Hình ảnh triển lãm AV Show Hà Nội 2017: phòng nghe chất lượng, có nhiều sản phẩm để mua
Trung Dt
3 nămBình luận: 37
Hình ảnh triển lãm AV Show Hà Nội 2017: phòng nghe chất lượng, có nhiều sản phẩm để mua
AV Show Hà Nội 2017 tiếp tục được tổ chức tại Trung tâm Hội nghị Quốc Gia giúp những người đam mê âm thanh có thể trải nghiệm những hệ thống hi-end, giải trí nghe nhìn cao cấp. Dù thiếu đi những màn trình diễn nhạc sống như một số lần tổ chức trước, song chất lượng và sự đầu tư của các gian hàng vẫn được đảm bảo. Các phòng nghe với những thiết bị được bố trí trong không gian khá rộng rãi, thoải mái, hệ thống được setup kỹ lưỡng.

Đặc biệt, người tham dự có thể mua được nhiều món hàng từ đĩa nhạc CD cho đến những mẫu tai nghe, loa di động, phụ kiện hi-tech với giá bán phù hợp với đại đa số. Ngoài ra nếu mong ước một sản phẩm nào đó từ các kỳ triển lãm trước thì biết đâu được bạn có thể tìm mua đúng sản phẩm đang có giá ưu đãi tại đó.

Một số hình ảnh tại triển lãm AV Show lần thứ 13

av-show_hanoi_2017_tinhte_1.jpg Gian hàng của Thi Văn Labs với giải pháp hệ thống âm thanh gia đình: loa open, amply đèn

av-show_hanoi_2017_tinhte_2.jpg Phòng nghe của SaigonStereo và Cường.audio với không gian trang trí cho mùa giáng sinh sắp đến.

Vifa, thương hiệu loa di động đến từ Đan Mạch. Bài trên tay tại đây.

av-show_hanoi_2017_tinhte_5.jpg SVHouse tập trung đem đến các sản phẩm của Astell&Kern với Sennheiser. Trên hình là máy nghe nhạc AK70 MKII, tai nghe Sennheiser IE 80 S.

av-show_hanoi_2017_tinhte_6.jpg Âm thanh cũng thu hút sự quan tâm của các bạn nữ, hay tại quen với anh trai đam mê cái này nhỉ 😁

Thiếu dung lượng cho iPhone, máy chụp ảnh, máy nghe nhạc, camera các kiểu... SanDisk có đầy đủ những gì bạn cần.

Và không thể thiếu WD, thương hiệu ổ cứng quen thuộc đã mua lại SanDisk để phát triển mạnh hơn mảng lưu trữ thể rắn. Đây là gian hàng đến từ Techspot.vn.

av-show_hanoi_2017_tinhte_9.jpg Nếu bạn đi nhiều triển lãm về âm thanh cao cấp thì chẳng còn xa lạ gì với bộ loa JBL Everest DD67000 này.

av-show_hanoi_2017_tinhte_10.jpg Gian hàng này thì có rất nhiều sản phẩm tai nghe để lựa chọn. Nhưng chỉ có một số ít sản phẩm có mẫu để thử.

av-show_hanoi_2017_tinhte_11.jpg Giải pháp màn chiếu DNP kết hợp với máy chiếu Sony.

av-show_hanoi_2017_tinhte_12.jpg Những mẫu loa kèn khá ấn tượng tại phòng nghe Khang Audio.

av-show_hanoi_2017_tinhte_13.jpg Nguyễn Audio là gian hàng luôn có rất đông người quan tâm đến nhiều sản phẩm vì sự đa dạng trong nhiều phân khúc giá khác nhau.

av-show_hanoi_2017_tinhte_15.jpg Yamaha vẫn tập trung vào dòng sản phẩm âm thanh hỗ trợ kết nối không dây nhiều phòng (multi-room) với MusicCast, một giải pháp truyền âm thanh qua Wi-Fi cao cấp của hãng với hệ sinh thái đa dạng.

av-show_hanoi_2017_tinhte_16.jpg Gian hàng của loahanoi.vn, không biết có trong TP. HCM không.

av-show_hanoi_2017_tinhte_18.jpg Bộ loa Wilson Audio Alexia Series 2 gồm Alexia Series 2 và Alexandria X-2 được Nam Phú Audio phối ghép cùng bộ pre/power Audio Research Reference 6 – Reference 250 SE Monoblock.

av-show_hanoi_2017_tinhte_19.jpg Rất nhiều đĩa CD được bày bán, dành cho người thích sưu tầm nhạc chất lượng cao theo cách truyền thống.

av-show_hanoi_2017_tinhte_20.jpg Loa Serendipity thuộc dòng Academy của thương hiệu Chario, sở hữu thiết kế thùng được ghép từ 2 module với kết cấu phân tần 5 đường tiếng. Audio Hà Nội khai thác và phối ghép cùng hệ thống gồm preamp PrimaLuna Dialogue Premium, poweramp mono Dialogue Premium HP cùng bộ phụ kiện dây dẫn, ổ cắm, lọc nguồn của thương hiệu AudioQuest.

