HMD Global ra mắt Nokia 2.4 và Nokia 3.4 với giá bán khởi điểm dưới 200 USD
Trung Dt
1 thángBình luận: 123
HMD Global ra mắt Nokia 2.4 và Nokia 3.4 với giá bán khởi điểm dưới 200 USD
HMD Global vừa công bố hai mẫu điện thoại thuộc thế hệ sản phẩm thứ 5 của hãng là Nokia 2.4Nokia 3.4. Theo như tên gọi, đây là hai sản phẩm thuộc phân khúc phổ thông có giá dưới 200 USD. Trong đó Nokia 3.4 sở hữu thiết kế màn hình dạng đục lỗ cùng nền tảng Snapdragon 460.

Nokia 3.4 sở hữu màn hình 6,39” độ phân giải HD+ với cụm camera trước dạng đục lỗ nằm ở cạnh trái. Máy có cụm camera được thiết kế kiểu dáng hình tròn ở mặt lưng, tương tự như phiên bản Nokia 5.3. Ba camera phía sau gồm 13 MP tiêu chuẩn, camera góc siêu rộng 5 MP và camera đo chiều sâu 2 MP; camera trước có độ phân giải 8 MP hỗ trợ khả năng tái tạo hình ảnh bằng AI. Phần cứng của máy với nền tảng Snapdragon 460, hai tuỳ chọn RAM 3 GB / 4 GB và bộ nhớ trong 32 GB / 64 GB. Pin của máy với dung lượng 4.000 mAh sạc 10W thông qua cổng USB-C.

Nokia 2.4 là phiên bản tiếp theo của dòng Nokia 2.3 thừa hưởng thiết kế mặt lưng nhựa với các đường kẻ sọc nổi. Sản phẩm này vẫn sử dụng nền tảng Mediatek được nâng cấp lên SoC Helio P22, bao gồm 2 lựa chọn RAM 2 GB / 3 GB và bộ nhớ trong 32 GB / 64 GB. Nokia 2.4 sở hữu màn hình 6,5” HD+ tỉ lệ 20:9, đem đến viên pin dung lượng 4.500 mAh nhưng cổng sạc vẫn là microUSB.

HMD Global vẫn nhấn mạnh về những thiết bị của hãng sử dụng nền tảng Android One với phiên bản 10 được cài sẵn, sẵn sàng nâng cấp lên Android 11 One Edition trong thời gian sắp tới. Các bản cập nhật về bảo mật hàng tháng vẫn sẽ được cung cấp đều đặn.

Bên cạnh hai sản phẩm mới, HMD Global cũng công bố việc bán ra phiên bản Nokia 8.3 5G tại một số quốc gia cụ thể. Những đặc tính nổi bật của sản phẩm này bao gồm 4 camera công nghệ ống kính Zeiss, hiệu ứng quay phim Zeiss Cinema và âm thanh OZO. Đặc tính quan trọng nhất là việc máy kết hợp hơn 40 thành phần RF khác nhau vào một mô-đun duy nhất, giúp máy có thể sử dụng bất kỳ hạ tầng mạng 5G nào trên thế giới.

Nokia 2.4 và 3.4 có mức giá khởi điểm lần lượt là 119 EUR và 159 EUR với ba màu Fjord, Dusk và Charcoal, thời gian giao hàng dự kiến từ tháng 10/2020. Tất nhiên mức giá khi bán tại Việt Nam sẽ thấp hơn tham khảo tại châu Âu. Có thể thấy, HMD Global vẫn tập trung vào phân khúc sản phẩm phổ thông cho thế hệ sản phẩm mới nên những mẫu điện thoại tầm trung hoặc cao cấp vẫn chưa được hé lộ.

