Hình chính thức Galaxy Tab 8"9 và 10"1 mới: Mỏng hơn, đẹp hơn

cuhiep
23/3/2011 8:4Phản hồi: 129
Hình chính thức Galaxy Tab 8"9 và 10"1 mới: Mỏng hơn, đẹp hơn
Samsung vừa đưa ra những hình ảnh chính thức của chiếc máy tính bảng Galaxy Tab 8"9 mới được giới thiệu và hình ảnh cập nhật mới hơn của chiếc Galaxy Tab 10"1 được giới thiệu tháng trước tại MWC2011. Thiết kế của GT 8"9 cũng như thiết kế mới của GT 10"1 mới chịu ảnh hưởng bởi chiếc iPad 2 mà Apple mới giới thiệu đây. Phó chủ tịch mảng di động của Samsung từng cho biết iPad 2 mỏng và nhẹ là thách thức cho Samsung. Và với việc thiết kế và định giá lại GT 8"9 và 10"1 đã cho thấy Samsung vượt qua khó khăn đó. Galaxy Tab của Samsung mỏng hơn của iPad 2 và giá thì ít nhất bản wifi 16GB và 32GB 10"1 giá bằng với iPad và 8"9 16GB và 32GB rẻ hơn 50 USD.

1 - Hình ảnh Samsung Galaxy Tab 8"9

2 - Hình ảnh Samsung Galaxy Tab 10"1

Galaxy Tab 10"1 gốc được giới thiệu tại MWC2011

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỏng và đẹp quá 😁 Apple thách thức nhầm đối thủ rồi :furious:
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Cái tiêu đề cứ như iPad 2. thiếu cái mạnh hơn, chắc do cấu hình không khác GT 10"
Thích thật! cạnh tranh và giảm giá
ôi giời, bao giờ mới có tiền múc đây..................
ss đầu tư vào quả này phê thật giao diên , kiểu dáng quá chuẩn 🆒
Đẹp nhưng ipad vẫn là lựa chọn số 1 vì kho ứng dụng phong phú.
huyhuy811
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin lỗi nhé,không phải tớ nguy hiểm mà tại cậu kia làm anh em hơi khó chịu,tớ ko phải fan của androi mà chỉ lấy ví dụ cho thăng kia biết thôi,
cãi nhau vớ vẩn và trẻ con, người ta chỉ đưa ra ý kiến cá nhân thôi mà cậu cũng chửi lại được. tôi nói thẳng là cái kho của android ko đọ được với ios đâu, có thể nhiều hơn nhưng chất lượng không bằng
pik thì nói hok thi dựa cột nha ku.... cứ tỏa vẻ nguy hiểm...🆒
Không phải điên không mà còn mù quáng. Chả biết thế nào là công nghệ, xét cấu hình, tỷ lệ màn hình và hơn nũa tính năng nổi trội giữa IOS và Android (xem trên Youtube so sang giữa Motorola và ipad2) đi ông thần. Ngu chết....luôn. Trưởng giả học đòi hả tưởng cầm ipad là con nhà giàu, là sành điệu hả...cầm không đúng chỗ còn bị người ta chưi vô mặt ngu là không biết xài. Để số tiên ngu đó tXX dạy cho cách xài lấy mua Galaxy tab2 hay XOOM còn dư mua 1 con nokia 8210 cũ nát còn hơn mua con Iphone. nếu muốn thì chơi thêm Galaxy 2.
SS thiết kế mấy em này rất đẹp :bounce:,kô biết có phân phối chính hãng ở VN và giá cả có phù hợp hay kô :unsure:, lại như em GL tab 7" giá cao chót vót lúc mới vào thì mệt :sleep:
Bao giờ thì sẽ về đến VN đây, giá của em nó ko biết thế nào nhỉ. Pin như nào cũng ko thấy nói đến luôn ... Em nhìn tự dưng thấy thik quá. Lấy XOOM về chắc bán luôn dành tiền mua con này =))
Hi vọng em nó giá tầm khoảng 15tr là đẹp 😁
Pin 6800mAh bạn ơi. Ngon thế không biết.
Đẹp lắm..Hy vọng giá mềm mềm chút , chúc mừng Samsung .
apple thách nhà giàu húp tương rồi. mỏng quá, mặt sau nhìn bắt mắt ghê
Lại có thêm sự lựa chọn,nhức đầu quá :unsure:
Galaxy Tap

