Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.379
2.379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác biết kiểm tra ntn để biết ổ cứng HDD đã được thay mới không ạ? Tình hình e là đang đi bảo hành thay mới HDD laptop dell nhưng muốn kiểm tra lại cho kĩ? Tks ạ
DellSupport
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoang_nd Thay ổ cứng thì toàn bộ windows, phần mềm, dữ liệu phải cài lại hết.
Em cảm ơn
Anh cho em hỏi, em có thể tự mua ổ cứng mới về thay được không, có phải cài đặt gì không tại em không phải dân kỹ thuật.
hoang_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác có thể hướng dẫn chi tiết recovery lại bằng USB đc k ạ? Và recovery bằng USB thì khác gì với reset lại win trên máy ạ? Tks bác
DellSupport
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoang_nd Hi Hoàng,

Bác tham khảo cách làm trên website của Dell nha, http://www.dell.com/support/article/my/en/mybsd1/SLN302905.

Theo mình hiểu thì Recovery bằng USB thì xóa toàn bộ data, software ... trên partition chứa OS. Reset lại windows thì máy chỉ ghi đè/xóa các setting của windows mà thôi, không ảnh hưởng đến data trên máy.
hoang_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
E
E k quan trọng dữ liệu trên máy thì recovery bằng USB có sao k ạ?
hoang_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
E cài đặt cái driver này thì bị lỗi k biết vì sao. Bác giúp vs ạ FB_IMG_1487701905343.jpg
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
7 năm
xin phép mod hỏi máy dell alienware 14
pác nào có biết lỗi này xin hướng dẫn chỉ dẫn nơi sửa chữa or thay thế
đây là video em nó
https://app.box.com/s/za1mf4mvjn85gf2lypo3f8ceniexmcc6
p/s các pác thông cảm up lên youtube thì ko thể xuất bản nên phải up lên host, các pác giúp đỡ thì tải về giúp nghen
tks so much😁
Mình mới mua laptop Acer VX15 nhưng vào dxdiag phần display không thấy hiện tên VGA rời mà là phần onboard , VGA ở mục Render bên cạnh.
Vào các game thấy hiệu năng rất chán , WOT fps chỉ được 40 để mức trung bình ? Không biết có phải là do vga ko nhận hay hiệu năng của GTX 1050 trên lap chỉ được vậy.
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhbinh86hp vào bios xem có tắt đc vga onboard ko? nếu tắt đc nó mới chạy vga rời ko thì chỉ optimus😃
@thanhbinh86hp Đang sử dụng pin thì chắc win tự change thành sử dụng cảd on đó, muôn vga rời thì có thể setting trong Power Option / Change Plan setting thành vga rời
Các bác ơi cho em hỏi chút. Em có con Desktop lâu giờ chơi liên minh vẫn mượt mà, bỗng dưng gần đây khi mới vào game 2 phút đầu lúc nào cũng bị giật giật khi click chuột cho tướng di chuyển, sau 2 phút lại bình thường, lần nào cũng thế. Cho dù em có cài lại từ win 10 xuống win 7 vẫn vậy, em thử đổi thanh RAM vẫn vậy.
Cao nhân nào giúp em với ạ.
máy mình bị vầy là sao
Cho e hỏi cách khắc phục lỗi nvidia install failed được không.e xài pc,win 10 pro
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai giúp em vs ổ C của em sao cứ bị đầy hoài 😔:(:(
Các bạn cho mình hỏi mình có con laptop Dell inspiron 15R core i5-3210M, 2.5Ghz, Ram 4GB, xài window 8.1. Trước xem film HD or full HD thì bình thường. Từ lúc nó bị nước vào, đem đi Dell sửa thì về xem đc film hd, full hd nhưng nó bị rè tiếng, thậm chí trước khi nâng cấp bản MPC-HC.1.7.11.x64 thì xem còn bị chậm (kiểu tua chậm ấy), trong khi xem film nhẹ, ca nhạc thì k sao. Lúc thay họ bảo card màn hình rời giờ k còn xài đc, chỉ xài onboard thôi. Các bạn có cách nào để xem film k bi rè không?
Mình đang sử dụng dell vostro 5568 i5 có win bản quyền đi kèm . Mình định lắp thêm 1 ổ cứng SSD cho tốc độ xử lý nhanh hơn . Mình có hỏi cửa hàng thì họ bảo không thể chuyền win bản quyền sang ổ SSD . Không biết TTBH có thể hộ trợ mình cài win bản quyền sang ổ SSD không ?
Cho em hỏi. Máy em là dell XPS 15 9550, số Service Tag: 92CKQ72. Em xem thì thấy máy có 30G SSD, cài Rapid Storage thì thấy có hiện ổ nhưng làm thế nào để sử dụng ổ đó ạ?
huybie
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi Vostro 3559 có thêm ổ SSD được không? thêm chứ không phải thay nhé..
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@huybie Đc bạn, bỏ ổ DVD ra thôi.
huybie
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đồng Red ổ DVD thì mình không dùng bỏ cũng được nhưng ra bảo hành có còn được hay không? vì máy còn BH đến tháng 9.. và không biết thay vậy có mất thẩm mỹ chổ ổ không?
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@huybie Phải mở nắp lưng máy đó bạn, nên sẽ mất tem bảo hành. Còn ổ dvd mình gắn hdd vào và xài chính cái nắp dvd đó gắn lại lên caddy nên bề ngoài ko thay đổi gì cả.
Mong bác giúp đỡ. Máy mình mới mua mà chạy trình giả lập vào game màn hình hiện đen. Xin cách khắc phục. Máy mình là dell 17" 5000
trungkrongpa
ĐẠI BÀNG
7 năm

Máy của Em thì lên màn hình ngoài, màn hình laptop thì không lên mà còn bik sọc. Có ai giúp với. Máy rất nóng, core i7.
DellSupport
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungkrongpa Vậy khả năng là hư màn hình LCD laptop hoặc cái LCD cable của laptop bị lỗi rồi bạn.
@DellSupport Máy bị như này là sao ạ
DellSupport
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghientrang90 Bạn thử vào BIOS xem có bị trắng một bên màn hình như này không ? Nếu trong BIOS vẫn bị thì nên gọi bảo hành nhé (nếu máy còn bảo hành)
@DellSupport Máy hết bảo hành lâu rồi, nó chỉ bị lúc khởi động thôi 1 lúc sau tự hết
justin_vn
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng Dell Vostro 5568.
Cho mình hỏi cảm biến vân tay có sử dụng đc mục đích gì khác ngoài mở khoá màn hình k? Mình dùng driver tải trên web support của dell quét vân tay rất chậm và thường k nhận dạng được.

Ngoài ra thì con này của mình cùng chip I3 thế hệ 7, ram 4Gb, card màn hình 2GB nhưng chạy chậm hơn hẳn con Dell inspiron 14 chip core 2 duo, ram 4GB, con này mình dùng đc 8 năm rồi.
Mình đã thử cài lại chung 1 bản win 10 cho 2 máy nhưng tốc độ mở máy, mở khoá màn hình của con Inspiron vẫn nhanh gấp đôi con Vostro mới.
Tôi có con Dell "cùi" Inspiron 6400-E1505 đã nâng cấp RAM lên 4GB, HDD 500GB. Còn CPU hiện là Intel Core Duo T2300, nếu nâng cấp lên bằng con CPU T7500 (Core 2 Duo, 2,2Mhz, 4 MB, L2 Cache) có được không các bác (con CPU này đã có từ máy khác bị hỏng màn hình)?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019