HMD nhận 230 triệu tiền đầu tư, sắp có điện thoại Nokia 5G giá rẻ
Didu
7 thángBình luận: 169
HMD nhận 230 triệu tiền đầu tư, sắp có điện thoại Nokia 5G giá rẻ
HMD Global, công ty kinh doanh điện thoại thương hiệu Nokia vừa nhận hơn 200 triệu tiền đầu tư từ ba đối tác gồm Nokia, QualcommGoogle. Số tiền này được dùng để phát triển điện thoại 5G giá rẻ cho người dùng, chúng ta có thể mong chờ những điện thoại tầm trung của Nokia trong tương lai sẽ sớm có 5G.

Đây là lần đầu tiên Nokia đầu tư vào HMD Global, nghe có vẻ lạ lùng nhưng từ lâu mảng điện thoại đã không còn thuộc về Nokia, họ chủ yếu phát triển thiết bị hạ tầng cho mạng di động. HMD chủ yếu kinh doanh điện thoại Nokia ở phân khúc trung cấp, khoản đầu tư này giúp họ có thể sớm làm ra điện thoại 5G và giúp người dùng có thể sử dụng 5G mà không phải bỏ ra khoản tiền lớn.

Nguồn: Slash Gear
Đầu tư sẵn để phổ cập hoá 5G.
5g giá rẻ chắc sài chip snap 690 rồi quá....
DuongPNJ
TÍCH CỰC
7 tháng
Tôi nghĩ anh nào đó ở VN mua luôn cái HMD này về rồi mần ở VN có khi lại ngon
daskrene
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Vuducanh0909 lâu lâu có mấy ông IQ vô cực thở vài câu cũng hài mà bác 😃
@Vuducanh0909 My god. Diễn đàn này thiếu sự hài hước quá. Thôi e xin kiếu.
tuan2208
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Ben bán cá Tự nhiên mọi người đang nghiêm túc , bác hài hước phải đúng tình huống và đúng thời điểm. Hài hước không đúng chỗ gọi là vô duyên thúi đấy
@DuongPNJ Ông Vượng không mua thì thôi chứ ai mua .
mình thich máy cao cấp hơn
@nhucongpro máy cao cấp cũ cảm giá vẫn hoàn thiện và dùng tốt hơn máy giá rẻ đời mới.
Đầu tư hơn 200 triệu. Tôi cũng muốn đầu tư cho Nokia
Ai ủng hộ tôi, cho xin 1 like
@phutrongnhan Lo chạy Grab đi kìa ! 😆
aws
TÍCH CỰC
7 tháng
@phutrongnhan Mod nên thêm USD vào cho rõ ràng
@phutrongnhan Mua 1 stock của Nokia tầm 6$ => tức là ủng hộ rồi.
Còn k mua 0.01 stock cũng đc. EASY
@Kid_Alone xin mạn phép được hỏi đây là app gì thế bác? ở VN vẫn mua stock của Nokia được á? Đó giờ mình không đầu tư, giờ cũng muốn tìm hiểu đôi chút.
@UnKnownSpiRit Robinhoot, mua bán stock nhưng bạn phải có ssd của Mẽo để khai thuế nên cơ bản ở VN k chơi đc đâu. Nên dùng các chợ khác.
Nokia như cái xác ko hồn. Chết cho rồi chứ đầu tư thằng này chán thật sự. Làm ăn cẩu thả hết sức. Mấy con mới ra sau này như 1 đống rác
@JennyJenny đt cục gạch Nokia ngày xưa build phần cứng rất tốt luôn, con này chán và cả các model khác do HMD Global làm ko bằng 😔
@loveubaby tầm này ra máy tầm trung. tập trung vào khoảng ấy may ra ăn thua.
crazyman12
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@LRA Mình thấy chất lượng Nokia có khác ngày xưa đâu ta, vẫn rất tốt xứng đáng được gọi là sản phẩm ngon bổ rẻ, đã xài qua và cảm nhận
@crazyman12 Khác nhiều lắm chứ...
- Đầu tiên là phần cứng. Độ hoàn thiện kém hơn xưa, từ khi cầm trên tay cho đến khi mở ra soi kĩ từng chi tiết.
- Tiếp đến là phần mềm. Các máy Nokia xưa kia (trước 2014) đồng bộ cực dễ qua phần mềm Nokia Suite. Ngay cả danh bạ cũng bắn qua bắn lại cực dễ bằng Switch. Sau này khi dùng S30+ thì hoàn toàn không thể làm gì được.
- Các máy Android sau này đúng là ngon bổ rẻ (chỉ bị lỗi cổng sạc, nhưng mua sợi cáp tốt 250k thì không vấn đề gì nữa) nhưng nếu so với các máy cùng phân khúc thì hơi khó cạnh tranh. Chưa kể bắt đầu đẻ nhiều quá, mỗi năm ra vài sản phẩm mới nhưng thực tế là sản phẩm cũ thay đổi 1 chút về thiết kế cấu hình.