av-show_hanoi_2017_tinhte_21.jpg Loa Unison Research Malibran phối ghép cùng poweramp Accuphase P-7300.

av-show_hanoi_2017_tinhte_22.jpg Chuyên gia âm thanh tại Atlantic Audio chia sẻ về cách đặt loa và nhiều thông tin bổ ích cho việc thiết lập hệ thống âm thanh.

av-show_hanoi_2017_tinhte_14.jpg Mời anh em tham gia sự kiện từ 16/12 đến 18/12/2017 tại Trung tâm Hội nghị Quốc Gia Hà Nội. Chúc mọi người tìm mua được những sản phẩm ưng ý và có được những trải nghiệm âm thanh ấm áp bù cho những ngày mùa đông giá rét.
trieu04
TÍCH CỰC
3 năm
vs mình thì vẫn là: Đàn kề tai Trâu mà thôi 😁:D:D
@trieu04 Không quan tâm mấy hình đầu chỉ quan tâm hình cuối! Khuyến mãi 9999999% vậy em gái đó giá sao khi giảm còn bao nhiêu? Nếu cỡ 1M/S thì cũng cố đú với đời!
Cắm jack 10cm vào nghe hay hơn 3.5mm 😁
tuanklabook
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Apple Haters 2.01 không hẳn đâu bạn. khẳng định như vậy là sai á nha
colujcb
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanklabook Sai thật, chắc phải từ 17cm trở lên :eek:
hsukaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toàn đồ ngon, mình chỉ thiếu tiền nữa thôi
Hnay bận, chiều mai đi ko bít còn gì xem hông
@kindlefire2011 Vậy thì xem trước bài kí sự này của mình nhé!!! 😁
vì cóa cả Video kèm âm thanh cho bạn tận hưởng nhé :D
Nếu mai lại bận không đi nữa thì tiếc đứt ruột :D
https://tinhte.vn/threads/av-show-2017-tai-ha-noi-ki-su-tron-mot-ngay-tan-huong.2753199/
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Toàn các bác đứng tuổi. Với mình thì tính tiện dụng và hiệu quả phải đặt lên hàng đầu. Bấm phát nghe ngay.
khoavina
TÍCH CỰC
3 năm
Quá đã ! Sau SG đến HN
tamock
TÍCH CỰC
3 năm
Thành thật nhé: mình thấy hơi phí thời gian. Tốn 55 ngàn. Đồ thông dụng như thẻ nhớ ổ cứng bán còn đắt hơn mua ngoài cửa hàng. Các đồ khác thấy cũng đắt kinh, nhưng không có kiểm chứng. Quan tâm đến 1 thiết bị trong catalog muốn hỏi thì chàng phụ trách nói rằng mình ở trong Nam ra không rõ, muốn biết gì đến cửa hàng. Còn lại phòng nghe: thiết bị chắc là tốt, nhưng điều kiện nghe có vấn đề: mình nghe thử tai nghe ie800 của phòng loa.com.vn mà còn bị tiếng trống phòng bên cạnh át đi tiếng nhạc eric clapton trong tai nghe thì biết rồi đấy.
thach273
TÍCH CỰC
3 năm
@tamock Mình nghĩ cái này thuộc ban quản lý TTHNQG , vả lại phòng nghe nào có gắn đầy đủ bộ cách âm nghe tiếng trong hơn hẳn , mình ấn tượng nhất với combo 30 củ mà svhouse bày , quả inear chất lừ
tuanklabook
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tamock đúng vậy. tự kỷ ám thị là bệnh của hầu hết người tự cho là mình đam mê âm thanh.
đó là audio money chứ ko phải audio passion. tui cũng zậy kaka
thường thì nghe nhạc nghe một mình để cảm nhận
chứ trong cái hall như vậy đờn gãy tai trâu
@tuanklabook Nhằm lúc ăn trưa mà nghe vừa tao nhã vừa yên ả.
willxlazy
TÍCH CỰC
3 năm
Mình bận quá ko đi trải nghiệm trực tiếp được. Có ae nào ở tinhte hôm đấy có đi thì cho em hỏi đôi loa ngoài cùng bên phải, đôi mà đậy miếng vải đỏ đỏ ấy, đôi đấy các bác trải nghiệm thực tế thấy thế nào?
Thú thực em tai trâu nên ko quan tâm lắm về chất âm. Các bác cho em tý rivew về độ căng với đàn hồi là đc ạ. Với lại em hay di chuyển nên, gang tay em 18cm, liệu đôi này thì có tiện mang vác cầm nắm ko ạ. Em cảm ơn
Armata
ĐẠI BÀNG
3 năm
@willxlazy Chắc là cầm lắm được hết hehe
