Hoài niệm một chút về BlackBerry Bold 9900

masarou92
2/9/2020 14:56Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Blackberry Bold nói chung vẫn luôn là dòng đt khiến mình có mức độ hứng thú cao nhất. Nó vẫn luôn là 1 cái gì đó cuốn hút. Nhưng vì sự cổ hủ mà BB đã đánh mất đi ngôi vị dẫn đầu. haiiiizzzz. Thật tiếc quá 😔
@songokusport Bold mà bạn đang nói là dòng 9000, ko phải 9900 nha 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
E72 với Bold 9900 con nào dùng ổn hơn nhỉ
@Hentai Ouji Bold là dòng 9000 bạn nhé, còn 9900 là Bold Touch, so về bàn phím thì E72 ko có cửa cạnh tranh, còn về diện mạo bên ngoài thì E72 đẹp hơn hẳn: sang trọng, đẳng cấp, về pin thì E72 chắc chắn ăn đứt 99 nhưng E72 lại ko có cảm ứng trên màn hình, chỉ là chút cảm ứng ở phần trackpad nhưng khu vực này lại bị cấn ở khung viền chứ ko thoải mái như 99. Cơ bản nếu xét về nhiều khía cạnh khác nhau thì mỗi dòng đều có ưu nhược điểm riêng 😎
hieubs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Cá nhân M đánh giá thì E72 ko đẹp bằng BB 99 bản màu trắng được, thật sự cầm BB 99 bản trắng có cái gì đó khó tả, ko như cầm bản màu đen và E72. M ko phải là fan của BB M đánh giá theo góc nhìn của mình thôi
@hieubs Mình thì lại chúa ghét dùng điện thoại màu trắng, trước này chỉ xài gam tối màu, hầu hết là xài màu đen! Còn với dòng 99 thì mình ko khoái thiết ké, do bề ngang ko cân xứng với tỷ lệ của chiều dài máy! Cảm giác hơi bé bự mặc dù chưa dày đến mức như 9k. Nhưng cơ bản thì bàn phím gõ của 99 cũng khá tuyệt, cảm giác êm, nhẹ, nảy... trackpad cũng như cảm ứng trên màn hình cũng là 1 điểm cộng mặc dù kích thước màn hơi nhỏ 👍
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em này là em cuối mình gắn bó.
Dùng được 4 tháng từ lúc có hàng xách tay về lúc mới ra trước tết 2012 thì phải.
Dùng chải nghiệm khá ổn ở giai đoạn đó, Khi đó con iphone4 đang hoành hành rồi.
Tiếc là qua Cam vài tháng bên đó ko hỗ trợ Bes Bis gì cả nên ko khác cục gạch. Đành chuyển sang iphone. và giờ chẳng có gì thay thế đc iphone 😁
@NgoJewelry Với mình thì từ xưa tới này iPhone chưa từng thế chỗ nổi BB 🤓
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn gắn bó với 1 em Bold 9900 vì độ trâu bò, sóng sánh hiếm khi bị mất ( trừ dưới hầm), bàn phím đã tay, hiển thị dưới nắng (vẫn tốt hơn 1 số em điện thoại bây giờ dù để độ sáng màn thấp) của em nó. Dùng với 1 bao da mà vài năm vẫn ko có dấu hiệu suy chuyển mấy nhưng có vài thứ đáng ghét sau nên thường chỉ dùng em nó như stupid phone nghe gọi, nhắn tin.
1. Lỗi 3rd khi ko có BIS
2. Camera chụp ko đáp ứng được so với cái giá lúc mới bán ra
3. Trình duyệt web giờ tràn bộ nhớ liên tục, vài ứng dụng Youtube ko có app riêng mà chỉ là ứng dụng truy cập web youtube.
4. Tháo thẻ nhớ phải tháo pin, reset máy
5. Khởi động máy khá lâu
@nguoikhach90 Thiếu 2 thứ đặc trưng nhất nhì của dòng 99xx òi: pin yếu, dễ chết nguồn 😁
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Hôm qua bận quá viết được 1 đoạn chạy đi chạy lại quên luôn bác ạ 😁
@nguoikhach90 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Một thời để nhớ
@Bui Duy Loc Cậu nói quen thuộc, đâu đó trong topic nào cũng từng thấy chú nói vậy 😁
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Rất thích con này, thời đó mua con này bản at&t ngồi vỉa hè mua, con này dùng rất thích, điểm yếu là dễ chết nguồn + pin yếu, cam chán, sau có nâng lên q10 chạy ngon hơn nhưng không thích bằng
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Classic không thích bằng q10 và thua luôn 99 về độ thích 😂😂
@geniusbmt Sao vậy? Classic thiết kế to hơn 99, vẫn giữ được đúng phong cách cổ điển từ thời BBOS như 99 mà? Cũng chạy nền tảng BB10 như Q10, lại có Toolbelt, sao lại ko thích? 🤓
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Classic nó to quá, cầm không gọn tay như 99 với q10, với lại pin chết không tháo rời là một điểm trừ, dòng bbos thì mình thích 87-97-99, bb10 thì mỗi q10, lên dòng android thì thôi ko thích con nào luôn 😂😂
@geniusbmt Cả 3 nền tảng mình đều thích, BBOS thì có 87, 99, BB10 thì có Passport Silver, BB Android thì có K2... Có dòng đều có đặc trưng riêng, xài & chấp nhận cả điểm yếu của các nền tảng. Giờ khá hài lòng với chiếc K2 đang xài 😎
khanghk
TÍCH CỰC
4 năm
thiết kế đẹp nhìn ngon tuy nhiên lại pin + bấm phím thua xa 8700.
