Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hộ chiếu giấc mơ - gói du lịch trong mơ kỳ lạ ở Anh

Rubi Lee
3/11/2020 4:37Phản hồi: 34
Hộ chiếu giấc mơ - gói du lịch trong mơ kỳ lạ ở Anh
Du lịch trong mơ - không còn là một cụm từ mang ý nghĩa chế giễu nữa mà nó thật sự đã trở thành thực tế. Đó chính là ý tưởng của một công ty lữ hành Love Home Swap nhằm vượt qua những khó khăn trong đại dịch lần này, nhất là khi số ca nhiễm ở Anh vừa mới tăng mạnh. Theo đó, công ty Love Home Swap vừa cho ra mắt gói dịch vụ du lịch mang tên “Kỳ nghỉ trong mơ” mà tại đó du khách có thể tận hưởng chuyến đi du lịch đến nhiều nơi tuyệt đẹp và cam kết miễn dịch 100% và không cách ly.

Công ty Love Home Swap cung cấp cho những người muốn đi du lịch một hộ chiếu giấc mơ, bạn chỉ cần tải nó miễn phí từ trang web. Trong quyển hộ chiếu đó du khách sẽ được hướng dẫn tận tình các bí quyết, cách làm thế nào để nằm mơ và thật sự đặt chân đến đó trong giấc mơ. Mặc dù điều này nghe có vẻ không đáng tin, thế nhưng phương pháp này hoàn toàn được nghiên cứu và có cả sự giúp đỡ của chuyên gia giấc mơ Charlie Morley.

Một số bí quyết trong hộ chiếu giấc mơ bao gồm việc bạn cần nghiên cứu những nơi bạn muốn ghé thăm trước khi ngủ, viết chi tiết về kỳ nghỉ mà bạn hằng mơ ước, đặt bút vẽ phác hoạ hình ảnh chính bạn đang ở địa điểm đó và viết ra những lời khẳng định rằng bản thân muốn ở đó… Tất cả những việc này sẽ giúp bạn cảm thấy chân thật hơn trong giấc mơ.

Những bí quyết này dựa trên các kỹ thuật can thiệp giấc mơ lucid dreaming và dream incubation giúp chúng ta có thể chọn những gì mình muốn mơ về. Vào năm 1978, một nghiên cứu chỉ ra rằng 38% đối tượng có thể sử dụng kỹ thuật ấp ủ giấc mơ để thay đổi nội dung giấc mơ chỉ sau vài ngày luyện tập.

Kỹ thuật lucid dream đã được nhiều người biết đến sau sự thành công của bộ phim Inception vào năm 2010. Thuật ngữ này được đặt bởi bác sĩ tâm thần Frederik Van Eeden có nghĩa là một giấc mơ mà người mơ vẫn ý thức và biết được mình đang mơ hiểu nôm na là mơ tỉnh. Trong giấc mơ đó, người mơ có thể điều khiển và kiểm soát vai trò của chính mình trong mơ. Khác với những giấc mơ khác, bạn vẫn có thể nhớ được hầu hết nhiều chi tiết trong giấc mơ này sau khi thức giấc. Cũng chính vì cảm giác trong mơ quá chân thật nên nhiều người không thể phân biệt được đâu là thật đâu là giả, khiến cho giấc ngủ không sâu. Theo Healthline cho biết ước tính 55% người đã từng ít nhất trải qua cảm giác mơ tỉnh.

Còn dream incubation là một kỹ thuật điều khiển giấc mơ, hướng bản thân mơ đến một nội dung nào đó. Chuyên gia giấc mơ Morley cho biết kỹ thuật này thật sự hiệu quả và đã được nghiên cứu từ những năm 1970 và ngạc nhiên là rất dễ thực hiện. Kết hợp giữa quá trình hình dung và khắng định thôi miên não trước khi ngủ. Đa số mọi người sẽ tác động đến giấc mơ chỉ sau một vài đêm luyện tập. Kỹ thuật này còn giúp chúng ta mơ một cách chọn lọc hơn. Trong một nghiên cứu của đại học Harvard, tiến sĩ Deirdre Barett đã yêu cầu những sinh viên tham gia hãy tập trung vào một vấn đề trước khi đi ngủ trong nhiều ngày và kết quả cho thấy 75% người tham gia nghiên cứu đã có thể kiểm soát giấc mơ của họ nhờ vào kỹ thuật dream incubation này.

