Hổ và sư tử ở vườn thú quốc gia Washington phục hồi sau một tuần nhiễm COVID-19
Rất hay và hữu ích!/5 người
Rubi Lee
một thángBình luận: 50
Hổ và sư tử ở vườn thú quốc gia Washington phục hồi sau một tuần nhiễm COVID-19
Những con hổ và sư tử tại Vườn quốc gia Smithsonian ở Washington đang được chữa trị sau khi mắc COVID-19 vào tuần trước. Theo bác sĩ thú ý của Sở thú cho biết những con vật này có thể đã nhiễm COVID-19 từ người trông coi vườn thú, người này đã mắc bệnh mà không có triệu chứng và lây truyền virus cho tất cả 9 con thú.

Vườn thứ đã phát hiện những con vật này bị ốm sau khi nhận ra sư tử và hổ hầu như không động đậy di chuyển và gặp tình trạng chán ăn. Theo tiến sĩ Donald Neiffer, trưởng bác sĩ thú y cho biết: “Dịch bệnh đã lây truyền một cách âm thầm. Tôi tin rằng từ thứ 5 tuần trước, một con vật đã có biểu hiện hơi bất thường, nhưng nó vẫn chưa có gì to tát để chúng tôi phải can thiệp.”

Thế nhưng chỉ trong vòng 48 giờ sau, những con vật khác bắt đầu xuất hiện dấu hiệu hôn mê, ho khan và hắt hơi. “Đó là khi mọi thứ bắt đầu trở nên tồi tệ hơn và chúng tôi phải bắt đầu áp dụng các biện pháp an toàn sinh học. Sau khi tiến hành kiểm tra và áp dụng các phương pháp điều trị COVID-19 khác nhau cho các triệu chứng, những con vật này sẽ sớm hồi phục và khoẻ mạnh trở lại. Chúng tôi nhận thấy sức khoẻ những con vật đang có dấu hiệu tốt lên từng ngày. Chúng đã bắt đầu ăn trở lại và đi đạo nhiều hơn, đồng thời ít tiết dịch và ho hơn. Tôi hy vọng vào thứ 2 sắp tói, các con vật sẽ có sự cải thiện đáng kể."

Theo Reuters
50 bình luận
Con vật còn bị huống gì
@phucprolangtu Huống gì sao bạn?
@lxhxxnxxx huống gì con người
Cười vô mặt
@HvyPh Thế là ý là vật thì khó bị hơn người à bạn?
@lxhxxnxxx Nói về thể chất thì bọn này chắc chắn hơn con người. Con người chưa bao giờ là loài có thể trạng mạnh trong thế giới động vật
tôi chỉ mong tương lai sau này dịch bệnh toàn cầu tiếp theo sẽ là dịch virus -T , dịch virus Zombie lan ra từ Mỹ sau đó lan ra khắp thế giới....quân đội sẽ vào cuộc , và từ đó tôi sẽ cầm súng và vài chục bằng đạn phòng hờ khi hết đạn, 1 chiếc xe hơi kiêng cố tự làm ở nhà....và sau đó vào siêu thị lấy thực phẩm vì lúc đó ai cũng chết hết rồi , xác nằm la lết dưới đất. chỉ còn vài trăm người ở thành phố....lúc đó tui sẽ đi cứu người và cùng nhau sinh tồn... nghĩ đến đây thôi đã thấy rất là vui rồi....
@kixx Vn mà Ấn và Mỹ chết chúng nó chỉ nói toang rồi toang rồi rồi cười
@Đặng Vi Phú bớt chơi game lại đi bạn
@Đặng Vi Phú công nhận bạn xài hàng xịn thiệt, lần sau kẻ mỏng mỏng thôi bạn
@Đặng Vi Phú Lấy cây súng 10cm đút đờ ít zombie, vài chục băng đạn là vài chục lọ gel bôi trơn durex wheather shield =)). Lúc nứng quá ko chịu đc, thì trâu bò, chó lợn gì bên đường chơi tuốt =)). Viễn cảnh của thím là đây ; ))
Không biết con hổ ho nghe như thế nào nhỉ?
@tvu732 Chắc sẽ nghe là Hố Hố
Cười vô mặt
@Saigonknight Ho gâu gâu gâu
Có trường hợp nào lây ngược từ động vật sang người hơm ta? 🙄
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 trong cộng đồng thì chưa dc ghi nhận
nhưng ca đầu tiên khả năng cao là từ dơi lây cho người đó anh :3
@kixx Trước đây từng có thuyết âm mưu cho rằng dơi là tác nhân chính gây nên sự lây lan trên diện rộng nhưng rốt cục lại ko phải 🙄
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 chưa kêt luận đc ,chớ giờ fai hay ko cũng ko biêt đc
cho tq cả năm thì nó dọn hiện trường rồi ,còn gì đủ data mà trace back : )))
@crazysexycool1981 chưa có kết luận mà cưng
subtle
ĐẠI BÀNG
một tháng
Mấy bạn cứ tự tin đề kháng cao là tự khỏi đi, rất hiếm có nhé
Đến hổ với sư tử nhiễm covid còn gục nữa là
Vậy covid sẽ ko bao giờ hết vì nó trú ẩn đủ chỗ
Tại USA bất kỳ chỗ nào có cụm từ Smithsonian từ bảo tàng, vườn thú thì bạn đều được vào thăm quan FREE hết nhé. Nói về vườn thú Smithsonian này tại DC có nuôi mấy con Panda nhìn tếu lắm trong đó hệ thống camera giám sát khu vực nuôi nhốt riêng mấy con này lên đến vài chục góc máy. Ngoài ra trong này có nhiều loài thú vật rất to, kỳ lạ mà ở VN chúng ta ko bao giờ có dịp thấy.
Các bác cho em hỏi là có ngày phán xét không?
Mấy con hổ này con hơn khối người ở Vn ta đất nước ta.
chó moè có dính ko ta
mấy con này có chích vacine chưa ta?
haizz chị Cô Vy này ghê gớm quá mà, đến cả chúa sơn lâm cũng không thoát nổi
Hổ thì hệ miễn dịch chắc cũng mạnh nhỉ?
Covid không chừa gì luôn
Nhìn dễ thương quá nhỉ
tội ghê
Khổ, không đeo được khẩu trang đấy mà...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019