Hòa tấu những tình khúc bất tử, một trong những album hòa tấu mình thích nhất
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 108Lượt xem: 12.142
Hồi Khắc Tên (khacten.com) còn nằm ở Đường số 2, khu Vườn Chuối, Quận 3 mình hay ghé chơi, anh thiết kế bên đó hay mở album hòa tấu này. Bản thân mình cũng thích các bài hát này, và đặc biệt thích cách họ chơi hòa tấu rất mộc mạc, êm đềm.

Lúc đó có xin anh kia chép lại, nhưng cũng chỉ chép được có 3 bài vì anh ấy chỉ có 3 bài thôi.

Hôm nay mưa mưa nhớ lại chuyện xưa, mở 3 bài hát cũ rồi bật Shazam nghe xem là album nào, may quá có link album trên Spotify luôn, lên nghe được trọn bộ thích quá.

Giới thiệu với anh em thích nghe hòa tấu êm đềm, trời mưa mưa, làm điếu thuốc, nghe đã lắm!

Link: https://open.spotify.com/album/3ln2igEQrLsVqPBp1l3jla?si=-6zSiJxOT0en2H7TwQlhIQ
Rất hay và hữu ích!/17 người
Anh em thích nghe hiend, dàn bạc tỉ hay mấy trăm triệu là tùy anh em, với mình thì mình nghe cái cảm xúc của mình với từng bài nhạc, cứ nhạc mình thích thì nghe loa nào mình cũng thấy thích, hihi.

Hồi đó xin được có 3 bài này thôi, up lên Google music, lâu lâu cứ shazam tìm bài mà mãi chả ra, tìm thông tin bài cũng không có vì người cho nhạc họ ghi sai tên album, giờ tìm mới thấy, thì ra đến năm 2018 họ mới phát hành trên mạng.
Screen Shot 2020-05-27 at 10.28.54 AM.jpg
@Nam Air Cái tai bạn kia xịn thật.
@C h i r o Oh. Bạn nói mình mới để ý, mà tuỳ bài thôi bạn, có mấy nốt lên cao nó bị đúng không?
Bên Spotify chất lượng tốt hơn á. 😃
Thích cái ban nhạc của Yanni , quá phê luôn.
@Lê văn zyx Yanni mình thích mỗi Tribute và Nightingale 😃
@Edward Đỗ Hay nhất đó bác
@Tunggf bài này quen vãi
hồi xưa chương trình thiên nhiên thì fai @@
@kixx Phòng cháy chữa cháy trên htv 😆
Bài này nghe ở không gian yên tĩnh trong quán cafe hòa với tiếng mưa ngoài trời. Êm đềm và sâu lắng
@fuaka93 Dallas ,1 đêm mưa 😁
cảm ơn bác không khí đã chia sẻ link
Hay quá
@betxinh Gì chứ hòa tấu Tình khúc bất tử thì cứ kiếm ông Vô Thường Guitar mà nghe .
@ngoinhala E nghe đủ thứ tùy tâm trạng ạ. Thanks bác
Album chán quá. Background noise quá lộ
@TYA Thanks captain obvious
@Nam Air Thấy có track tên là "Mùa thu ko trở lại" -> Nếu là nhạc Hoa cùng tên thì bài đó giai điệu rất hay
@TYA Mình cũng thích bài đó, ngày xưa có cái dvd nghe mãi bài đấy 😃
@TYA Chắc nghe bằng hàng hi-end bạc tỏi mới hết. Master với record dở quá hỏng hết cả nhạc hay
Giới thiệu các bạn Album hoà tấu của Tường Văn - Nơi thời gian ngừng lại!

Thích ghitar thì Album Áo lụa hà đông của Hoàng Minh
Đang nghe, cám ơn mod
Đẫ lưu vào thư viện
Bản Phôi Pha khi chú Ngọc Hát live được Hoài Sa phối lại nghe hay nhất
Từng được 1 anh cũng có trong Tinhte này giới thiệu
Nhạc Trịnh thì Ngoc Lan No1 nhé <3
Screen Shot 2020-05-27 at 21.32.39.png
@Yuri Mikami hihi^^ mỗi người một ý, có người không thể nghe ai khác ngoài cô Khánh Ly, có người chỉ thích Đàm Vĩnh Hưng, nên không nên lấy thước người này đo cảm nhận người khác 😃
@Yuri Mikami hihi^^ nhạc Ngọc Lan hát nghe buồn :3
@Yuri Mikami hihi^^ Nói thật giọng Ngọc Lan bị chỉnh sửa âm thanh 3D kiểu thập niên 90s nhiều quá nghe khác quá nhiều với hát live. Giọng NL hát live rất mỏng và yếu. Tất nhiên người con gái đẹp trên sân khấu thì những điểm yếu khác người ta có thể bỏ qua.
Anh em ai có album này chất lượng lossless Không?
@ngochuytran Bác vào chiasenhac tìm thử coi, mình nghĩ là có. Hiện tại mình nghe trên Sportify nên ko cần tải nữa nghe trực tiếp trên đt hay TV, loa có kết nối internet đều được
Cảm ơn chủ thớt, lưu lại để nghe
Mình thích cố ca sĩ Ngọc Lan. Giọng hát quá tuyệt
Nguyên bài chỉ ko ưng chỗ “làm điếu thuốc”, còn lại đồng ý
có bác nào ở đây thích mấy bài nhạc kiêu Epic không nhỉ ?
Hay, thích nhất bài Diễm xưa.
Đúng nhạc mình thích. Cảm ơn bạn.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019