[Hình ảnh] So sánh hình chụp camera Sony Xperia XA và Oppo F1s

Non@me
23/9/2016 0:57Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nthdesigner
ĐẠI BÀNG
8 năm
C 5 vẫn ngồi, c5 vẫn ngon
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
đã trên tay con xa của thằng bạn so với com MI4 của mình mà buồn màn nhợt nhạt thiết kế chất lượng cảm giác quá rẻ tiền
duyhuynh07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin Mod, xin BQT tinh tế. Không phải vì mình lôi chuyện chính trị ra đâu nhưng mà quả thật không nói không được. Làm bạn tinhte bao nhiêu lâu nay, các bạn hết lôi chuyện đấu đá nhau ra để cãi vã, ủng hộ những thứ ko nên ủng hộ nó nhàn quá rồi.
Xin BQT hãy dừng ngay việc chạy theo lợi nhuận mà quảng cáo cho hàng Tàu đi, các bạn đang tiếp tăng đăng lợi nhuận để nó có tiền mua súng, đạm, tên lửa bắn người dân mình đó. Trong khi các nước khác thì họ hạn chế hay như EU họ còn cấm thì VN ta lại đang quảng cáo cho họ, nhất lại là lúc TQ đang đánh chiếm chúng ta từng ngày 1.
Nói thật, lúc này, nếu có cho tiền mua đồ dùng thì cứ ưu tiên các nước họ giúp mình ấy. Dù đắt nhưng tôi vẫn sẽ chọn Sony (vì họ tài trợ rất nhiều các vốn ODA giúp Việt Nam mình mà là giúp thật sự), Samsung vì họ đầu tư tạo công ăn việc làm cho người dân Việt nam, Apple vì họ là Mỹ cũng đang giúp Việt Nam mình dù quá khứ có đau buồn như thế nào,... nhưng TQ xin hãy đừng. Bản thân tôi đã nggĩ ở công ty có người TQ làm dù lương cao, các đồ dùng nếu các bạn đã mua của TQ thì cứ giữ lấy mà dùng vì nó là tiền bạc ta bỏ ra. Nhưng mua hàng mới TQ ttì hãy dừng lại đi. Xin hãy tỉnh táo lại.
Các bạn có biết, có những ng đam thầm lặng ở đảo xa, có những người làm trong viettel đang giảm biên chế, giảm lương để cho tập đoàn lấy tiền mua vũ khí không? Hôm nay tôi được nói chuyện với họ và họ rất hài lòng vì điều đó...
Tâm sự buồn nhưng biết làm sao được. Tinhte ơi, hãy là tinh tế thật sự chứ đừng chạy theo lợi nhuận nữa.
@duyhuynh07 Bác cứ đọc bài thôi. Còn lương tâm thì nhiều ông ad ở đây bán đi lâu rồi.
Chuyện yêu nước bằng mồm ông nào cũng nói cả nhưng động đến tiền thì bác sẽ thấy đời không như mơ đâu.
@duyhuynh07 Bạn đóng góp được bao nhiêu tiền cho mod để mod có động lực làm việc và lương lậu để viết bài ? hay bạn xài hàng chùa quen rồi miệng cứ bô bô nhưng đóng góp thì = 0 ? . Bạn là gì được để có tiền về cho đất nước chưa ? EU cấm nhưng không cấm hết cái gì cho tàu làm được thì cứ cho thôi việc gì phải lanh tanh. Oppo mảng âm thanh nó bên mấy nước châu âu với Mỹ cũng nhiều.
duyhuynh07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Cảm ơn bạn đã nói ra suy nghĩ này. Mình cũng xin trả lời bạn.
1. Mình phải thừa nhận, hàng TQ đã tràn nập đất nước này và cả thế gới rồi. Hầu như chúng ta đã phụ thuộc rất nhiều về nó vì : Giá rẻ, chất lượng cũng không phải là quá tồi nhưng nếu nhìn về khía cạnh khác thì không đơn thuần là như vậy.
- Hiện tại các công ty TQ đang thực hiện chính sách bán lãi ròng rất thấp thậm chí mình tin rằng có thể không lãi để mở rộng thị trường và tạo thương hiệu. Sau đó giá và các sản phẩm sẽ tăng lên. Lãi mà các cty lấy được ở đây chính là:
+ Đối với điện thoại, máy tính, các thiết bị điện tử thông minh thì cài mã độc, phần mềm theo dõi, ăn cắp thông tin,.. VD: Google rất nhiều và thực tế tôi đi làm dự án cũng đầy ra. Hơn nữa, họ làm vậy để cho các công ty lớn khác không còn đứng được, thậm chí không cạnh tranh nổi để phá sản, cắt giảm chi phí và dẫn đến mua lại, mua đứt các công ty đó rồi sau đó thống lĩnh thị trường.
+ Đối với hàng tiêu dùng: Sử dụng các loại hoá chất, nguyên liệu phế thải, kém mà không qua quá trình xử lý triệt để (vì tốn rất nhiều tiền) để giảm giá thành. Hậu quả là các thiết bị dân dụng, đồ chơi nhiễm đầy độc. VD: Google rất nhiều.
+ Đối với các hàng ăn uống thì càng khỏi phải nói.
=> Vì vậy, chẳng có lý do gì để mà khôgn suy nghĩ về vấn đề này. Người tiêu dùng có quyền được lựa chọn nhưng hãy là người lựa chọn thông minh vì sức khoẻ, vì cộng đồng và hơn nữa là vì đất nước chúng ta đang lâm nguy kia kìa. Vậy nên, mình mới khuyên mọi người hãy ngừng mua, ngừng phụ thuộc dần chứ không bảo là cấm tất cả. Hãy giảm dần sự phụ thuộc đi bạn nhé.
2. Về vấn đề mình có đóng góp gì cho tinhte nuôi mod không. Vâng đúng là tôi không, nhưng tôi ít ra cũng có lòng kích vào các mục quảng cáo bên phải, bên trên, bên dưới để google có tiền trả cho các anh em tinh te. Và tôi tin rằng, chỉ cần mọi người mỗi ngày vào tinh te, đóng góp bằng cách kích xem quảng cáo google thì mình tin, giá trị mà tinhte đem về còn cao hơn là viết bài cho TQ thưa bạn.

