HMD Global làm mới phiên bản Nokia 6310, giá 40 Euro
Rất hay và hữu ích!/6 người
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 141
HMD Global làm mới phiên bản Nokia 6310, giá 40 Euro
Nokia 6310 từng là chiếc điện thoại bán rất chạy vào thời điểm năm 2002, cho đến hiện tại Nokia đã làm mới lại phiên bản này và bổ sung thêm lựa chọn trong phân khúc điện thoại phổ thông.

Cấu hình máy cũng rất cơ bản, hỗ trợ OS S30+, phần cứng Unisoc 6531F và 16MB RAM / 8MB bộ nhớ máy (hỗ trợ microSD 32GB). Về kết nối thì Nokia 6310 có trang bị Wi-Fi, Bluetooth 5.0 và hỗ trợ 2 SIM (gồm 1 SIM lớn và 1 Nano SIM). Có hỗ trợ jack tai nghe 3.5mm cũng như nghe FM radio.

Ngoại hình của Nokia 6310 chủ yếu làm từ nhựa Polycarbonate và các nút phím to hơn, màn hình có kính bo cong xuống khung máy cũng như có kích thước 2,8 inch đủ để trải nghiệm trò chơi rắn săn mồi huyền thoại. Mặt sau máy là khung nhựa nhám có camera 0.3MP và đèn Flash.

Nokia 6310 bán ra với 3 màu: đen, xanh rêu và vàng, giá bán thị trường Châu Âu 40 EUR ~ tương đương hơn 1 triệu đồng tại Việt Nam. Hy vọng khi máy bán chính hãng tại Việt Nam sẽ có giá rẻ hơn.

