Hình ảnh vòng 9 giải đua xe mô tô Cúp quốc qia, tại Quân đoàn 4, Bình Dương
Trung Dt
4 năm trướcBình luận: 30Lượt xem: 14.227
Hình ảnh vòng 9 giải đua xe mô tô Cúp quốc qia, tại Quân đoàn 4, Bình Dương
Trong hai ngày 17 và 18/10 tại Bình Dương, giải đua xe Cúp vô địch Quốc gia vòng 9 đã diễn ra với nhiều nội dung tranh tài. Trong đó ngày 17 dành cho các dòng xe Wave, Blade 110 và MSX 125 của Honda với sự tham gia của các tay đua chuyên nghiệp và bán chuyên. Giải đua quy tự sự góp mặt của 32 câu lạc bộ môtô trên khắp cả nước.

Vòng 9 góp mặt với 24 vận động viên sử dụng hai dòng xe Blade 110 và MSX 125, cùng với 28 vận động viên sử dụng xe Wave 110. Trong đó Blade 110 và MSX 125 được giữ gần như nguyên bản máy, còn Wave 110 là xe được độ trong giới hạn quy định của ban tổ chức.

Tay đua Bùi Duy Thông số 36 đã chiến thắng tại hạng mục đua MSX 125. Anh cũng là người đã có thành tích tốt ở chặng đua Đà Nẵng với xe Blade 110 và được Honda lựa chọn để tập huấn tại Malaysia vào tháng 9 vừa qua.

Ở hạng mục Blade 110, tay đua Đoàn Trường Lợi mang số 44 cũng đã dành được chiến thắng thứ hai liên tiếp sau khi giành Cup ở chặng đua tại Đà Nẵng.

Với việc tham gia vào giải đấu đua xe Quốc gia, Honda mong muốn sân chơi này sẽ trở nên gần gũi với người dân Việt Nam. Đồng thời hãng cũng truyền tải thông điệp “an toàn và gần gũi” với mọi người khi sử dụng các mẫu xe đang bán trên thị trường, góp phần tạo nên một hình ảnh đẹp mắt cho bộ môn đua xe thể thao.

Ở ngày thi đấu thứ hai, 18/10, các tay đua đã tranh tài ở 3 nội dung khác nhau với kết quả chi tiết như sau:

- Nội dung YA Z 125cc hệ chuyên nghiệp:

1/ Nguyễn Viết Linh - số đeo 15 - CLB Qúy Chia Y.Y.Pang
2/ Nguyễn Quang Khải - số đeo 10 - CLB Thanh Sơn Biên Hòa
3/ Đỗ Chí Khai - số đeo 18 - CLB Phương Quận 9
4/ Nguyễn Thanh Vũ - số đeo 03 - CLB Thanh Sơn Biên Hòa

- Nội dung YA Z 125cc hệ bán chuyên nghiệp:

1/ Nguyễn Nhựt Linh - số đeo 02 - CLB Leo Leo Racing Shop
2/ Nguyễn Minh Nhựt - số đeo 01 - CLB Leo Leo Racing Shop
3/ Trần Hồ Trọng Đức - số đeo 20 - CLB Phương Quận 9
4/ Vũ Hoài Phương - số đeo 39 - CLB Vinh Long Thành

Nội dung Suzuki Sport hệ bán chuyên nghiệp:

1/ Quang Tuấn Thanh - số đeo 53 - CLB Hải Phan - Đà Nẵng
2/ Nguyễn Tấn Lộc - số đeo 42 - CLB Tấn Lộc Bến Cát Bình Dương
3/ Lê Nguyên Trí - số đeo 38 - CLB 179 Ký Con Quận 1
4/ Nguyễn Văn Hưng - số đeo 30 - CLB Điệp Tân Phú

Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-1.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-3.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-4.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-5.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-2.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-6.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-7.jpg Cup-quoc-gia-vong-9-QD-4-8.jpg
30 Bình luận
Honda khôn thật quảng cáo xe chẳng mất xu nào ! Tiện thể có cho đua pcx không nhỉ :p
@cheetah_fast ở Thái có hết nha bạn, thậm chí đua cả ba gác
@cheetah_fast Sai lầm khi nói câu này, đua thể loại nào cũng có cái hay của nó. Tùy vào cách nhìn, cảm nhận thôi, Mio xổ trái vẫn vào tập chạy sân như bao xe khác, vẫn làm bao người hò reo vì độ kích thích của nó. Sống trong chăn mới biết chăn ấm hay lạnh.
@minhjim Cách nhìn của tôi là không có gì hấp dẫn vì không có sang số, nhả côn khi vào cua 😃
@cheetah_fast ko biết tay ga có độ đc tỉ số truyền lại ko nhỉ? Như xe số thì lại hay, độ lại đc tỉ số truyền tùy theo mục đích mà chạy.
Hoan hô các bạn trẻ đam mê đua xe tham gia các giải đua xe chuyên nghiệp rồi thể hiện tài năng. Chứ đừng ra đường múa lửa lạng lách chỉ báo khổ cho ng khác. Ngta còn có gia đình, cha mẹ vợ con. Mún khẳng định mình hãy vào trường đua canh tranh và thể hiện tài năng của mình. Xa hơn nữa thì thi thố với Valentino Rossi, vừa đc tán dương vừa dc tiền. trên bản đồ gp 250cc chua co cái tên vietnam nào, nếu mình giỏi thì hãy gạt tên valentino rossi và ghi tên mình trên bảng xếp hạng chứ đừng ra đường múa lửa lạng lách chẳng hay ho gì
@abc_8989 kiếm cái tên nào dễ dễ xíu để gạt chứ sao gạt nổi tượng đài haha
@abc_8989 thi thố vs VR46 dduojc thì bạn là đỉnh rồi
hi vọng việt nam có giải đua xe chuyên nghiệp
có video không anh em, muốn xem quá
Dự là sẽ có giải đua lead 125 bán chuyên cho các chị em 😆
Đấy có tổ chức giải đàng hoàng đấy, các bạn trẻ mê tốc độ nên tham gia. Đừng làm rần rần ngoài phố nữa. Thiết nghĩ nên làm thêm vài giải cho đủ các thứ hạng: ruồi muỗi kiến gián bọ chét gì cũng chơi được. Không thì các bạn lại đổ cho chủng loại xe tham gia nữa.
"Sau khi xem vài đường cơ bản tại sân đua của các tay đua xì po, Z125, các quán quân Blade 110 và MSX lần lượt lấy khăn lau nước mắt, trả cúp và ngậm ngùi đi về"
Một thanh niên mang tên Chaien cho hay
vui nhỉ
:oops: Vãi cả Dương durex @@
việt nam có dân số dùng xe máy đông nhất thế giới vậy mà ko có ai trong tay đua môto GP của thế giới cả ! nhân tài đầy ra đó cơ mà
@cuda123 Tiền không có thì lấy cái gì mà vươn ra thế giới .
Tiền mua 1 con xe PKL còn bị đội giá gấp đôi lên thì lấy cái gì ra mà tập tành
1000cc đua nó khác với đua 125 150cc
1 người đi xe đạp giỏi không đồng nghĩa với việc đi ô tô giỏi đâu
@cuda123 thế bác có nằm trong giải tay đua nào ko mà nói thế 😁
@blizzaro ý mình là người dân từ nhỏ đã đi xe máy nên gần như có thể thấy khả năng các hãng xe lớn có thể tìm được những tay đua cự phách ở đây, với lại chả có tay đua nào mà phải tự đi mua xe về mà đi đua nhé bạn
@t7ragon3ow ý mình là người dân từ nhỏ đã đi xe máy nên gần như có thể thấy khả năng các hãng xe lớn có thể tìm được những tay đua cự phách ở đây, chứ ko phải comment chê bai những tay đua trên đua làng nhàng bạn hiểu ko
@cuda123 Bạn nên tìm hiểu lại lịch sử của các tay đua nước ngoài bạn nhé.
Toàn gia đình có điều kiện và họ đăng ký vào trường đào tạo mô tô bạn ak
Tiếp xúc từ nhỏ với xe thì theo cái định nghĩa đó của bạn thì chỉ đua wave với dream thôi.
Còn ở nước họ thì tầm thanh niên 15 16 tuổi đã được tiếp xúc với xe côn tay hay xe pkn ở mức 200cc rồi bạn ak , như mấy con cào cào hay off road ấy :v
lên tầm 18 19 tầm đại học ở đấy thì toàn xe pkl thôi .
Điều kiện kinh tế họ quá dư dả và xe thì toàn mua mỗi động cơ về và lắp đồ vào nên rẻ và đường xá của họ tốt hơn mình nên mới tạo nên sự khác biệt
Xem dua xe viet nam nga roi tong vao nhau ma thay so. Hinh nhu dua cu manh ong nao ong nay chay cha tuan thu luat dua ty nao
@mrdam phodem Bác chắc chưa đc xem lần nào nên nói thế, đua thì tai nạn ko thể nào không có. thứ 2 Việt Nam mình chưa có bài bản chính thức để dạy đua, toàn người đi trước hướng người đi sau. Còn luật trong lúc đua cũng chỉ là những luật mà ai cũng thế rõ, không có gì quá khó cả. Vỉ vậy nói như Bác thì nên đóng góp Thuế thêm 1 chút và ủng hộ tạo sân chơi cho bọn mình. Chứ đừng như nhiều thanh niên khác, chà đạp và xúc phạm...Tội cho bọn tôi lắm
@minhjim Minh ko co dieu kien xem nhieu nhung cung xem duoc vai ba tran. Va noi cho ro rang luon la minh ko co cha dap va xuc pham bat cu ai het. Truoc khi noi ban nen suy nghi ky roi hay noi. Ko biet ban la tay dua hay la nhu the nao nhung ban nen biet chay xe ngoai duong hay la trong cuoc dua neu ko tuan thu luat thi deu co the gay ra nguy hiem cho chinh ban than minh va cho rat nhieu nguoi khac
bến lức - long an đang hoàn thành xong phần móng đường đua, mấy bác sắm xe đii là vừa nè, chứ đua kiểu cái sân vận động chạy vòng vòng, chán òm
Xem xe của mấy cha, mấy má..ra đường còn gắn 2 cọng rau muốn kìa. Ngồi ở đó xem bài của người ta rồi phán bừa..nói nhảm. Anh em cũng là người VN đấy..có tài gì chưa mà so với sánh...trên tay xe này xe kia...

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019