Nếu trộn thêm được thì ngon rồi
@khanghk Phím bấm của 9900 mà bạn nói thua xa 8700? Bạn có nói ngược ko vậy? 😭
Con đt đẹp nhất nhì của bb
@Mongtonhatlang Với mình thì đẹp nhất phải là chiếc Passport Silver, sau đó là... ko biết nữa... có thể là Classic hoặc 8700 chứ ko thể là 9900 được 😌
@crazysexycool1981 Passpost nhìn ko có đường nét gì cả lấy đâu ra đẹp. 8700 cũng đẹp kiểu nam tính nhưng 9900 nhìn đẹp hơn vì chất liệu xịn hơn. Còn đẹp kiểu pede thì phải nói đến 8100.
@Mongtonhatlang Chắc dưới góc nhìn của bạn thì như vậy, với mình & nhiều người khác thì Passport Silver lại là 1 tuyệt phẩm mà BB từng sản xuất 😎
@crazysexycool1981 Xấu đẹp do quan điểm người nhìn thôi.
@Mongtonhatlang 👍
mình cũng nghiện bb, nhưng k thích bác Crazy... gì ấy ấy, phán như thánh vậy, mình khuyên bạn Crazy gì gì đó, bạn nên bỏ cái chữ Blackberry ở chữ ký của bạn đi, để ký hiệu như vậy mà com men chán lòi
@®️TxJ®️ Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng mình ko đổi, trừ khi mua 1 thiết bị BB khác thay K2 😌
duydynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện tại em vẫn đang xài. Gắn sim nghe gọi là chủ yếu
duydynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 😅 thì xài sao e nói vậy mà. Chắc nghe gọi ít nên mới đc nv
@duydynh Hầu hết trước nay A chưa thấy ai nói 99 pin tốt, ai cũng than pin hẻo, nhanh sụt, lại bị tình trạng lỗi nguồn khá nhiều 🤐
duydynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Đúng rồi. Mình có 2 con 99. 1 con lỗi nguồn, cứ xài 1 chút là tự tắt nguồn nên cất tủ. Con đang xài thì bình thường. Nên mới làm máy nghe gọi sim chính nè
@duydynh Vậy là E đang có trong tay những... 3 chiếc 99 lận? 😳
manhps
TÍCH CỰC
4 năm
Con bold 9900 của mình giờ sạc mãi k lên 😔(
@manhps Kiểm tra nhiều cách: thay pin, thay dây sạc, kiểm tra chân sạc của máy 🤓
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
4 năm
BB chỉ thích từ 97xx đổ về thôi, giờ em vẫn còn 1 con 9700, 1 con 87 xcing, 1 con 87 voda vẫn dùng ngon lành, với 1 con 9000 không lên. lâu lâu lại lôi ra lau với ngắm.
@Tùng0807 Loạt 87xx thì bất hủ òi, thiết kế điển hình của BB thời bấy giờ, đây cũng là model BB đầu tiên mình tiếp xúc: to, đầm tay, phím bấm ngon, hiển thị rộng... cả 1 thời xài & vọc vạch em nó 😌
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 vâng, em cũng con máy đầu tiên dùng là con 87xc, sau lên mấy đời, cuối cùng vẫn về với 87.
@Tùng0807 87 là dòng huyền thoại của BB òi 😁
btdungkts97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhớ quá!
@btdungkts97 Tìm mua lại 1 chiếc để hoài niệm liền hoy 😁
Là một chiếc máy BBOS đẹp nhất, nhưng vào thời điểm ấy chiếc máy này có vài nhược điểm: việc chọn vật liệu hoàn thiện máy là rất tệ, sau tgian sử dụng các lớp mạ ở vách ngăn bong tróc, viền cao su bong nham nhở, dính dính khiến chiếc máy nhìn như thứ đồ ghẻ lở bỏ đi. Máy phải kèm theo dịch vụ Bis, Bes nên sẽ dính lỗi 3rd nếu dùng apps bên thứ 3. Camera dở tệ do ko có auto focus. Pin ngày sạc 3 lần
thanh4177
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bây giờ mang ra xài toàn bị lỗi certificate hết hạn, k biết sửa lại kiểu gì nữa. Đành mang ra rồi lại cất vô tủ
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Máy vẫn mới quá man 😜😜😜
Quá đẹp
Mình vẫn đang xài BB9930 và BB classic Q20.
Lúc không có tiền thì mê em nó lắm, đến lúc có thể mua được vài em thì lại thấy hững hờ dù nhìn em nó vẫn đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019