Hình ảnh thực tế về NTT DoCoMo Touch Wood tại CEATEC

niky
6/10/2009 16:44Phản hồi: 26
Hình ảnh thực tế về NTT DoCoMo Touch Wood tại CEATEC
Sau khi được Tinhte đưa tin thì vào ngày 6 tháng 10 vừa qua, trong khuôn khổ triển lãm CEATEC tại ChiBa - Nhật Bản, hai chiếc di động đặc biệt trong thế hệ Touch Wood đã được giới thiệu. Với 2 chiếc máy này, khi phân phối chính thức thì NTT DoCoMo sẽ sử dụng nguyên liệu gỗ tự nhiên và hệ thống phần mềm riêng biệt, hợp tác với 2 hãng khác là Olympus và More Tree.

Cả hai máy trên đoạn phim quay tại triển lãm CEATEC đều là máy mẫu và có mặt chính thức cả 2 sẽ được NTT DoCoMo áp dụng giao diện thân thiện người dùng thiết kế bởi nhà mỹ thuật Mikiya Takimoto thuộc More Tree trên nền tảng phần cứng hỗ trợ 3D triển bởi Olympus. Vỏ ngoài của Touch Wood cũng sẽ được NTT DoCoMo sử dụng lại các nguyên liệu gỗ tái chế hay các loại gỗ thừa nhằm mục đích bảo vệ môi trường rừng đang dần bị đô thị hóa.

Nguồn: Engadget
[relate]ntt docomo, touch wood[/relate]
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taolao
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như nó có cái anten nhỏ phía trên đầu có thể kéo lên trông hay quá 😁
cái anten đó dùng để bắt sóng tivi kỹ thuật số đó bác!
Đúng là Nhật Bản, luôn có những "nét mới" ^^
Cái vỏ đẹp quá. Cái Touch Wood trượt ngang nhìn bàn phím không hợp với phong cách of ĐT kiểu này.
phutan87
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn đệp thật đấy, rất thick mấy e có râu để kéo 😁
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
15 năm
quá ngon.
em rất kết Docomo.
nhìn vẻ uốn lượn và chụp ảnh của nó thì thôi rùi luôn
em thì thấy xấu vãi chưởng. Gỗ thế này thì thua xa Mobiano
vinhhip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mobiano là điện thoại j thế? hay bác nhầm với Mobiado, nếu là Mobiado thì bác đừng so làm j cho mệt. 1 thằng sử dụng nguyên liệu gỗ tái chế, gỗ thừa làm vỏ, 1 thằng thì toàn gỗ quý. Cái điều quá hiển nhiên rồi ko fải so sánh nữa.
em lại thấy xấu xấu đểu đểu là thế nào nhỉ. 😔
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn thế nó cổ cổ
nhìn nó ấn tượng
kiểu khác lạ heeeeeeee
Đã nói là gỗ thừa mà các bác còn chê gì nữa ! Thừa của nó về Việt nam mình cũng làm được cái bàn làm việc cho Giám Đốc ! Híc.
chẳng thấy đẹp gì cả,đồ Nhật mà nhìn vào cứ tưởng là của anh Đào ko à....
wan
TÍCH CỰC
15 năm
con ở dưới là SH-04 làm vỏ gỗ nhìn lạ thật
Domoco cũng hay nhưng thường là đắt và hình dáng hơi lạ.
con dưới giống sh04A thế nhỉ 😁
thích con đầu hơn,kiễu dáng ngộ ngộ
ko pit cấu hình 2 em này ra sao ta?chip CCD hay CMOS nhỉ?
tero247
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn như hàng Hồ Cẩm Đào, ko thể tin đây là thiết kế của Nhật....😔
thanz
TÍCH CỰC
15 năm
nhìn cũng dc, nhưng nó hơi dính vân tay nhỉ 😔
tái chế hay không tái chế thì trước giờ vẫn không khoái vỏ gỗ tí nào.
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
đẹp quá, ko biết bao giờ mới có để mà xài đây
E chưa dùng sharp bao giờ, nên nhìn thèm quá. Các bác cho e hỏi là mang về vn nhà mình co dùng được ko? Bên UK được một thời gian có sharp mobile, nhưng bây giờ thì mất tích rồi, chán thế ko biết.
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Dùng được nhưng buồn 1 cái là vụ sóng của nó cực kỳ chán nản (vì phải dùng sim ghép để unlock nên hay out sóng khủng khiếp). Không biết 3G có rồi thì có khá hơn không. Tuy vậy ở VN vẫn có nhiều hội chơi đt Nhật lắm. Bạn vào www.gsm.com.vn mà coi, box JAP mobile ấy. Mình cũng từng dùng 1 cái Sharp SH905i rồi, multi rất đã. Sharp bên UK là bản thương mại, không nhiều và tốt như hàng nội địa của Nhật đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019