Học bổng tiếng Đức và du học Đức

PHONGDANG1908
3/4/2020 9:20Phản hồi: 0
Xin chào Các bạn,

Mình tên là Phong, hiện tại làm trong lĩnh vực ngân hàng tại Frankfurt am Main, mình có 17 năm sống và làm việc tại CHLB Đức. Sắp tới mình có về Việt Nam công tác 6 tháng và muốn tận dụng thời gian công tác tại việt nam, để được chia sẽ với các bạn không chỉ kiến thức về Đức Ngữ mà còn về kinh nghiệm sống và làm việc tại Đức. Mình thấy có rất nhiều bạn khi đi du học Đức không hòa nhập được với cuộc sống ở đây nên phải về Việt Nam. Điều này thật đáng tiếc và mình muốn cung cấp cho các bạn thêm thông tin để các bạn có thể sử dụng mong hòa nhập tốt hơn khi sang Đức học và làm việc.

Trong TP Hồ Chí Minh mình sẽ tham gia dạy và kèm học tiếng Đức tại trung tâm Westfalia. Trung tâm ở Q. 10. Các giáo viên được đào tạo bài bản tại Đức, còn trẻ, trình độ tốt và phương pháp dạy mới. Nhiều bạn học ở các Trung tâm khác rồi vẫn tìm đến học tại Westfalia.

Mình đã thảo luận với Westfalia, về việc cấp học bổng toàn phần cho các bạn có điều kiện khó khăn không tham gia học tiếng. Nếu bạn nào có hứng thú với việc học và làm quen với văn hóa Đức mà không có điều kiện để tham gia thì có thể nhắn với mình nhé.

Một chút suy nghĩ của bản thân về giáo trình tiếng Đức, theo mình biết hiện tại có rất nhiều giáo trình tiếng Đức đang được dạy tại Việt Nam, theo kinh nghiệm của mình thì tuỳ vào mục đích của việc học và làm việc bằng tiếng Đức bạn nên chọn một giáo trình phù hợp với mình. Một số giáo trình dành cho các bạn đại học, một số giáo trình phù hợp với các bạn đi học nghề và một số giáo trình khác dành cho người đi theo dạng đoàn tụ hoặc ít sử dụng tiếng Đức.

Nhìn chung giáo trình "Menschen" sẽ là giáo trình tốt để các bạn bắt đầu với tiếng Đức, mình rất thích giáo trình này vì cách trình bày khoa học, cấu trúc câu rõ ràng, logic dễ tiếp thu và rất tốt cho các bạn muốn nâng cao khả năng giao tiếp. Giáo trình có các trình độ A1 A2 B1 B2 - Các chủ đề, tình huống thực tế (môi trường công sở: meeting, xin việc, trao đổi với khách hàng, gọi điện thoại, đặt hẹn; du lịch, Sân bay Airport, khách sạn Hotel, nhà hàng, các ngày lễ hội, lịch sử, văn hoá người Đức: Lễ phục sinh, Đá banh, lễ hội bia, etc)

Hẹn gặp các bạn trong thời gian tới và hi vọng sẽ trao được nhiều học bổng cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn.
Thân, Quân
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019