Nguồn: hmdglobal
Ra mắt làm cái gì, không đấu lại với Redmi của Xiaomi đâu, bọn này nó sẵn sàn đạp giá xuống đến tận cùng, chơi khô máu luôn
@hieu282828 Căng nhỉ. Máy mua TGDD thôi nếu có biến thì chờ bảo hành vậy.
@colenao00 Bảo hành không biết họ có sửa nhanh không nữa, mong máy mẹ bác dùng không sao.
Mà người lớn tuổi họ dùng điện thoại giữ gìn lắm.
@hieu282828 Không bác. Dùng ẩu lắm. 15 tháng 1 con =))
@colenao00 Rom thuần bạn ơi, bao mượt, không chơi với những rom của Xiaomi.
Nokia đang lùi về phân khúc màu mè rồi!
@Nha.tranthanh 2 hãng kia thì ok chứ Vsmart làm gì có cửa.
@LRA vãi cả không có cửa. tầm giá 4tr 4tr5 thằng nào xiaomi qua dc vsmart.
@Nha.tranthanh Thực tế mình gần như không thấy ai dùng Vsmart cả (thằng bạn mua 1 con test thử). Trong khi Xiaomi, Oppo với Huawei thì đi đâu cũng thấy, nhất là mấy chỗ đông người như cafe trà sữa.
@LRA Sản phẩm Vsmart mới ra thôi. Xung quanh bạn nhiều dt nhưng tầm 1năm trước thì vsmart hk cạnh tranh lại bình thường + phân khúc Vsmart còn it nên it thấy. Chứ tầm cuối năm nay trở đi bạn sẽ thấy dần nhiều rồi.
Chip p22 vẫn còn đất diễn nhỉ
NatvPa
TÍCH CỰC
1 tháng
@lamtien338 Tồn kho thôi mà bác, với chắc máy hướng tới đối tượng là các cháu cấp 2, 3 cần tập trung học hành thay vì cắm đầu vào điện thoại 😁
Bản cập nhật hằng tháng là thứ vô bổ nhất, càng cập nhật càng nặng, không có cải tiến gì về hiệu suất, còn pin thì ngày càng hao.
crazyfox
TÍCH CỰC
1 tháng
@Trùm Lầy Kim cương quan điểm. Thứ duy nhất có tác dụng là fix lỗ hổng để bypass gg account.
@Trùm Lầy Nhiều dòng quá người ta không thèm tối ưu thôi, dành thời gian cho flaghip rồi, điện thoại tầm trung ít được đầu tư. Bản cập nhật hàng tháng chủ yếu là bản vá bảo mật với sửa lỗi lớn.
@Trùm Lầy Thất vọng nhỉ
Con chip đối lập với cái giá chăng.
@mr.kd.mobile Ngoại hình chẳng thấy gì nổi bật trong mấy năm trở lại Android của anh No😅
@NDC9057 Lại ê sắc é thôi
@mr.kd.mobile Hạ giá kịch sàn thì ko lo ế 😅
@NDC9057 Ko ai ngó ấy
Mèn ơi, giờ này mà còn chip snap 4xx với heli P22
@anxongjong còn dư trong kho, mang ra xài tiếp chứ sao? chứ qc và mediatek đâu còn sản xuất mấy con này nữa.
Mọi người ko nên mua nokia ... giao diện và phần cứng tệ ... mình sửa nhiều nên thấy nó sao sao ... haizzz
@Bão Sài Gòn Tui xài No6 chỉ chít chát, zalo, youtube, báo chí...không game. Thấy dùng cơ bản cũng ổn mà, chỉ có sạc với youtube máy nóng
@Bão Sài Gòn Chịu chết, hơi khó hiểu ý bác ?
Phần cứng mình dùng vài máy Nokia chưa có vấn đề gì lớn, có con Nokia 8 mua từ khi ra mắt tại Việt Nam dùng đến giờ hình như 3 năm thì bắt đầu chai pin rồi.
Còn giao diện Nokia là giao diện Android gốc, nó đơn giản và không có gì đặc biệt. Nhưng với mình, nói thật là mình chả chê giao diện của hãng nào trừ máy Tàu mình chưa dùng, bởi mình toàn tùy biến giao diện theo ý mình. Cho nên với mình thì giao diện của mọi máy Android đều như nhau thôi.
Hỏi thật bác và tất cả các bác dùng Android, thế theo các bác giao diện của hãng nào ngon và ngon ở điểm nào vậy vậy Samsung, Sony, HTC, Vin, ..... còn máy tàu khỏi tính.
Nokia huyen thoại kìa.Gặp Sam ra la chửi sml r
:'( xài Nokia 8.1 được cũng gần 2 năm, nói chung thì cũng đủ dùng, tuy nhiên bây giờ đã thấy hiện tượng hơi đơ đơ. Từ lúc mình mua máy lại hay gặp trường hợp máy tự động tắt nguồn. Đang sạc pin cũng tự động tắt nguồn. Không biết có ai bị tương tự k ?
@Hồ Đắc Trường Là do pin bị chai. Mình dùng Nokia 8 cũng bị vậy mà, lên group trên fb cũng toàn bị vậy hết 😆.
mtri69
TÍCH CỰC
1 tháng
@Ryzkie Nokia 8 đây.bảo hành màn hình, thời gian sau thì tới pin nhưng ác cái là sau khi được thay pin miễn phí thì màn hình có lẽ cũng" được" thay luôn nên kết quả là màn hình bị lưu ảnh như trước.nãn.về phần mềm thì không có gì so với Vin.
No cứ quanh quẩn ở cái lối mòn này suốt...

