Hình ảnh về Vsmart Live 4 mới xuất hiện: màn hình đục lỗ 6,55"; Snapdragon 675, pin 5.000 mAh
Trung Dt
1 thángBình luận: 274
Hình ảnh về Vsmart Live 4 mới xuất hiện: màn hình đục lỗ 6,55"; Snapdragon 675, pin 5.000 mAh
giải Mình thấy anh em trên Tinh Tế chia sẻ về hình ảnh mẫu điện thoại mới của Vsmart có tên là Live 4. Thế hệ tiếp theo của dòng Live vẫn sở hữu nền tảng Snapdragon 675 nhưng có màn hình dạng đục lỗ camera góc bên trái. Mặt sau của máy với cụm 4 camera cùng cảm biến vân tay ở mặt lưng. Pin của Live 4 được nâng cấp lên dung lượng 5.000 mAh cùng sạc nhanh 18W.

Có lẽ thời điểm chiếc máy này bán ra cũng sẽ sớm thôi. Từ đây đến cuối năm VinSmart có thể ra thêm vài sản phẩm nữa, trong đó có chiếc Aris 4G và mẫu điện thoại có camera ẩn dưới màn hình.

Tóm tắt cấu hình máy
  • Màn hình: 6,55" LCD LTPS độ phân giải FullHD+ (2.340 x 1.080 pixel), camera trước 13 MP f/2.0
  • Camera sau: 48 MP tiêu chuẩn, 8 MP F2.2 siêu rộng, 5 MP xoá phông, 2 MP macro
  • SoC: Qualcomm Snapdragon 675, RAM: 4GB/6GB; bộ nhớ lưu trữ 64 GB
  • Pin: 5.000 mAh, sạc nhanh Quick Charge 3.0 18W
  • Màu: đen lam ngọc, trắng tinh thạch, xanh lục bảo