Mình dùng Nokia từ 2007 đến giờ. Ngày xưa, mỗi 1 sản phẩm mới là 1 sự khác biệt. Bây giờ cái nào cũng na ná như nhau.
Heo Quay sắp bị gậy ông đập lưng ông ... thù trong giặc ngoài chơi !
thực ra có cần dt 5G không? trong khi 4G là đủ để sử dụng cho nhu cầu thông thường rồi?
Đang xài 5G lỡ nhấn chạy video hay autoplay video dài 1 chút, hay file nặng nó tải sạch xuống 1 phát là ngốn cả đống dung lượng lãng phí, trong khi 4G tải từ từ nên kịp chặn lại??? Thậm chí ngốn dung lượng của cả tuần...
Xài 4 G giờ là đủ lướt Web, check mail, FB... rồi...
Trừ khi nó đi kèm với cước phí /GB rẻ hơn nhièu so với 4G... nhưng trước mắt phải đầu tư hệ thống mới tương ứng nên rẻ hơn cũng khó...
Nếu có thể xài lại hệ thống của 4G thì chắc không có chuyện Mỹ chặn 5G của Hưawei ...
Thực sự chín muồi và cần thiết để xài dt 5G và sóng 5G trong khoảng 0,5-1 năm nữa không...
@MrNamN Hầu hết đều là unlimited thì quan tâm gì đến hết dung lượng. Đâu phải làm riêng cho VN dùng mà sợ hết.
Hồi xưa Châu Tinh Tri chỉ cần xem 480 là thoả mãn. Cỗ vũ cái thanh màu đỏ chạy đua vs thanh màu xám.
Giờ video 720 k thèm ngó..phát triển lên đi chứ
@quang4987 thui đi thím ơi, toàn tự suy diễn tiến hóa chứ có ai thấy được sự tiến hóa đó đâu ngoài nhìn vài hóa thạch. bộ thím ko thấy giờ phát hiện hóa thạch giống cá voi trên cạn, vây cũng 5 móng như cá voi ngày nay thì suy đoán tổ tiên cá voi từng sống trên cạn và xuống nước ở kìa. cứ tin tiến hóa là toi đấy, phải thực tế cái gì đang có chứ đừng ảo tưởng nghe khoe tưởng ngon cơm. ngay bây giờ có lte đi, free 2gb hay 10gb hết dung lượng rồi về tốc độ rùa bò thì 5g cũng chẳng nghĩa lý gì đâu thím. ở đó mà tiến hóa đi thím.
@ragefighter Phà phà??? Mẹ giờ mà kiểu như xài cái mạnh wifi gói 20mb xem nó có chán vcl ko? Chưa kể tốn pin hơn 😆
@MrNamN Hồi 3G lên 4G cũng nhiều người nói như bác và giờ mấy người đó lặn hết goy
crazyfox
TÍCH CỰC
7 tháng
XÀI MẤY CON NOKIA MỚI HIỂU TẠI SAO NÓ LẸT ĐẸT.
crazyman12
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@crazyfox Mình xài mấy con thấy vẫn rất ổn mà, thấy Nokia chất lượng và giá rẻ dù là hàng châu Âu
crazyfox
TÍCH CỰC
6 tháng
@crazyman12 mình có đùng qua con nokia 8, nokia 8.1 (7 plus), nokia 6.1 và cũng lướt thử mấy dòng 3.1, 2.1, c1,...Mấy đời sau này thì ko kiên nhẫn đc nữa.
Nhìn chung thiết kế tuy ko xấu nhưng nhàm chán và hơi tụt hậu. Cùng là giao diện gốc nhưng ko bằng đc một con ss cài rom pixel (ko có đk thử pixel), camera cực tệ, màn hình đễ hư.
Và đặc biệt cảm biến tiệm cận toàn lỗi, mình bị trên con 8 và 3.1
Nokia comeback. 👍👍
qhi
TÍCH CỰC
7 tháng
Nokia điện thoại tệ lắm, nokia 6.1 của mình giờ cứ tự tắt nguồn và loa rè, muốn ko bị tắt thì phải cắm sạc vào 😃
crazyman12
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@qhi Hay là bị chai pin bác, trước em xài dt cũng từng bị vậy, do em cứ sạc chút lại rút ra xài, cả ngày cắm sạc rút sạc cả chục lần như thế chừng vài tháng là máy cứ tự tắt nguồn, nản quá em chuyển qua Nokia xài luôn đến giờ
qhi
TÍCH CỰC
6 tháng
@Cononel Tôi mua nokia 6.1 chính hãng vn mà.
qhi
TÍCH CỰC
6 tháng
@crazyman12 Khả năng cao là phồng Pin bạn ơi, chai pin ko thể làm đc sạc đầy 100% rồi từ tắt đc.