Website: Nokia
141 bình luận
Màu xanh ngọc nhìn dễ thương ấy
inviet
TÍCH CỰC
2 tháng
Này thay cho mấy con 2G sắp bị bỏ
@inviet Chả hiểu, nhìn màn to đang thích tg 4G
@cosmos47 VN chuẩn bị cấm mấy ẻm sóng 2G đó bác
@wuchengcai thì đó, nhìn màn to tg 4G hóa ra 2G. Kiếm con S30+ 4G 2.4" ko thấy.
Mà sóng 2G phát xa, bỏ đi thì trong kho, hầm thì khỏi dùng luôn
@wuchengcai Từ 1/7/2021 thì cấm nhập máy không hỗ trợ 4G rồi chứ chuẩn bịgif giờ này nữa bạn
Chờ về VN làm e màu vàng
voe
TÍCH CỰC
2 tháng
nghĩ cũng buồn! ông hoàng 1 thời bg phải tủi nhục thế này đây !! đúng là thời thế thay đổi
@ark_ff9 ? Bẻ lái nhanh thế? Cái câu Nokia không bao giờ bán đt đắt tiền kìa, chú trọng vào câu đó, có dẫn chứng thì lại bẻ lái sang doanh số
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@chickenbg ĐÚNG HÀI
@ark_ff9 đó giờ chưa cầm ddt đắt tiền của nokia hả bạn, hay tuổi bạn còn nhỏ quá nên chưa đc trải nghiệm. bạn cầm thử mấy con 8800, 7610 vào năm 2004, 2005 đi r hãy nói cao cấp thế nào, thời đó apple chưa là gì cả.
bshuythanh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@huynh tri 1996 Em vẫn dùng 8800 đây bác ơi
Em thấy vẫn ổn định mà
Haduong90
ĐẠI BÀNG
2 tháng
bo hơi tròn quá thành ra nhìn hơi nữ tính. hi vọng ra mắt ở VN giá tầm 900k lộn về, mua lấy 1 con làm máy phụ, ahihi.
Máy phổ thoong bỏ cái camera đi , đầu tư vào quả pin thì hợp lý
@anhutsg cái camera có khi chưa đến 1$ đâu
@anhutsg Bỏ cam và upadate usb C
chipM
TÍCH CỰC
2 tháng
Làm màu vàng đậm lên như Lumia 1520 ngày xưa phải đẹp không. Em thích màu vàng 😁
s30+ thì mua ngay chứ kaios gì đó thì miễn
Minh TNK
TÍCH CỰC
2 tháng
@melodylove23 Là nó đó
Lại KaiOS
crazyfox
TÍCH CỰC
2 tháng
@gauto988 S30+ chứ KaiOS khỉ gì
@gauto988 Thanh niên k đọc bài. Chỉ lướt cho vui
@crazyfox S30+ có nhanh hơn mấy cái Kai OS óc lợn kia ko bạn? Dùng OS Nokia mới mà muốn trầm cảm
crazyfox
TÍCH CỰC
2 tháng
@tieu.ngao Nó nhanh hơn, vỉ nó "ng.u" hơn
antonior
TÍCH CỰC
2 tháng
Mấy con nokia cơ bản về sau này độ bền ngày càng giảm. Mình mua cho người nhà xài tầm 1 năm hoặc ít hơn là có vấn đề
@antonior Ngày xưa chip, tụ nó bự. Mạch nó dày. Lại thêm seal bảo vệ các kiểu nên bền. Giờ thì kích thước linh kiện càng ngày càng thu nhỏ và mỏng nên dễ hư hơn là đúng rồi.
@antonior Công nhận đồ Nokia giờ nhanh hỏng thật.
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@noMacLe NO NÀY LÀ NOKICHINA NHÉ
w810i
CAO CẤP
2 tháng
Mấy con này giờ làm dc gì ngoài nghe gọi ko các bạn? Thấy xinh xinh cũng thích
hut2012
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trọn kalitel 2 cái hoàn toàn khác nhau nhé bạn 😃)
hut2012
TÍCH CỰC
2 tháng
@w810i Zalo, fb trên những máy kiểu này mới ko quan trọng nhé vì có cũng như không thôi.
4G+ Phát wifi thì tốt hơn.
@hut2012 Bây giờ ngta sx chip đều tích hợp sẵn 2 function bạn nhé. Quan trọng là thằng dev os nó có mở cho dùng hay ko thôi
hut2012
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trọn kalitel Không đơn giản như bạn nghĩ đâu =)).
Hơn nữa nó còn liên quan bài toán tối ưu chi phí cấu thành sản phẩm trên dòng giá rẻ.
Cho đối tượng này vào blacklist luôn.
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
Tại sao họ ko làm cái đèn pin nó sáng hơn. Nhìn ngầu hơn ???
Tâm K
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ngoknc Bỏ cái camera tập trung vào pin và làm cái led tối đi soi ếch phải ngon không
Cười vô mặt
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
@Tâm K Chuẩn luôn bác nhiều lúc cũng đi bắt ếch rồi mò cua mò hàu nữa mà
@Tâm K khí đó ai gọi là điện thoại mà là đèn soi ếch nokia.kkk
HMD đã biến ý niệm thiếu vắng NOKIA từ "nuối tiếc" sang "chán nản"...
Chỉ mong Nokia làm lại phiên bản 8800 thôi, h này nhìn em nó vẫn rất sang trọng. Ai đồng ý ko?
@Lê Phi Uấn 8800 chỉ cần sản xuất lại chứ không cần làm mới gì nữa 😁
ides
CAO CẤP
2 tháng
Không biết nhiều người nhu cầu như thế nào chứ m là chả động đến mấy cái stupid phone nữa.
hipppo
TÍCH CỰC
2 tháng
Phần bàn phím thì ngắn mà phần trên thì dài nhing thiếu cân đối.
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 tháng
Ăn mày dĩ vãng! Đã làm thì nên cho ra hồn người chút: nên đầu tư 2 sim/ ok nhưng nên thiết kế đẹp và vỏ thép không gỉ sang trọng chút, pin lâu chút. Như vậy sẽ được lòng những người như tôi: dùng thêm máy chính (nghe gọi pin lâu nhưng đừng mùn củi quá đáng!)
@hhiepbi Vẫn có người mua thì họ làm thôi. Làm gì mà ăn mày dĩ vãng??? Nghe như kiểu quỳ lạy bạn ban ơn ko bằng? Có câu nhai từ năm này qua năm khác =))
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Cái Nồi Cháo Heo loại người như @hhiepbi thì muôn đời ....à mà thôi =))
mua về cho ông bà mình xài là quá đủ rồi
Xài cái này có thể tự tin nói "Máy tôi có RAM nhiều gấp đôi bộ nhớ lưu trữ"

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019