https://www.facebook.com/groups/Grouptinhte/permalink/1991840664273202/

Nhóm Facebook

Group Tinh tế có 339.244 thành viên. Quy định này được post công khai để người xử lý và anh em member group hiểu được vi phạm đúng hơn. Về cơ bản Group Tinh tế trên Facebook là nơi mà anh em bàn về...
facebook.com
Máy ngon nè. Giá bao nhiêu nhỉ
@Nha.tranthanh Đúng vậy. Do thương hiệu thôi mà.
@Nha.tranthanh Vì nó đẩy màu lên cho rực rỡ nên nó mới bị sai màu trầm trọng đó bạn.
@Nha.tranthanh lại bênh. Chả có màn hình chuyên làm đồ họa nào dùng LTPS cả, toàn IPS. LTPS hiển thị màu trắng bị ám vàng, màu sắc rực rỡ giống mấy con Amoled, ko phân biệt được màu đỏ với màu hồng đậm, tím.. Và chỉ có smart phone giá rẻ đi sài LTPS chứ hàng cao cấp toàn sài IPS với OLED. Bớt seed đi fan cuồng.
Ngon bổ rẻ là được. Hãy là người dẫn đầu !
Hehe
@MaiVănÂn√ Chắc chắn lần này rút kinh nghiệm rồi. Các cụ không nhớ là sợi dây kinh nghiệm dài lắm hay sao? Hehe...
@Hắc Bạch Chắc quanh quanh 3,99tr trở xuống là ngon.
Chỉ vậy mới chiến đấu đc mì xào, ốp-bô ...
@Ntht006 Giờ xài flagship Xiaomi riồ, có tiền thì lên Mi10 Ultra nên ko ham mấy hãng khác
@Hắc Bạch 3tr5 người ta đã mua Live rồi!
Đợi giá xem sao
Cái quả flash dài dài kia nhìn tưởng có flash xenon 😁 Lâu lắm rồi ko có mẫu máy nào có flash xenon cả
@irtel_neyugn Miến người dùng họ thấy thoả mãn là đươc
Cùng 1 ảnh có ng khen ng chê
@nguyenthucbk Thì mình chê là chuyện của mình 😂
@Híu Mụp Hoạ lắm k sao được mới dùng flash chụp ảnh, còn không flash chỉ để mở lên soi đường 😃
@trantuananh1996 Thực ra thì flash chỉ có tác dụng làm đèn pin, các nhà sx nên chuyển nó lên trên cho tiện
E này chắc giá sẽ ổn
@hoanghaiktkt Chuẩn, hàng bác Vượng giá thường tốt, cấu hình này không phải quá mạnh nhưng đủ dùng, pin tốt, mong sẽ có giá tốt để sắm một con cho phụ huynh 😁
Vsmart live 1, Snapdragon 675 giá 7tr mới ra mắt,
Vsmart live sau Snagdragon 675 không có gì mới. Vins đùa với người tiêu dùng smartphone chắc, ít ra phải chip 7x mới chuẩn...!
@prettylife.1505 Ngya đang nói đến vấn đề đặt tên. Tên y hệt nhau, k nâng chip nâng mỗi cái thêm cam và thah đổi màn... Sai thì k sai nhưng chưa đúng lắm.
MyNami
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@vietdung_mobile Sao ko có Live 2 3 nhỉ
@vietdung_mobile đâì 7 tiền nó phải khác baby à
@vietdung_mobile Nếu Vsmart bán dưới 4tr thì mó.c đâu ra chip đầu 7. Ngay cả máy Trung Quốc tầm đó cũng Mediatek hoặc đầu 6 thôi. Chip 690 5G mới ra nên giá còn cao và phải tầm nửa năm nữa mới phổ biến được. Đây cứ coi là nâng cấp nhẹ giá không đổi thì mức giá dưới 4tr là tốt rồi
Skinnybam
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vsmart active3 mới lên vos3 ngon chán
amio1st
TÍCH CỰC
1 tháng
@MyNami Vợ, bồ đều có lí do của nó =))
@MyNami Hãng nào chả có bản room riêng cho mình, một số dòng máy ms chạy android one thôu, android đk tạo ra để tùy biến, ăn nhau ở chỗ đó, thằng google pixel cũng ko phải android gốc đâu
VinhKop
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@MyNami Như nokia ấy hả? Sắp ngất rồi bạn.
MyNami
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Lê Hải Sơn Mình xài android gốc mượt chả khác gì iOS, ko lộn xộn mấy app quản lý file hay ảnh của android tùy biến. Chả bao giờ phải reset
MrNamN
TÍCH CỰC
1 tháng
Vsmart đi hướng tăng pin là khôn ngoan
Đa số người dùng sử dụng điện thoại vì những tác vụ thông thường nên chip mạnh, RAM nhiều cũng khó cảm nhận được sự khác biệt... Giống như xe đua mà dùng đi phố thì cũng như xe thường...
Trong khi xài điện thoại pin trâu trải nghiệm hơn hẳn
