Hình ảnh tại triển lãm Extreme PC Master Expo 2017

QuanNDD
8/1/2017 16:22Phản hồi: 25
Hình ảnh tại triển lãm Extreme PC Master Expo 2017
Extreme PC Master Expo 2017 là cuộc triển lãm về máy tính và độ thùng máy (modding case) quy mô lớn do Intel phối hợp cùng các thương hiệu phần cứng máy tính tổ chức. Sự kiện vừa diễn ra sáng nay tại nhà thi đấu nhà thi đấu Trịnh Hoài Đức, Hà Nội và mình có cơ hội ghi lại một số hình ảnh để chia sẻ cùng các bạn.

Intel PC expo_tinhte.vn 1.jpg

Cũng tại triển lãm, đại diện Intel đã chia sẻ thêm thông tin về thế hệ vi xử lý Core i mới có tên mã Kaby Lake, đồng thời thể hiện khả năng ép xung của sản phẩm trên nền tảng bo mạch chủ chipset Z270 Express mới.

Intel PC expo_tinhte.vn 2.jpg

Mặc dù diện tích nhà thi đấu không lớn nhưng ban tổ chức cũng cố gắng sắp xếp khu vực trải nghiệm game thực tế ảo cũng như các thể loại game khác. Song song đó là khu trưng bày của các hãng cộng tác, từ Asus, Gigabyte, MSI, Corsair, Kingston, Western Digital, In Win cho đến các công ty máy tính tại Hà Nội như Hanoicomputer, An Phát, Hải Anh, Phúc Anh, v..v..

Intel PC expo_tinhte.vn 3.jpg

Xuyên suốt chương trình là các trò chơi, bốc thăm trúng thưởng với rất nhiều phần quà dành cho người tham dự. Đặc biệt ban tổ chức đã dành tặng 200 phần quà đặc biệt, trị giá 4 triệu đồng cho các bạn tham dự đầu tiên đầu tiên vào buổi sáng và chiều.

Intel PC expo_tinhte.vn 7.jpg

Điểm nhấn của triển lãm là vòng chung kết cuộc thi Extreme PC Master season 2 với sự tranh tài của 32 bộ máy đầy ấn tượng tham dự theo hai chủ đề chính là Modding, độ lại thùng máy dựa trên nền tảng sẵn có và Scratch build, tự xây dựng một thùng máy thể hiện cá tính từ các vật dụng, chất liệu khác nhau.

Intel PC expo_tinhte.vn 6.jpg

Ở đây chúng ta sẽ thấy những thùng máy rất đẹp và độc, thể hiện sự sáng tạo cao. Chẳng hạn thùng máy God of Machine của anh Nguyễn Đình Bản (aka nhenhophach) là sự kết hợp của 5 máy tính khác nhau một cách khéo léo để tạo nên bộ máy tính “5 trong 1”.

Intel PC expo_tinhte.vn 5.jpg

Hoặc mẫu Lego thể hiện sự đam mê của tác giả với những mảng ghép Lego khi kết hợp cùng mini PC, chiếc máy tính để bàn nhỏ gọn của Intel để tạo ra một sản phẩm độc đáo.

Quảng cáo

Intel PC expo_tinhte.vn 4.jpg

Trong khi đó với Kong Skull Island thể hiện lại hòn đảo Đầu Lâu, quê hương của vua loài khỉ trong một bộ phim cùng tên sẽ được công chiếu vào ngày 13 tháng Ba tới. Mình sẽ đề cập chi tiết về các mẫu thùng máy tham dự Extreme PC Master season 2 trong bài viết tới.

Xem thêm một số hình ảnh Extreme PC Master Expo 2017

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Doctor........Thanh phải ko 😁
@Fbiprohj hahha vãi cả dóc tờ thanh
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
công nghiệp hn trường em 😃
linkchibi
ĐẠI BÀNG
7 năm
bộ của AnPhat ấn tượng quá 🆒
@linkchibi Xem bằng Video mới đã!!! 😁 Mời bác xem cmn qua bản HD của em :D tua đến 22:40 nhé!!!! :D
thật hoành tráng, nhìn đã mắt thật
Trang phục liên minh. Mà LoL cần gì pc mạnh card 1050ti kéo max setting màn hình 4k vô tư 😁
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khải đập chai True 4K luôn ???
@.CrazieR. game gi em ko biet chu lien minh hyen thoai no can tot ma bac 😃 vi lol kha nhe
Đu ngon vãi mấy đồng chí ơi
Ước gì đc some hết mấy em
IMG_2671.JPG IMG_2670.JPG IMG_2669.JPG
thangvipro
TÍCH CỰC
7 năm
@fanclubcongnghe PG thì còn đc chứ mấy em cosplay ko ngon đâu bác 😁:D
@thangvipro Why not?
thangvipro
TÍCH CỰC
7 năm
@fanclubcongnghe tại vì đi ngày hôm qua nhìn chán rồi bác, cosplay có cả nam đó bác, nữ ngoài e đỏ ra mấy e kia lại gần nhìn kinh dị lắm 😁
@thangvipro Chắc bạn đã có check hàng rồi
thangvipro
TÍCH CỰC
7 năm
@fanclubcongnghe toàn lân la ra mấy em pg nói chuyện thôi bác, lại gần e cosplay thấy mặt rỗ quá sợ ko dám chụp hình cùng luôn 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
7 năm
bắt mắt quá đi thôi 😁
chương trình còn diễn ra ko mọi người??? muốn đi quá mà giờ mới bik
@liwenjing93 Hết rồi nhé 😁 Nhưng không sao đã có bản Trải Nghiệm HD của mình ghi lại mọi hoạt cmn động ở triển lãm này rồi :D
@Cuong Nb em mc ao den nhin ngon vai bac. chan dai veu to vai
Commun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hôm qua có đến xem, mặc dù không còn teen nhưng vẫn ham hố đi từ 6h sáng xếp hàng và vẫn thuộc top 30 người đến đầu tiên và đến 12h30 mới về cơ mà chẳng biết mà cũng chẳng được nhận món quà đặc biệt nào như bác QuanNDD đề cập ở trên 😔
Bản trải nghiệm HD buổi triển lãm cho ai cần 😁
QuanNDD
CAO CẤP
7 năm
@Cuong Nb. móa, spam quá nghe.

nobihu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết bị tròn tròn, trắng trắng, phía trên, bên trái hình như là thiết bị Wi-Fi?

IMG_1627 (Small).JPG
IMG_1627 (Small).JPG
... Hấp dẫn quá ^^
quangquanlk
ĐẠI BÀNG
7 năm
hế em này có phải hôm xtreme PC Master Expo 2017 ad ới!
DSC06682.jpg tải xuống.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019