HOÀI NIỆM: Siêu phẩm một thời NOKIA E6

mr.tuanpz0
9/12/2018 16:45Phản hồi: 14
HOÀI NIỆM: Siêu phẩm một thời NOKIA E6
Gắn bó với tuổi thơ từ hồi mới biết điện thoại di động là gì, cái tên NOKIA đã là biểu tượng trong lòng tất cả anh em yêu công nghệ đến tận bây giờ. Đã rất lâu rồi mình không sở hữu chiếc điện thoại NOKIA nào kể từ khi hệ điều hành Symbian^3 bị khai tử và NOKIA về tay Microsoft. Nhưng những huyền thoại mà NOKIA từng sản sinh thì mình vẫn luôn mong muốn có cơ hội sở hữu lại.

Chứng kiến thời đại một máy chính một máy phụ, rất nhiều bạn bè mình đã lựa chọn BlackBerry Q10 làm máy lắp sim phụ để nghe gọi. Mình chợt nhớ ra một siêu phẩm của NOKIA từng ra mắt cũng cùng kiểu kết hợp cảm ứng và bàn phím QWERTY như vậy, đó chính là E6 một thời. Lục tìm lại những bài post trong box rao vặt của Nhật Tảo, may mắn đã mỉm cười khi có một bài post gần nhất đăng tin nhượng lại "em" E6 này.

Sau khi thủ tục sang tay hoàn tất, tuy máy không còn đẹp và bóng bẩy nhưng cảm xúc được trên tay điện thoại NOKIA luôn làm mình phấn chấn và cảm xúc. Xin được gửi đến anh em bài trên tay mà trong phút ngẫu hứng mình đã dám tự tin để làm. Có gì thiếu xót mong anh em thông cảm và góp ý.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đức Tr0ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hy vọng nokia sẽ làm con e6 hồi sinh và các dòng qwerty khác nữa,thêm 2 sim thi quá tuyệt vời
mr.tuanpz0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đức Tr0ng nếu có làm chỉ sợ k chạy android thì chán lắm 😔
@Đức Tr0ng Có blackberry làm qwerty nhưng giá quá cao
@Đức Tr0ng Mình chỉ hy vọng ra 1 cin như hồi asha 302, 205, 210...
@Đỗ Thánh 123 Likenew rẻ chán bác ơi
Hay quá...
mr.tuanpz0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 cảm ơn b nhé 😁
Mấy con Nokia bình dân thời gian gần đây chất lượng chán quá. Sao con 3310 của mình loa nó bé tý vậy không biết nữa.
qminh16
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng E72. Mà vẫn ao ước được dùng E6 một lần
mr.tuanpz0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qminh16 mua về dùng thôi bạn 😆)
qminh16
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.tuanpz0 Có máy mới như vậyđể mua thì còn ao ước làm gì nữa