Hồi trước xài điện thoại pin 3000 mAh, bật 3G, Wifi, bluetooth liên tục vì công việc, điện thoại chỉ cầm cự tới cuối giờ chiều là phải sạc, on screen được 4-5h
Du lịch còn thảm hơn, vùng xa sóng yếu nên hao pin, bật GPS, quay phim chụp hình liên tục... Tới đầu h chiều là điện thoại "ngáp ngáp"
Quay sang sử dụng pin 5000 mAh, thời gian on screen lên 8-9 tiếng, tới khuya vẫn còn 20-40%...
Sau đó, điện thoại nào dưới 4000 mAh thường không quan tâm vì pin yếu quá
Nói chung điện thoại pin dưới 4000 mAh không nên mua! Vì xài điện thoại mà cứ như đi hầu nó, cắm sạc suốt thì dù mạnh cũng không bù lại nổi... Rất phiền
Samsung dòng M nghe tin sắp có điện thoại pin khủng 7000 mAh kìa, google sẽ thấy tin
@MrNamN Con camera ẩn dưới màn hình đâu rồi, ra sớm đi chứ để anh em công nghệ hóng quá.
@Hunglong96 Samsung a50 serries pin 4k mà có 166g thôi còn nhẹ hơn a7
@Cao Thế Tài Thì tớ xài a50 nè, nên cầm mấy con 200gr pin có 5k đã hụt hẫng lắm rồi, mấy ổng còn đòi pin 7k 😣😣 mỗi tội con Exynos này của samsung không làm gì cũng nóng, ăn điện thôi rồi
Raid3r
TÍCH CỰC
1 tháng
@MrNamN 5 năm dùng pin 3000 mới là "công nghệ lõi" nhá.
bachhacden
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Đời sau sau 2 năm cấu hình ngang đời trước, lại cắt mất màn hình oled 😑
@Lê Hải Sơn Nghe bảo là giá khuyến mãi đồ cũng 4tr5 thôi. Nên chắc sẽ nằm ở mốc 5tr cho bà con dễ mua!
@bachhacden Kỳ ta. Lúc trước thì cái Amoled của Live thì khen lấy khen để xịn sò khi so sánh với các máy khác. Giờ nó dùng LCD mà còn ko đc IPS, chỉ là LPTS gì đó thì lại bảo giá này thì cũng như nhau thôi. Ôi vãi các bạn 2 mặt thế 😑
bachhacden
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Cái Nồi Cháo Heo Bạn đang dejavu à, lúc trước là lúc nào thế 😆
@Cái Nồi Cháo Heo công nghệ LPTS ngn hơn IPS nhé
Vin phổ cập Smartphone cho dân Việt rồi
@NDC9057 Giá siêu rẻ. Chip lại mạnh!
MyNami
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@NDC9057 Xiaomi phổ cập lâu rồi 😆
@NDC9057 Muốn phổ cập smartphone thì giá tầm 800k-1tr thì may ra bạn ơi. Giá này ko thể gọi là phổ cập được, chỉ gọi là tốt trong tầm giá thôi
Giá mà rẻ thì chắc cũng được ủng hộ thôi.
Pin khủng, cấu hình ổn, giá phải chăng.
MID217
TÍCH CỰC
1 tháng
Giá cả phải chăng là ngon luôn.
votanmy
TÍCH CỰC
1 tháng
Ngon rẻ bổ. 😄
pin ngon nè
Aris 5G chứ, giờ này còn 4G gì nữa 😁
@asterix0108 Máy thì yếu, built thì vừa vừa tầm. Liệu có trụ đếnblucs có 5G ko bác. Mà đến lúc có rồi, người mua điện thoại này có bao nhiêu ông sẽ sd 5G ngay lập tức.
jasyyy
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@viettan28 máy chưa có đã có người chê máy yếu với built máy r
tiên tri vũ trụ à
@jasyyy Thế với cái chip 675 mình phải so với điện thoại năm 2015 để chứng minh nó nhanh???
He he, ngon đó. Mà Vsmart làm con nào tầm 5"5 đi, làm máy gọn như samsung a01 core đó (cần cấu hình mạnh hơn thằng này).

Cá nhân giờ nói tới Android thì chỉ có Vsmart các dòng hoặc Google Pixel thôi 😙
@Phương.Nam thấy V chưa ? Không phải như bọn buôn lậu mua 1 bán 5 đâu e .
@soibannick2 1 bán 5 😆
Câu nói của mấy đứa k làm kinh doanh có khác 😃)
@Phương.Nam thế bán nhiu vậy bạn? À mà bạn hỏi giúp mình bạn seeder thuê + chụp ảnh dạo của Bkav là Phương.Nam để giúp mình dc 1lần thua chưa
nhtphuc
TÍCH CỰC
1 tháng
tưởng camera ẩn chứ, mà thôi ko quan trọng, giá tốt là ok
@nhtphuc Cam ẩn dùng Vsmart Active 3
Nhưng mà ẩn cũng bất tiện, giờ các hãng cũng bỏ dần vụ thò thụt rồi
nhtphuc
TÍCH CỰC
1 tháng
@batmanletruc Ý mình ấn là ẩn dưới màn hình đó bạn, chứ ko phải cam thụt thò
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019