Hoàng vs Vinfast: ý kiến của nguyên phó hiệu trưởng ĐH BK TP HCM

cuhiep
9/5/2021 4:55Phản hồi: 616
Hoàng vs Vinfast: ý kiến của nguyên phó hiệu trưởng ĐH BK TP HCM
Mời anh em xem video phân tích của nguyên phó hiệu trưởng trường Đại Học Bách Khoa TP.HCM, anh Vũ Thế Dũng. Ông hiện là CEO của Thinking School. Mình hôm qua có bài nói về việc chúng ta nên đi vào vấn đề chính của mâu thuẫn thì mới giải quyết được vấn đề cốt lõi và phát triển. Nay mình xem được video này khá là rõ ràng và thiên về kỹ thuật từ một người từng là Phó Hiệu Trưởng của một trường Đại Học lớn nên mình post lên đây để anh em tham khảo.

Hôm qua mình có nên ra chủa đề này:

Vấn đề xe Vinfast bị người dùng báo lỗi: Hãy quay về vấn đề chính.

Càng ngày, thấy anh em càng đi xa vấn đề là lỗi hay không lỗi, xử lý của hãng khi xe lỗi, việc thông báo lỗi của người dùng và phản ứng của hãng về việc thông báo lỗi từ người dùng… Bây giờ mọi người đang chuyển qua các nội dung khác về thái độ…
tinhte.vn
616 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Xem luôn
@MegaCenterHP Bạn có não mà đúng ko?
MegaCenterHP
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuyhu1996_1996 đã sai lại còn thể hiện độ ngu, cây ngay không sợ gió, vàng không sợ lửa. Có trình độ thì ra mà bóc phốt xem có ngu người k nhé bạn trẻ kk.
@MegaCenterHP Trẻ Loz gì 😆 . Cây ngay không sợ chết đứng thì cứ đợi Pháp luật vào xem ai đúng ai sai . Đi ủng hộ thằng Trẻ trâu Gogo đéo biết đc cái gì không kia 😃) .
MegaCenterHP
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuyhu1996_1996 nói như không nói vậy bạn trẻ kk.
Sai chính tả òi...mộ trường là sao?chủ tịch!
cuongck17
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Ý kiến của em với sếp là soạn xong văn bản, sếp copy rồi nhờ chị goolge đọc lại giúp xem có bị vấp ơi đâu không 🤣🤣🤣
Đúng là trọc phú, trả lời vô trách nhiệm, thiếu văn hóa. Cái ngữ này cầm bút thì thui chột cả một thế hệ.
longly89
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Eva Adam @Eva Adam nó cố tình đấy
MegaCenterHP
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hunghxist chuẩn đấy kk
Ai đúng , ai sai thì pháp luật sẽ phân xử !
@chicharito mu Lạy cụ!
Tuyen P
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lonemars Mấy vụ án oan sai và số lượng đảng viên tham nhũng đầy ra mà pháp luật mù chẳng thấy gì kìa
Ngo Tan Lam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chicharito mu Pháp luật phân xử? Pháp luật kiểu gì mà người tiêu dùng phản ảnh thì đòi bắt bỏ tù. Trên thế giới chỉ có mấy thằng độc quyền độc tài mới sản sanh trò khốn nạn vậy!
mandiesel
TÍCH CỰC
3 năm
@chicharito mu việt nam nhiều thành phần dc ưu tiên ngồi xổm trên Pl lắm.
em thấy ý kiến rất rõ ràng, đúng vào mấu chốt vấn đề, là cái xe có hư và đã sửa nhiều lần.
chẳng ai mua xe mà muốn đi sửa 1 lần, chứ đừng nói là đi tới 7-8 lần vì những lỗi đó.
hachito
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bão Đã Tan Đổi lịch không chịu giờ đang đòi tặng lịch kìa. Haha. Nhiều ông cứ nói Vin nó đổi lịch và vụ 20% quỹ phòng gì đó, nhưng điều đó chỉ đúng khi trong cái Voucher có ghi rõ những điều này. Nếu Voucher mà không ghi thì thằng Hoàng nó complain là đúng.
501t043
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jen Minh Tri Nó đang cho mà. Không thấy nó luôn nói là bù lỗ xx triệu/chiếc khi bán cho bạn ah. Cho ít hay nhiều cũng là cho...
@vivalavida11 Vụ này mà bên Mỹ là ku Hoàng kia coi như trúng số rồi đấy, luật sư bên Mĩ ngồi canh khách hàng kiện doanh nghiệp lỗi sản phẩm như là Kền Kền canh xác chết. Nếu ku Hoàng bên Mỹ cũng chẳng ngu mà tức lên Youtube cho mất công 😃
https://vtv.vn/kinh-te/khach-hang-my-nhan-gan-10-ty-usd-tien-boi-thuong-tu-volkswagen-20200728133500916.htm

