[Hình ảnh] So sánh thử khả năng chụp phơi sáng trên Mobiistar Prime X Max và Samsung Galaxy S7 Edge
Non@me
5 nămBình luận: 414
quytocdo_tl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy ông cố chày cối làm gì... rõ ràng là phần thắng nghiêng 1 chút về Mobístar rồi, vấn đề là bây mod up luôn file cho ae tải về tự chiêm nghiệm đi chứ người thì xài màn hình này người màn hình kia, có người thích xanh có người thích vàng nhìn vào rồi gây nhau làm quái gì? 1 con dt giá chưa tới 1/2 con Sam chụp vậy thì quá ổn rồi, đòi hỏi gì nữa.
animaxqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quytocdo_tl Cái này k ai chày cối nhé. Chỉ thấy mod rõ ràng thiên vị quá cho mobile star nên em thấy ức chế thôi. Rõ ràng có sự PR k hề nhẹ ở đây. Đã là so sánh phải công bằng. Đâu phải cùng 1 khung cảnh mà cùng thời gian phơi sáng trên 2 cam có khẩu độ khác nhau đều cho ra bức ảnh tốt nhất đc.
so sánh luôn vs cả S7 cơ ah 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 bên ảnh 21Mpx, 1 bên 12Mpx, 1 cái khẩu 2.2 còn 1 cái khẩu 1.7 - mấy ông nội vào chém S7 như chém lợn 😁 Đau đầu là Mod bị giang hồ bảo xài S7 tung của mới đao 😔 Thực ra nếu mang so sánh kiểu này thì chết Samsung luôn :D
thanhvng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rõ ràng ảnh S7 thua. Nguyên nhân do người chụp cố tình chụp như thế.
kingofpain
TÍCH CỰC
5 năm
so với S7 Edge thì mới thắng thui, chứ so với Iphone từ 4s trở lên là thua ngay ^^
quytocdo_tl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingofpain so với Lumia thì sao? 😆
Topic ảnh phơi sáng các bác ạ.
Cho đến lúc này, trang 17. Mình thấy, có lẽ 1 số bác chắc là chưa bao giờ cầm máy, tự tay chụp phơi sáng và tự tay setting các thông số giữa các lần chụp xem nó ảnh hưởng thế nào đến chất lượng ảnh cuối cùng, nên có nhiều cmt, nhiều nhận xét đọc rất chi là ngây ngô, rất chi là buồn cười.
Bạn Ác thần IS cho mình hỏi câu bạn thường nói "trong cùng điều kiện cùng thông số" là sao?

Nếu cùng thông số vậy khẩu độ của 2 camera này khác nhau thì có được tính là cùng thông số không bạn?

Hay ý bạn là khẩu độ không ảnh hưởng đến lượng ánh sáng đi vào cảm biến khi phơi sáng?

Hay ý bạn là chỉ cần đặt cùng thông số trên điện thoại là được, còn khẩu độ thì khác nhau cũng không sao?

Nếu không chỉnh được khẩu độ trên điện thoại như đại ca Cu Hiệp nói ở trên, thì mình có phải chỉnh thời gian phơi sáng khác nhau chút giữa 2 điện thoại để cân bằng thông số (khẩu - tốc - iso) không bạn?

Mình dân gà mới bước vào con đường photo này nên nhờ bạn Ác Thần IS giúp mình hiểu.

Cám ơn bạn.
luanpham2303
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao ko thấy ai thử so sánh phơi sáng của v10 nhỉ, con đó cam phơi sáng ngon lắm chứ bộ
Tai230
TÍCH CỰC
5 năm
Ghê thế nếu đúng là thật thì sam gặp đối thủ rồi.
em phải thốt lên là. đệt mệ, con này chụp mà cũng đẹp hơn S7E được à. Kinh quá.
Sau bài này Mobiistar chắc bán hàng ngon đây 😁
Nhiều bác vô lý vãi :')) cứ phải sam sung thắng mới được cơ.theo quan điểm cá nhân và theo cách test của mod trong bài viết này " em thấy con mô-bi-sờ ta cho ảnh đẹp hơn".
dìm quá dìm, đề nghị ad cho coi ảnh hậu trường, lúc chụp 2 con này 😆)
rất muốn sony nâng cấp cái chụp phơi sáng, từ thằng Z tới thằng Z5 giờ tới thằng X chưa cái nào có phơi sáng cả haizz. hơi buồn nhưng đã là fan thì vẫn dùng =) và chụp đêm cũng ok =) tiếc k có phơi sáng haizzz
1 em ảnh ám vàng, 1 em ám xanh, nhưng nói chung nhìn ảnh của em mobiistar chụp ngon lành cành đào hơn 😆
yeusaigon
TÍCH CỰC
5 năm
Có so sánh dìm cỡ não thì cũng ko cùng mâm ngồi với S7 ạ ^^
@Ác thần_ls

Bạn ơi trả lời vài câu hỏi của mình kìa bạn.
Khẩu của S7 1.7 cùng thời gian phơi sáng sẽ thu được ánh sáng nhiều hơn so với khẩu 2.2 của Mobiistar
Lạy Thánh so sánh.... Làm ơn Thêm 2 chữ QC vô dùm cái.... 1 cái f1.7 1 cái f2.2. đơn giản chỉ cần để iso 100 thôi xe xích góc độ chụp 1 tí là nó khác nhau liền... thánh so sánh kiểu này không sợ nhận gạch đá à..
Thật không thể tin nổi. Q là của tàu khựa mà dìm ss của e hả samsung nhiều gái xinh ss in my heart
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019