Hỏa hoạn tại Nhà thờ Đức Bà Paris, tháp chuông và mái vòm của công trình 850 năm tuổi đã đổ sập

ND Minh Đức
15/4/2019 19:33Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoadang209
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hangu Sự vô cảm thật đáng sợ ! Thay vì đồng cảm trước biến cố hỏa hoạn thì bạn hả hê cho rằng đó là đích đáng ! Bạn thật sự là một "sản phẩm" hoàn hảo của giáo dục, xã hội VN !
BBW
TÍCH CỰC
5 năm
@khoadang209 Cháy chung cư có ai hả hê không? Cháy thư viện có ai hả hê không? Tại sao cháy nhà thờ với bị biểu tình thì người ta hả hê thế? Kiếp làm chien đợc nhồi từ nhỏ thì sao hiểu được =))?
@khoadang209 nên đi dạo 1 vòng các diễn đàn lón của thế giới, và sau đó bạn sẽ sửa lại "thất bại của giáo dục toàn cầu"
Hangu
TÍCH CỰC
5 năm
@khoadang209 Tôi vô cảm hay bạn đang cố đóng vai một người tốt? Cháy ở trong nước các bạn có quan tâm đồng cảm như thế này ko? Hay chỉ chăm chăm vào chửi những người lính cứu hoả đang oàn mình chống lửa?
mai van tong
ĐẠI BÀNG
5 năm
xời, xây lại chứ đã làm sao.Không bền bằng kim tự tháp rồi, Thọ gần 1k năm cụ đi cho con cháu nó phát triển cái mới. Bên Pháp thế mà lạc hậu, ở VN có khi được giải tỏa, xây chung cư từ lâu rồi 😁:D:D:D:D
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa được tham Paris mà nhà thờ đức bà đã cháy 😔
@giangcj Bác đợi sửa chửa lại xong rồi đi tham quan luôn.
Chắc chắn ai đó đã đốt chứ ko phải tự cháy vớ vẩn dc.
Nhà thầu của Pháp cẩu thả rồi. đề nghị qua VN xem nhà thờ đức bà trùng tu thay mái ngói 200 tỉ. thầu VN quá pro.
c2710
ĐẠI BÀNG
5 năm
@holale : sao trong đây vẫn còn cái thể loại này nhỉ ? tội nghiệp thật , chắc bị nhồi sọ và tẩy não rồi
Sao mà có thể cháy dễ dàng một công trình biểu tượng tại một nước tôn trọng giá gị lịch sử như Pháp? Thật không thể tin nổi, thà là khủng bố, thà là chiến tranh.
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
tại sao ở diễn đàn công nghệ lại có bài này để các thánh giữa 2 phe nào đó lại tổ lái chính trị 😆
Thật đáng tiếc
Nghiệp quật
Với người bình thường thì tiếc nuối bao nhiêu thì những người có đạo lại càng nặng nề hơn. Biểu tượng của nhiều thế hệ
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
mình chả biết công trình này nên mình ko cảm thấy tiếc.
Mới đi Paris về chưa được một tuần. Paris đẹp tuyệt vời mà trái tim của Paris là Notre Dame. Đây là biểu tượng về văn hóa và lịch sử của Paris và nước Pháp nói chung. Đến đây người ta chiêm ngưỡng Notre Dame không kể tôn giáo nhưng đều ngả mũ trước sự kỳ vĩ của công trình này. Bảo sao ông nhạc sĩ Đức Huy viết "Ngày rời Paris, anh đã để quên con tim...".

Cũng may là những phần quan trọng của nhà thờ đều không bị ảnh hưởng, họ sẽ phục dựng lại được ngay thôi. Pháp vốn là bậc thầy về kiến trúc.

hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
tiếc, thậm chí còn chưa đc qua Pháp
Rixle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách đây 5 năm mình đã từng tham quan nhà thờ này, nằm ngay cạnh sông Xanh ko rõ tại sao lại để cháy lâu vậy. Lịch sử nhà thờ này cũng đã cháy vài lần rồi, sau đó sửa chữa. Lần này chắc cũng sửa chữa nhanh thôi, chỉ mất tiền và thất thu du lịch.
Thật đáng tiếc. Giờ chỉ còn các chi nhánh nhỏ ở các nước.
perhaps
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách đây mấy ngày hấy TV đưa tin đang trùng tu đến 60 tỷ đô mà ta. Hay là đốt rồi xây mới thấy nhanh hơn là trùng tu nên mấy ảnh chơi luôn
@perhaps 1 tỉ € thôi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019