Hiện dịch vụ hộ chiếu giấc mơ đã được ra mắt và hoàn toàn miễn phí để anh em có thể dùng thử.

Theo Forbes
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều ys tưởng thế
Kích cầu sau dịch 😁
Mua 1 xuất rồi đi du lịch cùng Rubi lee dc k nhỉ
@nguyenvietthe Mình đã Bôk vé với Rubi rồi. Bác đợi khi khác nhé. 😆
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenvietthe Có khi nào mơ xong tỉnh lại nghĩ tới là ói k
Mắc ói quá
Vãi thế, muốn xoạc trong giấc mơ thì cũng làm y chang?
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bạn nhật nghiêm túc thì có thể làm được nhưng sẽ bị ướt quần 😆
@bạn nhật Bạn mơ thử xem, nhớ nghiên cứu kỹ trước khi mơ
@bạn nhật ko để trống bình luận
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
Vậy là câu nói: ko ai đánh thuế những giấc mơ giờ sai rồi =))
VAdaihiep
TÍCH CỰC
3 năm
@trontu20 Đang free kìa 😄
ph@m.duy
TÍCH CỰC
3 năm
Mình từng điều khiển được nội dung muốn mơ, nhưng k nhiều chỉ tình cờ. Giờ thì k có thời gian để ngủ mơ nữa 😔
Kiểu như trinh phim Inception của Leo Dicaprio ấy nhỉ ? Xâm nhập cả giấc mơ người khác luôn thể 😂
tối ngủ mơ mà sáng dậy thành sự thật dc thì tuyệt nhỉ 😁
@nhoxs2zin Nếu mà gặp ác mộng thì chắc không còn tuyệt nữa đâu 😆
code
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tự phác thảo giấc mơ rồi điều khiển giấc mơ ... có ai nghĩ giống mình không nhỉ ? 😆))
VỤ NÀY KIỂU NHƯ THÔI MIÊN, ĐIỀU KHIỂN GIẤC MƠ. Ở VIỆT NAM MÌNH CŨNG CÓ NHỮNG DỊCH VỤ NÀY LÂU RỒI, TÌM NHỮNG NGƯỜI COI BÓI GIỎI LÀ LÀM ĐƯỢC.
Thứ tạo ra giấc mơ là cần sa chuẩn bị ế đến nơi rồi.
daibt
ĐẠI BÀNG
3 năm
vui nhỉ... 😁
Hay đấy nhỉ. ko biết có mơ được ko hay chỉ gặp ác mộng
@hoangsytai Lý thuyết thì là vậy còn thực hành thì chắc phải qua tập luyện nhiều nữa, nhưng mình thấy rằng nếu ban ngày mình mải tập trung suy nghĩ nhiều về 1 vấn đề gì thì tối sẽ hay mơ đến việc đó
Hay ho phết nhờ, chắc phải dùng thử
tập hoài ko được
VAdaihiep
TÍCH CỰC
3 năm
Rồi có bị kẹt ở limbo không các vị huynh đài?
TRK
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe như đùa!
cái này thực hiện được nhé các bác!
cũng đơn giản, có 2 cách, nhưng mà ko được như các bác tưởng tượng đâu, như kiểu đi biển là nhìn thấy mình ở giữa bãi biển thấy nắng thấy cát, mà chỉ cảm nhận đc 1 phần thôi, nhưng đặc biệt nhận thức được cảm giác nhé, vs lại cũng hên xui lắm, khả năng đc 6-70%.
Nó cũng có cái tốt mà cũng có cái không tốt, nói chung là mệt não.
Bác nào thích thử thì e chỉ cũng hay chứ ko phải ko đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019