Hoàn thiện bàn làm việc cùng iMac 2021

nhatminhngo
14/8/2022 5:47Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon lành !
Đã
đồng quan điểm nếu ai đã sử dụng mac OS rồi sẽ không muốn quay lại Windows nếu không thích chơi games - máy MAC bây giờ quá tốt hơn nhiều - no brainer to buy windows laptop
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tuannewzealand Giờ việc mình làm chủ yếu trên Mac thôi, chỉ khi nào làm plan mới cần qua Windows thôi
@nhatminhngo Mình cố gắng tìm phần mềm thay thế trên MAC có thể sử dụng như WINDOWS - dự đoán 10 năm sau sẽ có 50 % người sử dụng MAC trên toàn thế giới, Mình ủng hộ bạn sử dụng MAC vì đó là sự đầu tư hiệu quả nhất- Mình đã sử dụng WINDOWS hơn 28 năm cho đến khi chuyển sang MAC ko bao giờ hối hận vì sự lụa chọn- con mình cũng và đang sử dụng MAC ơ trường học và học ở nhà
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tuannewzealand Giờ Microsoft mà mang cái Project lên Mac chắc mình bỏ luôn Windows quá 🤣
@nhatminhngo có thể cài ms project , ban có thể tham khảo

I have MS Project installed under Parallels running Windows 11 ARM on an M1 Mac and it runs fine. It also runs fine under Parallels running Windows 10 for Intel processors on my Intel-based Mac.

hoặc bạn có thể sử dụng Project plan 365

https://www.projectplan365.com/download/
wolfderine
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tuannewzealand có nhiều công việc mac ko thay được win, ví dụ cơ bản nhất là bộ office trên mac phải tương đương win thì hẵng khẳng định no brainer nha bác
Chúc mừng bạn nhé, sản phẩm đáp ứng được công việc và kiếm ra tiền là sướng nhất rồi. Mình đang dùng macbook air M1, mang đi xa khắp nơi, mở nắp ra mà dùng quá tiện dụng luôn. Chúc bác luôn thành công nha
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thanh Thoi Nguyen Thanks bạn 😁
dtk89
CAO CẤP
2 năm
sau khi xem bài, đắn đo suy nghĩ thì mình quyết định mua con iMac 27 inch 5K đời cuối cùng 2020. Vừa có màn hình 5K lớn hơn, vừa có thể chủ động nâng cấp RAM sau này. Tuy thiết kế cũ đã 10 năm nhưng thực lòng mà nói nhìn nó vẫn đẹp.
mình dùng con iMac 27 inch 5K Late 2015 đã hơn 7 năm, đến nay thì hết được nâng cấp. Nên mình cũng suy nghĩ con M1 màu mè này lắm tuy nhiên thấy không ham. Thay vì phải nâng cấp như thớt nói sau này lên bản M3 chẳng hạn, mình chỉ việc nâng RAM.
nên mình dự tính xài con 2020 này chắc tầm chục năm nữa. (hoặc ít ra tới khi nào không còn được support)
wolfderine
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ktduong89 bác có pass lại imac 2015 ko
wolfderine
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nhatminhngo con 27 2014 bác có pass lại ko
dtk89
CAO CẤP
2 năm
@wolfderine Có ai muốn mua không ?
wolfderine
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ktduong89 mình có bác ơi, bác check inb nhé
Rất thích thiết kế imac và mac pro . Tuy nhiên lại phải chia tay e nó sau hơn 2 tuần xử dụng để quay về win . Thế là mất toi 40 củ đầu tư 😅
@ChiếnBKT Bạn chia sẻ về ghế công thái học trong hình được không? Mẫu gì? Ngồi cảm giác thế nào? Có chỗ nào không vừa ý không?
@Carl Mình mua trên shope 3tr5 , dùng thấy mát và thích, rất chắc chắn. Trước ngồi ghế gaming nghĩ là ok rồi mà nóng mông quá, qua ghế này thấy thoáng mát êm, ngồi rất thích dù ngày ngồi 12-14 h
@ChiếnBKT Cảm ơn bạn
Cười vui vẻ
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChiếnBKT Trong hợp thế, mình cũng xài con này luôn
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@ChiếnBKT bác có dư acc liên minh hông :v
lightness
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang dùng Mac Mini M1 16GB/256GB, màn hình LG 27UP850, thêm con Macbook Air M1 để cầm ra ngoài nữa. Combo này có lẽ xài được thêm 3-4 năm nữa 😁
mong răng công việc của bên em có cài đc cho Mac thì ngon . ở nhà em cũng toàn dùng Mac
wolfderine
ĐẠI BÀNG
2 năm
con tai của bác là sen momentum 3 phải ko, bác mua mới giá nhiêu thế
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wolfderine Minh mua lâu rồi, hình như năm ngoái thì phải, lúc đó tầm 9 triệu mua ở Azaudio ấy
Goto
Trứng
2 năm
Góc làm việc của bác thường xuất hiện trong giấc mơ của em quá 😁
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Goto Minh cũng tích dần dần mà mua ấy bạn =)) chớ xuống tay liền chắc lâu lắm
hungna5891
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng đã từng định hốt em iMac, mà cuối cùng chốt mac Mini + LG Up850, hài lòng về em nó 😁
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
Từ khi xài con macbook air M1 thì mình đã thay đổi quan điểm là bọn máy windows chỉ để chơi game thôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019