[Hình ảnh] Sôi động Mobile Day 2015 tại Tp. Hồ Chí Minh

QuanNDD
13/6/2015 13:6Phản hồi: 74
[Hình ảnh] Sôi động Mobile Day 2015 tại Tp. Hồ Chí Minh
Mobile Day 2015 (7).jpg

Sau Hà Nội thì điểm đến tiếp theo của Mobile Day 2015 đã diễn ra sáng nay tại tòa nhà FPT Tân Thuận với khoảng 800 lượt khách tham dự đến từ cộng đồng Mobile, các doanh nghiệp và báo giới. Đây là sự kiện thường niên dành cho cộng đồng Mobile, mang đến cái nhìn tổng quan về thị trường di động, cơ hội tìm hiểu sâu hơn về các xu hướng, công nghệ di động mới nhất.

Chính vì vậy, sự kiện tại Tp. Hồ Chí Minh đã nhấn mạnh xu hướng Mobile mà các nhà phát triển ứng dụng quan tâm, được tập trung hóa qua chủ đề hấp dẫn. Chẳng hạn Thanh toán trên di động của diễn giả Nguyễn Văn Minh đến từ TeaMobi. Cơn sóng wearable và thiết bị cá nhân của diễn giả Đoàn Thiên Phúc, Setech Viet hoặc Xu hướng Mobile learning và ứng dụng thực tế của Cao Công Minh, Topica.

Về phía game di động, diễn giả Bùi Trường Sơn của GEARS với chủ đề Game mobile made in Vietnam – Cơ hội bước ra biển lớn trong khi Phạm Nguyễn Xuân Hòa, Smilee chia sẻ kinh nghiệm làm game online realtime với Cocos2D-x và Lê Giang Anh của JOY với chủ đề Làm game online cho di động, Unity, Cocos2D.

Mobile Day 2015 (6).jpg

Bên cạnh đó là một số buổi tọa đàm về những vấn đề nóng mà cộng đồng khởi nghiệp cũng như doanh nghiệp quan tâm, chẳng hạn Ứng dụng mobile trong doanh nghiệp, Kinh nghiệm tuyển dụng & quản lý Mobile Dev và Doanh nghiệp TMĐT trước cơn sóng mobile.

Ghi nhận thực tế tại sự kiện cho thấy không gian tổ chức trở nên nhỏ hơn trước con số người tham dự vượt dự kiến ban đầu. Trước đó tại Hà Nội, theo Ban tổ chức cho biết có khoảng hơn 1.000 người đã đăng ký tham gia. Điều này cũng cho thấy sự hấp dẫn và mối quan tâm của cộng đồng Mobile đối với sự kiện.

Tại Đà Nẵng, Mobile Day 2015 sẽ diễn ra vào ngày 20 tháng Sáu tới, tại Đại học Kinh tế Đà Nẵng, 71 Ngũ Hành Sơn, Mỹ An, Ngũ Hành Sơn. Các thành viên có thể xem thông tin chi tiết về chương trình, chủ đề thảo luận và diễn giả tại website mobileday.vn.

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chỉ vào xem vì cái hình 😁
@#JK bác giống em quá 😆)
tamthangia
TÍCH CỰC
9 năm
Em thật sự thấy buồn khi mà bác chụp đâu đâu ấy , PG đẹp thế kia thì bác lại ko chụp 😕
@tamthangia sao bạn ko tham gia đẻ ng ta chụp
@tamthangia Nhưng tự nhiên lại có thằng nào xen giữa vậy
ZeusFate
TÍCH CỰC
9 năm
Mặc dù lần đầu được lên top nhưng em không biết nói gì vì thực sự không có gì để nói 😁
Bphone có tham gia ko?
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
có bác nào giống em vào đây để ngắm gái nhưng mà ko thấy gái ko? 😁
@quocphu67 Có nhưng không được cận cảnh, tay chụp ảnh chắc không máu gái giống mình hay là hắn sợ Mers ?
Nhìn xa thấy mông eo, đùi đĩa, dáng dấp cũng tạm ổn, khoản vếu cũng có vẻ cao ráo tròn trịa ra phết:D!
@TBM Chưa chắc đã cao ráo, tròn trịa đâu bạn à, bây giờ chúng nó toàn dùng quang treo xịn để vun vào rồi kéo lên thôi, trông cứ như thật ấy nhưng bỏ ra thì ôi thôi...:eek:!!!
@Starmovie686 mình cũng đã bị lừa tình 1 vố thật đau, khi bỏ ra thì em biết đã muộn rồi...
autumnman
TÍCH CỰC
9 năm
click vào chỉ vì cái chữ "hình ảnh" mà hình ảnh sơ sài thế này 😔
Mình vào đây vì cái hình. PG xinh quá (số 3 từ trái qua)
Ko có PG là một sự thất bại của topic
PG đẹp thế thì lại ko chụp cận cảnh =.=
Cái tít có chữ hình ảnh. Tưởng chộp PG cho ae xem. Nản lãi Mod

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thusinh04
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào có nội dung các buổi tọa đàm ko ta?
@thusinh04 có ai đi chưa ạ
dần dần thấy không còn hấp dẫn như hồi trước nữa
KIRA1573
TÍCH CỰC
9 năm
k bàn về nội dung nhưng mà hình ảnh bác chụp hơi sơ sài thì phải, toàn ảnh chụp từ xa , k có ảnh cận cảnh gì cả, giới thiệu thì thấy nhiều cái hay mà phần hình ảnh sơ sài quá
P/S : e k có nói PG nhá 😁
giá vé 100k, nói chung ai quan tâm "lắm" mới đi
ussh999
TÍCH CỰC
9 năm
Ông mặc áo khoác là ai thế?!
Chụp như dở hơi. PG nhiều thế kia mà không toàn chụp đi đâu
ai đi rồi cho ý kiến coi nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế