mỹ Mercedes không bán bản E400 AMG, họ có phiên bản cao hơn là E550 4Matic giá 61.400$. Về động cơ, chiếc sedan E400 AMG này được trang bị máy xăng 3.0 lít, V6 đạt công suất 333 mã lực ở vòng tua 5500 vòng/phút, hộp số 7 cấp tự động, Mercedes cho biết xe tiêu thụ nhiên liệu trung bình ở mức 16km/lít xăng (38MPG - dặm/gallon).

Về các tiện ích tiêu chuẩn, E400 AMG được trang bị hệ thống ECO Start/Stop giúp xe tự động tắt máy khi nhàn rỗi nhằm tiết kiệm xăng. Hộp số tự động 7 cấp với nhiều chế độ lái khác nhau phù hợp với từng điều kiện đường sá kèm theo chức năng kiểm soát tốc độ Cruise Control. Dòng xe này cũng được trang bị các tính năng an toàn như thắng ABS, cân bằng điện tử ESP, hệ thống treo AGILITY CONTROL, 11 túi khí, cảm biến xe cùng chiều đi vào điểm mù của kính chiếu hậu khi xe chạy trên 30km/giờ (Active Blind Spot Assist)...

E400 AMG khi về Việt Nam có thể sẽ được trang bị các gói tiêu chuẩn khác nhau. Hiện vẫn chưa có giá bán cũng như ngày bán ra của dòng xe này.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy chữ E400 kèm AMG là đắt tiền rồi. Cơ mà bản này 16km/l tương đương 6.25l / 100 km thì các xe hybrid ngủm hết rồi. Chắc tiêu hao phải cao hơn, còn thành phố cứ tầm 16-18L/100km.
@Hungdunghcmc Giá 2t9 đã bao gôm VAT chưa tính phí trước bạ,bảo hiểm,biển số v.v...Sau tất cả giá ước lượng tậm 3t5.Nếu giờ đặt hàng thì 2 tuần sau MBVN sẽ giao xe.
DeRossi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở thị trường Mỹ Mercedes không bán bản E400 AMG, họ có phiên bản cao hơn là E550 4Matic giá 61.400$
ở VN thì 61k $ đừng mơ chạm đc vào seri E . thế mà ở Mẽo mua đc cả E550 .
phải nói là quá GATO với thị trường oto nước ngoài :|
@DeRossi giá Hồng Kông,Sig còn ghê hơn Vn đó =]]]
@palmtj27 rồi thì sao hả bác....thu nhập bên đó thế nào, bên Việt Nam mình thế nào, bác đâu thể so sánh như vậy được....
@shady2501 chuyện chả liên quan éo gì đến thu nhâp cả =]] bùng nổ dân số sau chiến tranh - đất chật người đông ko có phương tiện công cộng nhiều thì phải chịu 😃 vd nhé :sáng đi làm bằng xe máy 7h15 thì trc 8h 1 tý có mặt ở cơ quan- chiều về lúc 5h thì gần 6h tới nhà. Nếu chính phủ đánh thuế giá oto như Campuchia lúc ấy chả ai dại gì mua SH mà đổ ra mua xe hơi - người người xe hơi nhà nhà xe hơi- 1 nhà phải bèo nhất 3 chiếc xe hơi vì từ thời Pháp- Mỹ đến giờ VN ko có tàu điện ngầm hay tàu trên không gì cả (bố 1 chiếc,mẹ 1 chiếc, 1 chiếc mình lấy lên trường).Đường xá bây giờ 90% là xe máy mà tan tầm còn kẹt ngạp thở nhích tường bước 😃 vậy câu hỏi đặt ra là nếu dg SG 90% là oto 10% là xe máy thì 7h đi làm 10h hay 12h sẽ đến cty? và tối 5h về thì 7h hay 9h sẽ về đến nhà =]]]]]]]
@palmtj27 này nhé bác, ngta nc đàn hoàng thì bác cm lại có văn hoá tí để ngta còn đánh giá bác có văn hoá tí.....này nhé nói đơn giản thôi, sg nó thu nhập bao nhiêu 1 năm gần 57k USD 1 năm, thế giờ xe của nó đánh thuế cao, cỡ 100k USD thì có xi nhê gì với nó không, nó trả góp khoẻ....còn Việt Nam thì sao có 1k mấy USD mà xe oto thì mua 1 chiếc ngon lành cũng hơn 50k USD....còn bác cm cái kia mới chả liên quan, bác đọc lại dùm điều bác ghi ở cm trên nhé....bác nói giá xe ở HK và Sing cao hơn, thu nhập nó cao thì nhà nc đánh thuế như thế vẫn phù hợp với nó, còn bên mình nhà nước đánh thuế như thế bác cho là hợp lý àh.....thế thì bác là dân kinh tế thuộc hàng nhất nhì Việt Nam rồi đấy....các buổi toạ đàm trên TV chả có chuyên gia kinh tế nào nói VN hiện nay đánh thuế hợp lý cả....
culihvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp nhưng cái gế chưa hoàn hảo cho sedan nay .
