Hình ảnh và video về chiếc máy đọc sách/ghi chú dùng màn hình E-ink dẻo 13,3" của Sony

Duy Luân
17/5/2013 10:58Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một sản phẩm tuyệt vời
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình e-ink nên k ảnh hưởng nhiều tới mắt như lcd, led.... có bé này thì việc học cũng hứng thú
link01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cậu này ở đâu cũng thấy la liếm là sao ta !? Đâu đâu cũng thấy khoe xài ipad này nọ lọ chai, ở đây thì " Ra là xúc liền 300 hay 400 cũng được. Tablet mình xài toàn $700 $800 " . Kêu trẻ trâu thì không chịu, giãy nảy lên hả bạn  " egyptian-pyramid " ;) . Đang khoe mình nhiều tiền lắm của học hành cao đấy hả bạn trẻ trâu. Nói có xách mách có chứng luôn nhá, mình là mình ghét nhất cái loại như bạn http://www.tinhte.vn/threads/vui-long-go-ban-cho-nick-egyptian-pyramid.2100353/
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 thật sự mà nếu như ss bên trên thì 300-400 vẫn còn rẻ 😆 mà bác xaì kindle pw rồi xài caid này chắc dức mắt lắm , màn máy kia tối om à
@AnthonyDO Bác đúng là có hiểu biết về reader không như thằng kia. Cái này nếu thật sự 300-400 thì có gọi là rẻ vì cái kindel dx 9.7 inches vừa dày vừa nặng lại không có cảm ứng mà lúc ta nó bán 450 thì phải sao đó mới xuống giá 350 @@ mình tính cái sony digital papernayf có ppi là 150 so với 212 của kindle paperwhite hay 265 của kobo aura hd. Chắc sẽ không dắc nét bằng. Mà hình như cái này không có đèn nền thì pải, mỏng quá với lại màn dẻo nên chắc không có đèn nền . Mà cái này đọc pdf sướng lắm, và đem vô university. Mình định mua để đem theo đi học College.
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 Bác cũng giống e rồi , đợi nó phân phối là mua , tuy màn có tối nhưng đọc trên đèn thì ok 😁
<450$ cho một cuộc tình đẹp :D
Để dành tiền mua thôi 😃. Em mong cái này lâu lắm rồi.
Vẫn có độ trễ, cái khoản này hơi khó chịu.
Mà sao trong clip thấy thao tác có vẻ hơi gượng gượng, kiểu như cái màn hình không nhạy lắm ấy.
kurt80
TÍCH CỰC
11 năm
@nakocloudhn Tôi đố bạn biết là tại sao nó không nhanh đấy, nhanh thì có mà hỏng mắt
vinhson87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony công nghệ luôn đi đầu mà không hiểu sao đưa ra thương mại toàn những sản phẩm kỳ cục, không biết bộ phận maketing của nó làm ăn như thế nào nữa. Nói về công nghệ thì sản phẩm này quá tuyệt. Nhưng liệu đưa ra thương mại với kiêu thiết kế của Sony như thế này thì ai mua nó đây.
chiếc máy này nhìn có vẻ hấp dẫn, đem nó bên mình với con thinkpad là đỉnh như cái máy sấy rồi 😁
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng em này để đọc sách đúng là bá đạo
buihai
CAO CẤP
11 năm
Đọc 2 bài này là biết đầu óc ông này chả biết cái gì về e-ink rồi. Dùng e-ink ko bao giờ hại mắt nhé. Chỉ có dùng ipad hay surface thì mới mù nhanh thôi.

Dốt thì đừng phát biểu linh tinh. Các cụ đã bảo biết thì hẵng thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe.
@buihai Hàng xóm có cái iPad suốt ngày qua liếc ké nên mới sợ hư mắt đó bác 😁
chucademo
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung là có nhiều bạn ko chịu tìm hiểu, mà thích nói gì thì nói cho sướng cái miệng. nên tìm đọc lại cái e-link di roi han phát biểu.
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiên Long không thích điều này.
PS: hạn chế duy nhất của thiết bị này theo mình là tốc độ đáp ứng cảm ứng bị trễ. Thật ra thiết bị cảm ứng nào cũng vậy.
e luôn mơ ước có con e-link để tải sách trên mạng về mà đọc,màn hình chuyên dụng đỡ sợ hư mắt.mua tablet chỉ để đọc sách thì phí quá,phablet thì quá to,smartphone lại nhỏ,đọc trên mấy cái đó dễ hư mắt.Giờ kiếm máy đọc sách Kindle,Nook khó quá,e k wen mua hàg xách tay.Bác Sony đem về VN nhanh nhé ;)
hay quá ..... chừng nào về nào ....
kid1412no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
dưới 300$ thì e sẽ cày để mua e nó. thích quá T^T
bác ấy phán bậy chi cho ăn gạch không biết =,=
VietUtRT
ĐẠI BÀNG
một năm
10 năm sau 2023, Amazone Kindle Scribe lại không hỗ trợ ghi chú trực tiếp lên file FDF

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019