Nói 1 câu:"Chuẩn không cần chỉnh":giggle::giggle::giggle:
djquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng đẹp, nhưng mà các hãng ko tạo được ra cái riêng cho sp của họ, cái nào cũng chạy theo apple, thiết kế cũng bị ảnh hưởng, thế nên dù sp có mạnh thế nào thì vẫn ko qua mặt được apple vì với họ, luôn là định nghĩa cho sp họ theo đuổi.
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Em tab này bị ảnh hưởng thiết kế của iPad 2 ko phải là bắt chước đâu mà chỉ là cải tiến cho tốt hơn như mỏng hơn, nhẹ hơn. Việc này cũng dễ hiểu và chẳng có gì là sai cả. Muốn cạnh tranh thì phải đánh vào điểm mạnh của đối thủ, vì mỏng và nhẹ là 2 ưu điểm của iPad luôn được SJ nhắc tới mà. Chỉ cần máy có cùng hiệu năng mà con nào mỏng hơn, nhẹ hơn là tốt hơn rồi.
Bản 3G chắc cũng ko mắc hơn iPad đâu. Nếu vậy thì chọn SS vẫn hơn vì ko lo bị làm giá, phải chờ đợi lâu. Mình mua để xài chứ không mua để rồi sợ nó mất giá nên cái nào thích và tiện lợi thì chọn thôi. Thích nhất là nó hỗ trợ thẻ nhớ nên mình có thể chọn bản 16Gb vì nhu cầu không nhiều, sau này nếu cần có thể mua thêm thẻ nhớ để gắn vào nữa. Chứ không như iPad, đã mua là phải suy tính nhu cầu để chọn bộ nhớ.
Chính vì thẻ nhớ cắm được nên ai dại gì mua bản dung lượng cao

Nhà sx sẽ bị giảm lợi nhuận
Haiz, cái tư tưởng này chắc vẫn còn đeo bám nhiều người trong 1 thời gian dài nữa, chán chẳng muốn nói nữa.
Thêm một chú nguy hiểm nữa nè. =))
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp thế, giá mà đẹp thì song kiếm hợp bích với con Captivate của mình thì còn j bằng
Mỏng và nhẹ hơn thì Okie rùi.
Còn lại ăn nhau ở cái TÊN thôi....Nhiều người cứ nghĩ đến Samsung là nghĩ đến tivi và máy giặt.....chả lẽ mua Galaxy về đựng quần áo:bounce:
Mấy giờ rồi mà vẫn còn suy nghĩ ấu trĩ thế?
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Mong rằng nó k bị dowm sớm như con GT 7" để SS có thể ngẩng mặt........:p
bác này vô bệnh viện làm bác sĩ khoa "táo bón" chắc đông khách lắm nè :bounce: :bounce: :bounce:
thanharts
TÍCH CỰC
13 năm
Ko hiểu ý bác chủ thớt là "chịu ảnh hưởng bởi thiết kế iPad 2 mà Apple mới giới thiệu" ở chỗ nào nữa hix
Để làm ra sản phẩm và chuẩn bị bán thì ít nhất thiết kế phần cứng đã phải hoàn thiện ít nhất là 6 tháng rồi, còn phải sản suất hàng loạt chứ. Lúc ấy thì iPad 2 đã ra chưa....
Chào bạn,
Trong bài mình có link bài nói đến sự ảnh hưởng, không phải là nhìn bên ngoài mà thấy.
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
nói kỳ thế bạn. đây là sản phẩm giới thiệu mà, chưa bán mà, nên việc ăn theo độ mỏng của Ipad 2 là hoàn toàn, và CEO của samsung cũng nói mà. độ mỏng và giá của Ipad2 là thách thức, nên sam sung mới thiết kế lại sản phẩm mà, lúc đầu là con sámung 10 in được giới thiệu triển lãm gì đó cách đấy vài 3 tháng. bây giờ samsung thiết kế lại con này, ko ăn theo thì là sao chứ.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là link gửi kèm có nói sự ảnh hưởng nhưng k có nói là ảnh hưởng về thiết kế mà chỉ là cân nhắc lại giá bán của bên Samsung. Cho nên sẽ hay hơn nếu đưa thêm dẫn chứng hoặc xóa đi dòng nhận xét đó vì k đủ căn cứ

Nhìn nghiêng như iPod ấy nhỉ, nhưng mình thích thiết kế này hơn iPad 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019