@willxlazy Chụp Với Ánh Đèn Thì Lung Linh Vậy Thôi Chứ Chụp Không Có Ánh Đèn Nhìn "Tởm" ngay 😁
@willxlazy Đọc bài này trải nghiệm nhé!?! 😁
Bài kí sự hẳn hoi :D có Clip Full HD :D
https://tinhte.vn/threads/av-show-2017-tai-ha-noi-ki-su-tron-mot-ngay-tan-huong.2753199/
willxlazy
TÍCH CỰC
3 năm
@Cuong Nb tks bác, cặp loa ở 3p46 ko biết của hãng nào mà đánh căng quá, bass trắc nịch cực đã
@willxlazy Cái này bác phải cắt hình từ clip rồi up lên Google tìm kiếm Images thì sẽ có đc kết quả ưng ý 😁 Hãy xem File Google Drive Gốc ý bitrate cao nghe Max loa máy tính mới phê :D Cài thêm bộ giả lập Dfx sound vào thì thôi rồi :D
phamviet94
TÍCH CỰC
3 năm
Cái gì cũng đẹp chỉ có gái là k đẹp =))
Hóng Denon dsb-250 qua.
tieutu911
TÍCH CỰC
3 năm
@cosmos47 Dòng loa nhật hiệu DENON thì là dữ rồi. Mình chỉ có Onkyo nghe cũng 5/5 mà giá thì rẽ hơn ( dòng mini nhật )
kenzoxd107
TÍCH CỰC
3 năm
Thú thật mấy bài triển lãm, show abc mình chỉ vào lướt xem hình gái thôi 😁:D
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa đi xem về, chủ yếu các thương hiệu cao cấp. Có 1 gian tầm trung bán các phụ kiện lẻ tẻ thì siêu đắt
@vitunet Hỏi cab furutech dis 25% là bán giá bao nhiêu... bạn nữ bán hàng cũng cứng tuổi (ko gọi là xinh trẻ đẹp đc) tính từ giá 7tr nhân chia nhẩm nhẩm. Nhẩm xong gần 6 củ. Nhãn thì ghi 4tr6 bóc đi bảo bên em dán nhầm giá. Mình bảo giá này bán cho ai, thị trường bán 4tr ko cần km. Thế nó lại à em nhầm, à ko, anh nhầm vì tên model này có chữ B, anh xem lại đi, model anh search giá 4tr khác tên (ko chữ b) (chả lẽ cầm cái đt phang cho nhát). Lúc sau nó : a em nhầm giá do nhìn nhầm loại dài 1m2 và 3m6.... Nó tính lại lần cuối 3tr4 nhưng 600k méo làm cái gì. Gọi luôn bác Dương thienhaaudio ship cho cái 4t. Lòng tin vẫn quan trọng nhất
Các bạn xem bài viết trọn vẹn một ngày đầy cảm xúc với AV Show 2017 Tại Hà Nội có Videos để các bạn thưởng thức nữa nhé 😁
ndohoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khu bán đĩa CD là bán những đĩa nhạc thể loại gì vậy các bác?
@nguyendohoa94 Các thể loại tây tàu ta các kiểu con đà điểu 😁
_MG_8979.JPG _MG_8980.JPG _MG_8981.JPG
ndohoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cuong Nb Hay quá. Nhà em ở khu Mỹ Đình, mai qua lượm vài đĩa nhạc thập niên 60, 70 về nghe. Không biết ngày mai còn không bác? Mà bao nhiêu tiền một CD vậy bác?
@nguyendohoa94 Giá giảm còn 250K/đĩa hàng xịn âm thanh trong đĩa được tư vấn là chất lượng cao 24bit 192khz 😁 Nghe phê hơn mấy bài trên mp3.zing.vn nhiều :D
@Cuong Nb 250k chỉ mua đc CD của thúy nga thôi bạn. CD thì 16/44 thôi. 250 mua cd nhạc qt hơi khó. Sacd gốc sao có 250k được
mình đọc là "phòng the chất lượng"
giá mắc quá ai mà mua:eek:

Zoom lên nhận ra tai nghe Nu Hem8 dùng b.a drivers. Em gái nghe tập trung thế...
P.s cái tai Hem8 này nghe như hạch, à chỉ mất 15s để nhận ra. Khuyến cáo ae tránh tai của Nuforce, phí $
thach273
TÍCH CỰC
3 năm
@TYA thế bác quá nhầm , con này hôm em đến mở mấy bản DSD nghe trong vắt luôn , cơ bản là không thể dùng đt đánh con này được
@thach273 Mình bảo con Hem8 nghe cùi là cùi với mình thôi chứ có nói phạm vi rộng đâu. Con tai đó sau sẽ toàn làm KM thôi chứ hiếm ai mua. Chưa con tai nào giá trên 5 củ mà tệ như vậy cả(với mình nhé). Con Hem4 cho cậu em giá 7 củ cũng overprice lắm rồi (giá con Hem8 ko biết chỉ chắc chắn cao hơn thôi)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019