Cuối cùng tặng bạn, đi làm đi, trường đời dài lắm, cái gì cũng có lý do, cái gì cũng có lời đáp. Nó sẽ dạy bạn tất cả. Cám ơn bạn đã hồi đáp lời nhắn của mình.
Hơi dài 1 chút phải không các bạn.
@duyhuynh07 Cụ viết hơi dài thật, thay vì vậy cụ cứ ngắn gọn như vầy:
- Mấy ông mod Tinhte ăn lương ở đâu và có nhận tiền giống như trang JAV trả phí không? Thì cũng tương tự câu hỏi Google nó thu phí ở đâu và có cụ nào nộp tiền cho nó chưa.
Tớ ghi chú thêm là nó chọn tin đấy chả phải khỉ khô gì nó cũng nhắm mắt đưa lên đâu.
- Cụ nên khen ông kia rất giói, cụ ấy biết rất rõ thu nhập của cụ bao nhiêu, có đóng thuế được đồng nào không, và khi xài hàng thì xài toàn hàng chùa.
- Thấy cụ cố gắng gõ nên tớ tặng cụ câu này: người không đáng nói mà nói, là phí lời. Của TQ đấy.
Sony so với oppo à? 😃
TiaMi
TÍCH CỰC
8 năm
haha oppo phơi sang ko bằng nhưng chụp chi tiết lại nét hơn,thời điểm lụi tàn để tiễn biệt 1 tình yêu to bư của cuộc đời,tại sao có quá nhìu thứ có thể làm tốt hơn thế nhưng lại thành ra vầy.Thật buồn
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
8 năm
sony chụp còn xấu hơn máy tàu, thật không hiểu nổi cho một thương hiệu máy ảnh lớn
bài viết có lẽ hay nhưng dài quá em sài note 7 với ip 7 thì cũng ko đọc nổi
49 gặp 50 thôi
Công nhận camera của con Z3 của mình dở tệ! Trước đem ra chụp vs con A3 cùi mà thua xa, chúng nó chê Z3 tàu. Vãi , đã thế quay phim hay chụp ảnh lại bị lỗi quá nhiệt ... thất vọng về cam con này. Được cái thiết kế đẹp, pin trâu 😆 . Bọn LG cứ ham hố 2k pin yếu sinh lý , cứ như Sony full hd vs apple retina là đẹp!
Xa bên sony fan kêu lỗi quá trời ,pin thì hẻo quá
Chất lượng ảnh thế này thì thua cả con Sony C901 đời Pháp, chụp đêm thì chắc C901 thua, Sony nên bán luôn mảng di động cho rồi.

DSC00031.JPG DSC00081.JPG DSC00086.JPG DSC00092.JPG DSC00136.JPG DSC00141.JPG
@minhcuongpro1234 C901 cam Raider hả bác 😃. Em còn 1 em nguyên zin, hỏng pin chưa kiếm đc để thay 😔.
@baohannguyen0608 Đúng rùi bạn 😃
2 em này xêm xêm nhau nhỉ, các bác lại được dịp cãi nhau ^^
thấy xa ngoài đời chụp xấu hoắc
So sánh kiểu gì mà bảo Oppo F1S ngang ngửa XA vậy? Nhìn màu Oppo đã thấy cái kiểu nhờ nhờ ngả vàng, khả năng bắt sáng kém (Ảnh nào chụp màu cũng tối hơn) lại còn khả năng khử nhiễu hạt kém nữa chứ.
Nhớ ngày xưa hồi mới phát triển khỏi mảng BB tốt lắm giờ thì thằng nào dí tiền nhiều thì tao nói tốt
ôi bác làm e nhớ trường SGU quá 😔
Tàu bằng giá Nhật mà vẫn ko ăn được Nhật là sao? Oppo Khựa quá cùi.
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
Bài viết rất chi tiết, mod thật tâm huyết.
Tks mod đã cho a e mở rộng tầm mắt.
Chênh nhiều vậy dễ so sánh
Sony bán cãm bién cho nguoi ta.ok.nhug camera cua sony chup ãnh xáu xua gio là chun bįnh ung thű ròi.sony ko the chua benh này dc.camera 21mp chup thua 13mp cua ss s6 hoac s7..
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
@Fan Cu Hiep Tinh Te Dạ. Bác nói sony chụp xấu thì xin lỗi chứ bác đang cầm 1 con máy dựng, ko thì bác chả hiểu gì về cam sony mà thích ăn hùa đấy ạ.
Em cũng là dân buôn thôi ạ. Nhưng nghe bác nói e rất ngứa tai ấy ạ. Vậy bác xem mấy tấm này em chụp vài con máy cùi để bán bằng sony Z1 compact còm bác thấy đẹp hay xấu ạ??
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài này kết luận XA ngon hơn F1s ít nhất 1 bậc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019