đẹp quá quá tuyệt vời ko tiền mua E Class có e C Class 200 2013 là mãn nguyện rồi 😆 thẩm mĩ người Đức quả nhiên là rất chi là tinh tế
Mình thích to và hầm hố. Chạy cho sướng và thoải mái. Kết em Land Cruise của Toyota quá 😁. Sơn em này nhìn mê quá, kiểu dáng mới cá tính và phá cách
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
@Computer Center Gold e cũng kết quả đầm chắc của em này..cơ mà trông hơi nặng nề và ì..thích kiểu đầm chắc vọt của Ranger Rover...tất nhiên là hơi khập khiễng khi so vậy..nhưng mà k mê Land được...toàn ngót nghét 3 chục lít trên trăm cây...he
@handukims Con land chắc 20lit hoặc 30 chục xị luôn. Chờ lúc đủ tiền với hết thuế, chắc có bản hy có thêm động cơ điện như RX nữa 😁
@handukims Land Cruiser Đi đường trường khoảng 17, 18L/100km, đi trong thành phố thì khoảng 22-26L. Xe mình đã chạy hơn 200 000km mà ngoài sửa chữa định kỳ không phải sửa chữa gì cả, Range Rover thì mình chưa đi nhưng bạn mình đã đi bảo hay hỏng vặt (có thể khí hậu bên Nga khắc nghiệt vào mùa đông)
@trung76 Khá ngọt nhỉ, bác đi bản 201X. Mới thấy em nó tăng giá gần 50 Tr
@Computer Center Gold Bên Nga cũng vừa tăng khoảng 150 000r, tương đương 4500$.
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
quá đẹp...dự là nhịn không ăn uống gì trong vòng 12 năm nữa thì mình đủ tiền mua xe này (nếu em nó chưa tăng giá....)
56700$ bên Mỹ, nếu tính kĩ ra khoảng 21k = 1$ thì cũng khoảng 1.1 tỷ. Về VN hình như là x3 lên nữa.
Mọi người có ai biết mã lực, vận tốc cực đại, thời gian từ 0 lên 100km của Camry 3.5Q không ạ? Loại mới ra có 2 pô đấy ạ.
@rockman_lt camry hàng mỹ có 3.5 nhé bác...
@Black Lightning nếu em tính không sai khoảng 273HP.....không có gì đột phá lắm vì động cơ BMW N20 2.0 đã có thể cho ra 245HP trên 328i.....động cơ của Nhật vẫn thua động cơ của Đức......dung tích lớn thì hao nhiên liệu hơn.....
@Black Lightning Trước đây quan tâm em này, tầm 270hp, 0-100km/8s. Nhớ không chính xác lắm nhưng tầm đó.
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@Evolution X Mỹ 3.5 là bản XLE,VN và Úc là bản 3.5Q
Xe đẹp quá, con này có phiên bản màu đỏ nữa thì tuyệt cú mèo
chauhien93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá chính xác
Bản thường 2.722 triệu
AMG 2.933 triệu.

Các bản AMG của Việt Nam chỉ là bản nâng cấp bodykit.
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
"16km/lít xăng", mức trung bình cũng không mua nhé, xăng vừa mới tăng giá rồi ;)
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
lâu lắm mới thấy dòng E logo để ở lưới tản nhiệt...thật sự có rất nhiều hãng xe sang trên thế giới...nhưng mỗi lần nhìn xe Mẹc...đều có một từ để thốt lên " không thể mê được - nó hoàn mỹ quá "...Và mình đánh giá rất cao đội ngũ thiết kế giai đoạn này...hầu hết các xe đều có sự lột xác...Điển hình như GLK đời trước...đời 2013 thay đổi một chút nhưng nhìn đẹp và quyến rũ hơn hẳn...Vẫn nhớ ngày trước Mẹc C k có cửa để so sánh với BMW dòng 3 ( đời 2005 về trước ) và dòng E k đến nỗi áp đảo hoàn toàn như bây giờ...Nhưng giờ ra đường...hình như 100 chiếc xe sang Đức phải có đến 70-80 chiếc của Mẹc..tuyệt vời...
chauhien93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@handukims Merc E thì tùy dòng mà logo để ở tản nhiệt hoặc nắp capo
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
@chauhien93 Mec C cũng vậy...thông thường Classic thì logo để trên...Sport hay độ AMG hay gì gì đó nữa liên quan đến thể thao nâng cấp thì để ở lưới tản nhiệt..và mình vẫn thích kiểu này hơn...vì nó hiếm..hehe...