Chưa kể tới cái cách đặt tên đánh đố người dùng kinh khủng.
@ThuanNguyen94 Cười vãi cả cái CM.
Mình đã không muốn nhắc đến Apple thì bạn lại cứ thích nèo vào.
Nếu Samsung nó mà bán mỗi dòng Note thì cũng thế thôi. So một hãng hầu như chỉ bán hàng cao cấp, khoảng 1 năm mới ra 1 con máy đi so với 1/ những hãng ra mắt/ bán cả chục con máy từ hơn triệu đồng cho đến 2 chục triệu đồng mà so kiểu này thì cũng ạ bạn luôn. Đúng là niềm tự hào vô bờ bến.
@Vuducanh0909 Cách đặt tên ngờ.u thì nói là đặt tên ngờ.u

Đặt tên cao siêu quá “chấm này, chấm nọ đến chấm kia” cuối cùng khách hàng không biết con nào là con nào nên thị phần tuột xuống dưới “chấm lẻ”.

😆
@ThuanNguyen94 Vâng, thôi ôm iPhone rồi mai mốt đặt tên con là ProMax đi !
@Vuducanh0909 Ít ra cũng không đến nỗi phải đặt tên lạ lạ như A “chấm” 2 hay là B “chấm” 4
😆
Không quan tâm cái hãng bình dân học vụ này cho lắm. Giờ chỉ hóng mấy em chân dài thôi (nhưng không chơi) 😃
màn HD+ thì giá khởi điểm dưới 100 USD còn bán đc chứ cao hơn thì Vsmart dành chắc phần thắng rồi
Giá này vs cấu hình này thì sao làm lại Vsmart!
@ThienAnimation Vsmart bán hàng khác cờ hó gì đa cấp trá hình ?
@Vuducanh0909 Sao thế bác? Thấy giá và cấu hình ổn quá mà! Bạn mình dùng con active 3 dùng bảo vsmart ok mà!
@ThienAnimation Mình chưa dùng nên không rành, chỉ hơi dị ứng vì thấy những thông tin bán hàng không được đẹp lắm của tập đoàn này thôi.
@Vuducanh0909 Mấy cái đó giống bạn đi cưa gái thôi mà! Ai lại đưa ra cái xấu mình đâu!
Té ko ngốc đầu dậy nỗi
Về vn redmi với Vsmart nó đập cho banh xác
theo tôi nokia nên thiết kế máy mới dựa trên những con nokia huyền thoại ngày xưa thì may ra còn vớt vát dc 1 lượng khách hàng fan cũ 1 thời chứ máy mới ko có đợt phá giá cũng chả phải rẻ nhất thị trường thì cũng chả mấy ai mua
giá và cấu hình này sẽ k có đất sống ở Việt Nam đâu, buồn thật
Emilano
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@BlackCat_94 Chắc giá màu mè thôi, như con 5.3 soc 665, y chang còn lại khác mỗi cái màn giọt nước còn bán có 3T thì lấy đâu ra con 3.4 này giá cao đc
linhr133
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Có em Nokia 7 Plus thực là hứng lên thì mua chứ không cần, dùng tạm tạm thì được nhưng cứ đơ đơ, chả dùng gì nặng. May là dùng làm máy phụ chứ ko cũng muốn đập máy.
Nokia giờ chỉ nên làm đt cục gạch thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019