Khách hàng Mỹ nhận gần 10 tỷ USD tiền bồi thường từ Volkswagen

VTV.vn - Vào năm 2015, Volkswagen đã sử dụng phần mềm bí mật để "qua mặt" các chương trình kiểm tra khí thải.
vtv.vn
HiYouHCM
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hachito Chuẩn toàn lấp liếm quỹ phòng 20%. Vậy nói thẳng từ đầu trong voucher cũng ko ai trách. Chẳng qua là muồn dùng mồi ngon để dụ khách
Pha này thì vin ngu người rồi. Lẽ ra nên lấy lại xe của a Hoàng và tặng a 1 con Lux mới toanh thì hợp lí. Ông giám đốc truyền thông của vin còn non và xanh lắm
louis.os
ĐẠI BÀNG
3 năm
@autumnlove thường thì những thằng NGU hay nghĩ người khác cũng NGU giống mình nhưng xã hội làm gì có nhiều người NGU đâu , trình độ thường thể hiện qua cách ăn nói
lonemars
ĐẠI BÀNG
3 năm
@louis.os Chào mừng bạn vùng cùng hội những thằng ngu của chúng tôi nhé. Có câu "Đừng bao giờ tranh cãi với những thằng ngu, vì chúng sẽ kéo ta xuống trình độ của chúng và thắng ta bằng kinh nghiệm". - Mark Twain
Dây vào đây là bạn đã có level ngu cao hơn bọn này rồi, chúc mừng nhé.
Mà tiện đây anh em chia sẻ thật, bạn phải cẩn thận đấy. Lũ trí thức rởm và đạo đức giả rất hay bị cắm sừng. Phụ nữ là người ta thích trai hư cơ. Nhắc lại lần nữa là phải rất cẩn thận nhá. Anh em tốt.
Tmcuongvpd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@autumnlove chưa biết ai ngu đâu bạn. Nếu đền xe mới bạn có dám chắc sẽ có hàng nghìn bạn Hoàng nữa cũng up video bắt lỗi và Vin phải đổi hàng nghìn xe (vì chính sách là áp dụng như nhau). Tôi nghĩ ngược lại, nếu Vin thắng, họ sẽ gột rửa được tất cả các khúc mắc, các đặt điều ko đúng về họ. Tôi sợ nhất là Vin từ chối khách hàng hoặc lỗi ko dám nhận, nhưng họ đã rất cầu thị và nhận những lỗi thuộc về mình. Còn truyền thông ư, nó là con dao 2 lưỡi, sau scandal, có khi nhiều người lại biết đến Vin nhiều hơn, còn tôi còn bạn, Vin sẽ ko chết đâu, họ sẽ còn tiếp tục phát triển
Trong thời gian còn bh nếu lỗi pc sữa ko hết, thì dc đổi máy mới nhé... à đó là dt còn mua xe Vin thì đổi lịch nha anh em
Mày vui tính vãi
hoailotus
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bão Đã Tan Vinsmart hết dc sx rồi, dt mới đâu mà đổi cho ông đây
@Bão Đã Tan Mua xe báo lỗi và được tặng kèm áo của Juve.
@hoailotus 😆
@Nhựt Lưu Về với bảy vấp pen
Cười vô mặt
Trả lời đúng mấy câu hỏi hôm qua trong bài ông hiệp post, cũng đúng suy nghĩ của nhiều người, cơ mà đội nhà V sẽ ko thích điều này 😃
@TrươngThanh23 Apple Mic Google ra tuyên bố thằng nào bốc phốt được lỗi của sản phẩm anh thì lên cty anh thưởng cho 100K đô uống cà phê . Hậu qủa là là sản phẩm của tụi nó ngày càng hoàn hảo , ai dùng cũng thích nên khách hàng ngày càng nhiều .

