Học tập Mark Zuckerberg: dán băng keo lên webcam và microphone trên laptop để không bị theo dõi

sonlazio
22/6/2016 12:12Phản hồi: 98
Học tập Mark Zuckerberg: dán băng keo lên webcam và microphone trên laptop để không bị theo dõi
Khi công bố Instagram đã có hơn 500 triệu người đăng ký sử dụng, hơn 300 triệu người dùng mỗi ngày, Mark Zuckerberg đã chụp một tấm hình cho thấy bàn làm việc của anh ta. Đáng chú ý là trong bức hình, Mark đã dán băng keo lên webcam và microphone, cho thấy Mark cũng lo ngại việc ai đó có thể theo dõi anh ta qua máy tính mà không hề bay biết.

Trong bức hình thì bạn cũng thấy được Mark dùng trình quản lý mail là Thunderbird, khá ngạc nhiên khi một tỉ phú lại dùng trình quản lý mail miễn phí của Mozilla thay vì các chương trình khác cao cấp và nhiều tính năng hơn.

Rất vui khi người sáng lập Facebook, công ty có nhiều thông tin cá nhân của người dùng thuộc loại nhiều nhất thế giới lại lo ngại tính riêng tư của anh ta cao như vậy.

Tham khảo: Gizmodo
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh mở thoái mái. Mong ai hack máy mình, để chẳng thấy cái vẹo gì.
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@zippi Thế bạn tự hào lắm à 😁
@princez Ngân hàng chỗ tôi "gà" nên họ không chơi kiểu này, cứ giấy tờ( hóa đơn các kiểu)= tiền. Nhà nước trả lương bằng tiền mặt, các đơn hàng toàn tiền trao cháo múc, laptop cho con trai xem siêu nhân, PC cho bố chơi AOE arena. Tab cho con gái xem ca nhạc. Hết tóm lại: Hacker may ra hack được map AOE là cùng.
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zippi Thế bạn là cái gì? Đừng đánh giá 1 người qua số đồ đạc hay thiết bị họ sở hữu.
@lehunghmu an hay hk cũng khong phai la việc cua bạn. Dung đánh giá nguoi khac qua nhung lời bl . Nói chuyen thì nên học cách xưng hô đi. Chú xe ôm hay a phụ hồ nguoi ta vẫn con biết cach noi chuyện hơn. Mở miệng là " nó hay mày" thi hơn ai được
cái hình vậy mà cũng soi được là cái băng keo hay thật.
Tên nào mà theo dõi nhầm e gái này chắc ói tới chết.(nhan sắc mình cũng ngang ngửa với ẻm ak nha😁)
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
8 năm
@seaphantom tay hacker ấy chắc giải nghệ luôn :V
tại vì 1 lý do đơn giản là mark đã bị hack tài khoản facebook và instagram nên phải đề phòng 😁:D
menx
TÍCH CỰC
8 năm
Mình làm việc với mấy thằng đại diện Hãng nước ngoài, tụi nó phải sử dụng Laptop Cty cấp, bị theo dõi nên dán đủ các stick vào Camera laptop, mình có hỏi tụi nó cũng nói bịt vào sợ cty kích hoạt camera bất cứ lúc nào 😁
@menx Mình cũng đang làm việc cho Nhật, mình báo lap đã cũ nhiều trục trặc, nó nói mày mua SF pro 4 đi. Vậy là mua và báo hóa đơn cho nó. Chứ theo dõi cái củ cải à.
menx
TÍCH CỰC
8 năm
@tanvietbt83 "Mấy" chứ không phải "Tất cả" bạn ạ
cái này mình đã làm từ lâu, vì vốn không tin tưởng thế giới lắm, nhưng mình chỉ dán băng keo mỗi khi quay tay thôi 😁:D:D:D
Hậu RMT
ĐẠI BÀNG
8 năm
đúng là nghèo có cái khổ của nghèo, giàu cũng vậy thôi, @@
Trong topic của Edward Snowden có nhiều thanh niên lên tiếng chỉ trích lắm
Chắc cũng sắp dạy đời mark cũng nên.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
nhắc mới nhớ cần dán cả mic:eek:... điện thoại thì iPhone là bảo mật nhất rồi nên ko lo🆒... phần mềm ngầm dùng camera đảm bảo nóng thì kiểu gì chả bị lộ:p

mà tại sao mark lại dùng macbook nhỉ...chắc là vì bảo mật tốt nữa đây😁...tôi ko thấy ảnh cài phần mềm quét virus..vì mac os bảo mật tận răng cấp độ hđh rồi còn gì:rolleyes:
zzvilzz
TÍCH CỰC
8 năm
@npdong1994 Cũng muốn bỏ Chrome qua Edge nhưng mà nó sync với Chrome trên điện thoại tiện quá nên không nỡ bỏ 😁
@kungfu9 Đù.... bác này tính troll ifan ah?
jin_279
TÍCH CỰC
8 năm
@npdong1994 vãi bác. Bảng xếp hạng số vụ truy cập trái phép thành công đó bác 😁:D:D
npdong1994
TÍCH CỰC
8 năm
@jin_279 ơ vậy là windows 10 ít bị hơn àh bác, sao Mac OS với Ios lại bị nhiều thế :D
bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mark Zuck: má! làm rớt nứt mẹ cái macbook 30 củ, hôm nào đi nhậu bắt đền chú Tim mới được:mad:, mackbook gì rơi nhẹ cái nứt toác, thôi dán băng keo dùng tạm vậy :mad::mad:

Đến tai Tinhte. Vn thì thành : "Học tập Mark zuckerberg dán băng keo lên webcam và microphone trên laptop để không bị theo dõi...":eek:😁
celebs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình PC chả có webcam cũng chẳng có mic nốt chả lo bị nhòm ngó !
ufdb
CAO CẤP
8 năm
sao ko kiếm cái lap nào ko có webcam với micro???
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ufdb Nhà anh ấy ko có điều kiện bác ak nên toàn xài hàng của ông TÁO
phoipha
TÍCH CỰC
8 năm
@ufdb Macbook cái nào chả có wc với mic
Mong tạnh mưa ra táo mua cái lap về dán băng keo vậy
Mai đổi ava tránh bị các bậc ăn lương theo dõi 😁
livfc2010
TÍCH CỰC
8 năm
Ông này học tập mình đây mà, dán mấy năm nay rồi.
@livfc2010 bạn thì ai thèm kiếm mà làm chòe =))
20cm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kool_boyjuly Phũ phàng thiệt chứ.....
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
cái laptop webcam mờ căm vô dung
bạn có thể vô hiệu hoá nó theo dõi trên máy của bạn nhưng còn các thiết bị xung quanh thì sao . khi nào hacker nó đạt trình độ như trong game Watch Dogs chắc chỉ có lên rừng ở thì may ra không bị theo dõi .
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
vãi mình cũng làm thế không ngờ trùng hợp với người nổi tiếng 😆
Mình thì ít khi dán mà chỉ disable driver trong device. Muốn mở thì phải chiếm quyền Admin máy trước, mà kích hoạt xong cũng phải vào đó mở nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019