Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

 Hỗ Trợ Chia Sẽ Khắc Phục Vấn Đề Hư Hỏng Về Macbook Và iMac...

Sai Gon Macbook
25/4/2012 3:9Phản hồi: 546
546 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macbook pro của mình bị hiện tượng đang sài wifi bình thường thì tự nhiên bị báo no internet access, mặc dù mạng vẫn bình thường. Sau khi mình bấm refresh thì lại hết, nhưng sau 1 lúc lại bị. Mình sài win 7 bằng bootcamp
@doctormedia máy mình bị mất phân vùng Mac OS 😔, máy để yên thì không bị sao hết, nhưng nếu di chuyển như đi học, đi làm, thì sẽ gặp hiện tượng đó. Máy mình đã từng bị rớt 1 lần :-s
@st4r4t4gin bạn nên format trăng ổ rồi cài trắng tinh xem sao? nguy cơ tại ổ là rất cao. có đk bạn mượn đc ổ cứng khác lắp vào cài xem sao nhé!!!
nhd862000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy Macbook Pro của mình bị lỗi jack cắm headphone, mình lấy dây optical cắm vào thì ra được âm thanh 5.1 rất ok. Còn khi cắm lại jack 3.5 để nghe bằng tai nghe thì âm thanh rất bé, dường như không nghe thấy gì. Bạn hỗ trợ mình với nhé.
Mình có con Magic Mouse, mặt cảm mứng và click thì ok, còn rê chuột thì k rê được, không biết là bị làm sao nữa?
nhd862000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doctormedia Loa ngnài ok bác ơi, jack optical cắm cũng ok. Tỗi tai nghe cắm vào thì tịt.
Em vừa mua con mac 13 bản 2015 256gb . Em vào disk utility để chia phân vùng thì chỉ thêm được 1 phân vùng nữa ( Sau khi ấn dấu + ở dưới thì ra thêm 1 phân vùng ) . Vậy làm sao để thêm phân vùng thứ 3 ạ ?
PS: Ngoài ra em muốn tìm 1 số trang web để down 1 số phần mềm ..... như igetter , nhưng tìm hoài không ra. Thấy mấy bác post link mà kiểu như không đảm bảo lắm. Nên nhờ mọi người cho xin trang nào uy tín với.
Em cảm ơn
Screen Shot 2015-06-16 at 9.29.50 AM.png
Máy mình macbook pro Mb 986, muốn nâng lên ram 8g crucial bus 1333 và SSD samsung evo 850 512 g được không? Thanks
Có ai bị rè loa như mình không? Mình dùng MGX72, sao cái phần cứng của MacBook dởm thế nhỉ 😔. OS X thì quá hay rồi.
Bác cho em hỏi phát.
Cái cảm biến macbook . Em tưởng là khi tối thì đèn bàn phím sáng lên. Hiện tại thì e bị ngược lại. Em bật đèn bàn phím , lấy tay che cảm biến lại thì đèn bàn phím lại tắt 😔 Bỏ tay ra thì đèn bàn phím lại sáng . có vẻ ngược nguyên lý nhỷ .
@doctormedia Thế mới bảo ngược đời bác ơi . Em bật đèn phím, che cảm biến thì đèn bàn phím tắt 😃)
@manutd94 máy em mid 2014 cũng bị hết bác này trong khi đó cái cảm biến màn hình vẫn dùng được , chỉ có cảm biến blacklit trên bàn phím không dùng được. Em đã check mục Adjust keyboard brightness in low light những cũng không được luôn. Bác cho e ý kiến với
bạn ơi!! giúp mình với

-mình cài win xp trên latop macbook a1811 divers ok hết nhưng chuột trên macbook không hoạt động,chuột gắn ngoài thì ok,mình dùng usp vô win cứu hộ thì chuột mac hoạt động bình thường!!! bạn có nào giúp mình với!! thankls
em có con macbook air 2011 13 inch
lúc đầu nó bị kẹt 1 phím \| trên phím backspace
nên mình mua thêm cái bàn phím apple wireless xài tạm
đùng phát hnay mở lên nó liệt gần hết phím còn lại
bluetooh ko kêgs nối dc với bàn phím ngoài
cái này thay bàn phím hay có liên quan gỉ tới main ko vậy thớt
bạn ơi!! giúp mình với

-mình cài win xp trên latop macbook a1811 divers ok hết nhưng chuột trên macbook không hoạt động,chuột gắn ngoài thì ok,mình dùng usp vô win cứu hộ thì chuột mac hoạt động bình thường!!! bạn có nào giúp mình với!! thankls
https://www.tinhte.vn/threads/loi-hu-man-hinh-hay-hu-cap-macbook-air.2485139/
mong ad hỗ trợ em vấn đề này nha. em không biết nên tiếp tục sd hay đem đi cửa hàng sửa. em sợ máy em đang vẫn sd bình thường sau khi đem ra tiêm ng ta không biết sửa lãi phải thay màn tốn 4tr mấy.
@doctormedia địa chỉ mình ở đâu vậy bạn
e có đọc 1 bài thấy bác viết có sửa magic mouse nhưng gọi thì bác bảo k chán quá.e định hỏi tiếp thì bác tắt máy rồi 😔.e muốn hỏi là cn mac md101 của e vào word hay exel của microsoft office 2015 lúc mở ra rât chậm có phải do ổ cứng k a?.e muốn đổi ssd thì nên đổi ssd gì?có cần phải nâng cấp ram k ạ?
Em được ng khác cho con macbook air đời 2014 bị hỏng. Giờ em bật máy không lên, cắm sạc vào thì ko có đèn sạc nhưng bấm phím capslock vẫn sáng. Các bác bắt bệnh hộ em cái. Em cảm ơn.
Bác ơi macbook air 2015 của e 2 hôm gần đây khởi động không lên khi tắt máy vài tiếng. Tắt máy vài tiếng ấn giữ nguồn ko lên mà lại nghe thấy có tiếng cạch cạch cạch nhỏ liên tục. ấn nút power là kêu cạch cạch luôn. Phải cắm nguồn điện vài phút mới khởi động lên được. tắt máy 5-6 tiếng lại bị. B biết nguyên nhân sao k bạn? mong sớm nhận đc phản hồi từ bác!!
(liệu có phải do 2 hôm nay thời tiết ẩm ướt ko nhỉ 😔 hiện tại lại đang hoạt động bình thường :( ko biết có bị lại không nữa :( )
2 hôm nay lại hđ bình thường rồi bác ạ. chắc do thời tiết ẩm ướt. 2 hôm trời ẩm ướt mà e dùng macbook đặt ngay trên chiếu cói trên nền.
Còn vụ này nữa, e thoát iCloud mà ko thể nào thoát đc, còn cái keychain ko thoát nổi, n vẫn cứ bị tích mãi ko thoát đc. Ko biết vào internet recovery để reinstall có xoá đc k bác?
Các bác giúp e với ạ!
E chót dại download Pages & Numbers trên Appstore. Giá của nó là 19.99$ mỗi app. Khổ nỗi e vẫn down được trong khi thẻ Visa k còn tiền. Giờ mỗi lần muốn down app khác hay update là nó lại yêu cầu điền lại Security Code của cái thẻ Visa. Vì thẻ hết tiền rồi nên dù có điền thế nào nó cũng hiện Invalid Security Code!
Appstore trên Iphone cũng bị yêu cầu điền lại Security code của Visa. Mọi người giúp e với, e cám ơn trước ạ!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019