Còn anh V nhà ta khách hàng mà bốc phốt tí là lại giận dổi như em gái tới tháng phải cho thằng bốc phốt vào khám mới hả lòng hả dạ thú .
thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Niềm tin thì nên biết chỗ nên đặt. Gâu gâu sai ở chỗ đặt sai chỗ. Còn với Vin* thì mình xin né
@thanhtrixx Ý bác là mấy ông LS bào chữa từ chung thân thành tử hình đó hả
@HaiChin Gogo sai ở chỗ mua xe vin trong khi tầm hơn tỏi mua đc cam rỳ, ác cọt, cx8 ngon lành
@HaiChin Mấy chú bò không hiểu biết nhắc đến Luân ls là quy cho phản động.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cú này Vin lộ rõ chính sách product complaint chư tốt.
Cảm thấy tổn thương
Mình thấy anh Dũng phân tích rất chi tiết và khách quan. Mọi người muốn xem xét vụ việc một cách công bằng, trước hết cần loại bỏ hết các ý nghĩ thiên vị khỏi đầu mình đã. Một số người có thành kiến với Vin ngay từ đầu nên sẽ chỉ những chi tiết Vin sai được họ thu nạp. Một số khác thì ghét Youtuber Hoàng ngay từ đầu, nên sẽ cố tìm hoặc nghĩ ra những âm mưu để Youtuber này trông có vẻ đuối lý. Nói chung quan hệ giữa người bán và người mua sẽ luôn được cải tiến nhờ vào những kinh nghiệm cọ xát như vụ việc này.
vthuan4
TÍCH CỰC
3 năm
@songoku_1206 Mình cũng có cùng suy nghĩ như bạn. Các tập đoàn lớn nhỏ chưa có ông nào là chưa dính phốt, Vin thì mang tiếng là tập đoàn lớn thì lại chưa bao giờ thấy lấy một phốt nào trên báo. Mình không tin một công ty nào có thể làm như vậy dù là ở Việt Nam hay ở bất kì đâu trên thế giới. Lỗi là điều gần như khó tránh được, cái quan trọng là cách người ta đối mặt với điều đó như thế nào thôi.
@vthuan4 Lỗi nào? Lỗi đâu? Ai kêu lỗi?
Chả có lỗi nào nhé, chỉ người dùng lỗi thôi =))
@niknAmu tiếp thu cái cờ cờ ấy. Xin phép kiếu cái kiểu thái độ tiếp thu của những thành phần như ông nhé.
niknAmu
TÍCH CỰC
3 năm
@songoku_1206 Ông là bê đê à? Mà đòi cờ cờ 🤣🤣🤣
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là thừa tiền mới mua xe của Vin rồi còn bị kiện ngược 😁
ndthuanx
TÍCH CỰC
3 năm
@HTC206 Vin tự tay bóp trứng mình rồi. 1 nước cờ hết sức nguyên thủy.
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
@ndthuanx Học thói hư của Tân Hiệp Phát là không được rồi.
@HTC206 haha éo le là em ấy hổng có thừa tiền
tính mua xe để chạy dv ,mà tiền vay mượn ace trong nhà chớ đâu có dư
mua xe vin ,ở vinhome ,hết lòng vì vin mà vin làm phát hết hồn : )))
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx vậy mua vinsmart đi, e thấy chỉ có điện thoại Vin là hợp túi tiền người dân thôi 😁
Fan vin mà, mua xe vinfast, ở nhà vinhome, học vinshool, bệnh viện vinmec, siêu thị vincom
Đáng lẹ gặp trường hợp này , nếu không phải 10 lần mà chỉ 5 lần như vin nói thì cũng nên đổi xe mới cho ng ta thế là im chuyện lại được khen trên kênh youtube, đằng này chuyện nhỏ thành to
@anhlucky2 Nói chung cách xử của Vin hơi có xu hướng vấn đề hoá kiểu: cả vú lấp miệng em.