@chauhien93 Mer E chỉ có đời 2014 là có ngôi sao lớn thôi.Còn sedan thì chỉ có Mer C là có ngôi sao lớn.Nhưng C thì cũng tuỳ dòng vidu như model hiện tai thì C200 và C300 thì ngôi sao lớn,C250 thì ngôi sao nhỏ.Ngoài ra nếu Mer C các đời trước thì nó chia theo dòng là merc avantgarde và merc elegance.
Các dòng thể thao,trẻ trung hay dòng Suv của merc cũng dùng ngôi sao lớn như sls,slr,GLK,ML v.v...Còn E và S hầu như không có.Nhưng thật ra cái mặt thoing gió trước hoàn toàn đổi được.
chauhien93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devil Theo mình biết thì E 2014 có cả logo trên capo.
Bạn có thể tham khảo thêm tại Haxaco.
@chauhien93 Thì dòng E từ xưa đến giờ là vậy mà bác.
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
Tưởng dòng e không có bản AMG chứ, cách đặt tên cũng lạ. Hay là xe gắn bộ package chứ không phải AMG xịn. Mà mình nghĩ dây chuyền sơn ở vn có đầu tư cỡ nào thì cũng không có xe AMG xịn sx ra tại đây đâu.
@raptor983 bác phải biết là AMG là một phân nhánh độc lập của mercedes, có nghĩa là nó gần như là một công ty con của mercedes, nhiệm vụ của nó là cho nâng cấp những dòng xe thông thường lên cao cấp hơn, hầm hố hơn, vận hàng tốt hơn, nó gần như là , ABT nhưng khác là mấy hãng kia là độc lập, còn AMG là thuộc mercedes....thế thì làm gì có chuyện sx ở Việt Nam, vì nó làm gì có nhà máy ở đây....độ 1 con xe hoàng chỉnh thì đâu đơn giản, cả 1 đội ngũ kỹ sư......các bản AMG ở VN vẫn là phiên bản của AMG nhưng chỉ là gói body kit và wheel thôi.....động cơ thì cùng lắm là nhập nguyên cụm về chứ nhà máy trong nước không sx động cơ AMG....
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@shady2501 Bạn giải thích đúng nhưng tóm lược sai. Ví dụ con e63 AMG thì thấy nó chỉ có 2 số sau chữ e. Nó đc độ động cơ, hệ truyền động, hệ treo, hệ phanh, body kit, nội thất và có chứng nhận của AMG thì mới là xe AMG xịn đúng không.
Vậy con e400 AMG chẳng phải xe AMG xịn mà chỉ có vài thứ của AMG thôi, cũng như GLK300 AMG HAY C300 AMG của vn trước đây thôi. Nên không hề cóchuyện nó vẫn là xe AMG đc.
@raptor983 Ý em nói ở đây là bộ kit và wheel là của amg sản xuất, nếu không phải của AMG sản xuất thì mer VN treo đầu dê bán thịt chó hả bác....
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@shady2501 Trên site mer built thử xe, trong phần package có tùy chọn một số phụ kiện của AMG, khác hoàn toàn với 1 xe AMG hoàn chỉnh. Những xe có trang bị 1 vài linh kiện AMG như thế vẫn giữ tên gọi nguyên bản của nó.Mer vn rất khôn khi chơi chữ với việc giữ nguyên tên xe rồi thêm AMG vào phía sau chứ không đặt tên theo kiểu AMG xịn.
@raptor983 àh cái này thì đúng là mer VN mình chơi chữ....vì động cơ không phải động của AMG phát triển mà chỉ thêm vài option của AMG mà dán cái chữ ấy lên thì đúng là chơi chữ....mà chịu thôi vì AMG của mer mà nên họ sử dụng thế nào thì chịu.....nếu là em thì em chỉ mua 1 con mer loại sport rồi sau đó ra bác Linh perfume rồi order hẳn 1 bộ body kit và exhaust thì tính ra ngon lành hơn chơi con AMG của mer VN.....
theo thông tin mình nhận đc thì em này sẽ có giá từ 2 tỷ 9 chưa kể các gói phụ kiện kèm theo :">
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Cá nhân mình vẫn thích dòng BMV hơn!!!
mẹc
đẹp quá
cho em hỏi tí là con này là bản nâng cấp hay hoàn toàn mới vậy....
ra mắt đúng sinh nhật mình...có ai tặng e này cho mình nhân ngày sinh nhật hok nhỉ? hay là đợi con cháu nó đốt mã rồi tận hưởng sau v
làm gì 25/7 . nói không chém chứ vừa lúc 9h30 đi thấy một chiếc xe tải mang biển 29xxxx chở con e400 trên đg lê đức thọ - q.gò vấp còn bảo khen đẹp. giờ lên tinh tế gạp lun. sao mà trùn hợp zu ta. nhìn ngoài đẹp lộng lẫy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019