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Your Life By My Side Con Nokia 8 nhiều bác review xài ngon mà, với lại mấy đồ điện thoại hãng nào mà dám nói máy mình lâu lâu không có con lỗi ngày lỗi kia bác ơi, nói bệnh chung HMD thì hơi quá
Ra mấy con đt chẳng thấy nổi bật gì, loại cao cấp thì Ko đua nổi vậy nên dựng lại cho khoẻ thân đi anh No ạh
finnfinns
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@NDC9057 HMD sao ko lấy lại mấy thiết kế bên ngoài cũ các dòng chạy WP ngày xưa nhỉ. Giờ vẫn thấy nó đẹp và hợp thời. Ngày đó chịu chạy Android thì chắc gì chết thảm.
@finnfinns đẹp hợp thời hồi nào? giờ có hãng nào làm kiểu đó nũua đâu mà hợp?
@ragefighter giờ ra lại con Lumia 925, 930, 1020 chạy Android mình mua lun và ngay
@hiepmu ông mua nhưng người khác ko mua thì cũng dẹp tiệm thôi thím ơi. chẳng lẽ thím bao lô luôn ah?
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@NDC9057 Mình thấy từ khi quay lại đến giờ thấy họ cũng nỗ lực nhiều lắm rồi, mới cả điện thoại mình xài thấy ổn mà, với mình thì thiết kế ổn, pin trâu, cam đẹp, cảm ứng mượt là quá ok, nhất là giá Npkia lại rẻ nữa
Khi nào điện thoại nokia do chính nokia sản xuất đi rồi tính. Đằng này nokia do thằng nào đó làm thi thôi chịu 😆)
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@gatheringviolet Vẫn là công ty Phần Lan, Nokia vẫn là hàng châu Âu và vẫn chất như xưa mà bác
Phải chi Nokia mua lại HMD và làm lại từ đầu. Chứ trong tay HMD cảm thấy nó không đi lên nổi.
@liemstar vốn đâu ra? cạnh tranh sao lại TQ? cũng tèo thui. Bữa htc google mua lại 900tr phải hem? giờ đắp chiếu ko thấy ra mẫu đt nào chú ý luôn. nói chi 230tr thì có nhét kẻ răng với mảng này.
@ragefighter Chỉ mua 1 phần để phát triển Pixel thôi. Chứ HTC thì vẫn của riêng nó. Nó vẫn ra vài máy cùi cùi chứ không ra cao cấp.
@liemstar thì 900tr đó cũng dau vực nổi.
lyphucvinh
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@liemstar Giờ nhiều hãng cạnh tranh chứ đâu như xưa Nokia chiếm vị thế độc tôn, Nokia được như bây giờ là cũng cố gắng nhiều lắm rồi đó, mà em thấy HMD làm tốt mà, đưa Nokia quay lại và được nhiều người đón nhận mà
@lyphucvinh Nhưng phần mềm và phần cứng Nokia vẫn làm tốt hơn rất nhiều. Phần mềm và phần cứng của Nokia có khá nhiều vấn đề. Chưa nói đến thiết kế hay những thứ khác thì ko có gì khác biệt
H xài dimen cho rẻ thôi, 765G mắc quá
Ánh sáng le lói cuối con đường hầm, chúc mừng Nokia Mobile, có tiền rồi ra máy ngon nhanh cho anh em mua 😁
Ủng hộ Nokia quay lại bằng con Nokia 8. Đáp lại là màn hình bóng mờ, loa ngoài tậm tịt, pin chai (mở camera lên -> restart, tăng độ sáng lên hơn 70% ->restart, đôi lúc lướt web cũng restart luôn). Nói chung là những lỗi gặp phải cũng giống như hội group xài Nokia 8 gặp phải. Tốt quá HMD 😆!
@Ryzkie Giống tôi nhưng tôi bị mỗi lưu ảnh khi xem trên nền xám và em nó đã ra đi khá lâu rồi 😃)
linhcuuhoa
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Ryzkie Đồ công nghệ cũng có lúc hên xui, bác xui thôi chứ nhiều người dùng Nokia thấy ổn mà
@linhcuuhoa Là dùng chưa đủ lâu thôi. Nokia 8 đến nay cũng 3 năm rồi và trên hội nhóm Nokia 8 đều bị chung 1 bệnh hết.
Vnđ?!!!!
Viết bài cẩu thả quá, đầu tư 200 triệu thì làm ăn khỉ gì
duc_knight
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@huydownload Cách thức để kéo anh em xem vs comment thôi mà bác, mod nào chẳng vậy 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019