Chưa gì mà lôi ra CA thể hiện
@anhlucky2 Rồi vào tù của Vin nốt
@Cu Cứng Lôi ra thì lôi ra thôi. Ban ngay ban mặt người ta cũng không ngu dốt. Ai sai thì lên thẩm phán 😆
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Post cái video 90% sẽ ko coi mình cũng vậy
YABO
TÍCH CỰC
3 năm
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream Hên quá mình nằm trong 10% còn lại.
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@YABO 🤣
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream Chỉ là 1 cách nói quá, đừng luôn phân tích mọi thứ quá rạch ròi
@msbn Bớt nói quá đi bạn. Ông hiệu trưởng cũng chả hơn bao nhiêu người. Bạn biết được trong họ người ta có những ai, tiên tổ họ cỡ nào.
ZeusFate
TÍCH CỰC
3 năm
Ông này mới tào lao. Tưởng phân tích về kĩ thuật gì cơ. Thế giờ ông làm đồ ăn mà có khách hàng tố 1 trong số sản phẩm có giòi. Nhưng đến thời điểm kiểm tra trong sản phẩm lại không có giòi. Không phải thích nói gì thì nói. Ông là người tiêu dùng ông có quyền yêu cầu sửa chữa đến khi ưng ý. Còn ông muốn bóc phốt thì phải có căn cứ kĩ thuật còn đội lốt người dùng để gây áp lực thì ko dễ đâu. Vin nó cũng ko muốn tạo tiền lệ chứ ko phải nó ghét bỏ gì thằng nào vì nó biết dù kiện hay không kiện thì uy tín đã bị ảnh hưởng rồi. Không chỉ cái xe, cái máy tính của ông dùng hỏng kêu thợ đến thì nó đã khỏi rồi. Chừng nào khi nó hỏng mà không sửa thì các ông mới nói được. Tư duy của đa số là thấy thằng to với thằng nhỏ là auto thằng to sai giống như là va quệt giao thông vậy. Bỏ cái tư duy đó đi, ko phân biệt to nhỏ chỉ có đúng sai thôi
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ZeusFate Người trí ko nói đúng sai
@ZeusFate Chắc đang làm cho VinJail đang chờ khai trương khách!
akuma10049
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ZeusFate Zues ăn hành xong quit luôn
Cười vô mặt
@ZeusFate Thế giới không tồn tại đúng sai. Chỉ có nguyên nhân và kết quả, từ A đến B. Bởi quá trọng đúng sai, cộng đồng mạng lao vào cuộc mạt sát như những con bạc hơn thua mà chả rành hơn ai về những gì mình đang chơi.
Phim hay, đợi đội Vin xử lý ntn
Hai2012
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phân tích xứng đáng với "đẳng cấp"....thanks.
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Clip hay. Cảm ơn anh @cuhiep
Phân tích rất rõ ràng, chi tiết
Các bạn có thể xem để có thêm thông tin nhé.
Còn mình thì.. dm ác cảm với Vin vl rồi đấy
Nếu bạn rơi vào trường hợp của Hoàng thì sao. Xe lỗi mà không có lên tiếng phản ánh à. Bị tố cáo với công an à
Vin văn minh thì nên đưa ra toà. Tố cáo với công an để bắt nạt trẻ con à
Báo công an chỉ ở những nơi thiếu công bằng mà thôi
niknAmu
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangthanhnt Vậy thì ra công an luôn chẳng phải là đúng sao? 😀
@ongdang Đấy, mới nhiêu đó mà bác đã ác cảm với vin rồi đấy, thì cả nước VN này coi cái clip ông kia đăng , người ta sợ rồi ko mua xe thì sao? Đó là lý đó vin đi kiện!
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phukhanhhuba Ác cảm sau khi thấy vin xử lý như vậy chứ k phải khi xem clip bác ạ. Sản phẩm lỗi là bt. Quan trọng là cách xử lý lỗi ấy. Như đồ apple chẳng hạn, họ fix lỗi xong người dùng chả sướng tê người
@ongdang Báo công an là điều tra truy tố hoặc tố giác. Rồi lên tòa, bộ báo công an rồi người ta đổi trắng thay đen hay sao. Vin bé như cái lỗ mũi đừng lôi ác cảm "ghét giàu" căm kẻ "bự" thấy bản thân hèn kém, thấp cổ bé hỏng mà phẫn thanh. Có răng có móng thì cứ chiến. Thằng nào chơi mình thì bẻ cổ nó, ý chí của dân tộc này chưa từng đổi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019