Học tiếng anh giao tiếp cho người mất gốc.

Cô Bé Đen
23/7/2020 10:8Phản hồi: 244
Chào cả nhà. Em đang có nhu cầu tìm lớp học anh văn vào buổi tối . Em muốn học lại từ đầu vì đã bỏ tiếng anh lâu và căn bản cũng không còn nhớ nhiều.
Cả nhà mình đã từng học chỗ nào hiệu quả và tốt thì giới thiệu em với ạ, chứ giờ em thấy nhiều nơi quá cũng đang rất hoang mang lắm ,mong cả nhà giúp em, em cảm ơn cả nhà mình nhiều nhiều.
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy trung tâm cũng có mấy lớp học thử đó, đăng ký vô học, cảm thấy ok thì đóng tiền học lun
namsuper
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namtran2410 đúng rồi ạ
quả sấu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namtran2410 Nhiều trung tâm cho mình lớp học thử ok lắm,giáo viên dạy cũng hay,lúc đăng kí rồi thì học cái lớp khác liền ah
@namtran2410 Lúc mình mới tìm chỗ học tiếng anh cũng lo lắng đủ thứ, sợ bị lừa sợ đóng tiền vào học không hiểu quả vv...nhưng cũng nhờ bạn bè nhiệt tình tư vấn mình biết đến trung tâm giáo viên bản ngữ dạy mà học phí không cao, trung tâm nhỏ nhưng thoáng mát.
Các bạn cứ đến trực tiếp test tiếng anh đầu vào để biết khả năng tiếng anh hiện tại
- Test 2 kỹ năng đọc viết ( làm trên giấy)
- Test 2 Kỹ năng nghe nói trực tiếp với giáo viên nước ngoài
- Hoàn toàn miễn phí
Test xong có gì cần hỏi thì hỏi cho yên tâm chứ lúc mình thì trung tâm tư vấn hết rồi nên cũng không hỏi gì nhiều
Tới ngày đi học đăng ký đóng tiền ( mình tìm hiểu, trung tâm tư vấn nhiệt tình, không có gọi điện liên tục làm phiền nên mình rất tin tưởng ngay từ đầu )
* Nói chung mình học từ Beginner đến IELTS advance hơn 2 năm, thi tại trung tâm được cuối khoá advance được IELTS 7.0 đi thi thực tế được 7.5.
Trong quá trình học trên lớp khi nào rãnh mình đọc sách, nghe nhạc... tiếng anh nhiều.
Đó là chia sẻ của mình cho các bạn. Ai muốn học thì đến trực tiếp: Trung tâm ILI sau công viên Lê Thị Riêng, Quận 10, HCM tìm hiểu thêm. Hoặc gọi: 0909042588
education co sdt dky.jpg
cobemet52
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vụ học av và học ở đâu m cũng dè chừng lắm , có mấy vụ ko ưng ý nên cũng ngán. Đặc biệt là ko thích những chỗ nói cho học thử nữa, lớp học thử ok lắm đến chừng đăng ký học lại ko như ý. Nhưng giờ thì đã an tâm vì đã tìm dc chỗ học mà cảm thấy tin tưởng dc.Vì thế bạn phải tìm hiểu kỹ trc khi quyết định học ở đâu nhé, ko vội vàng , cần thời gian tìm hiểu.Chúc bạn đạt được như ý
throbbing
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cobemet52 Bạn giống tui đó,tui đi học cũng có trung tâm kia tư vấn cho học thử mà học với gv nước ngoài hết ,vô học thử 3 buổi thấy thích quá,rồi xuống đăng kí đóng tiền luôn,nhưng buồn thay 1 cái là học thử thì quá hoàn hảo,khi nộp tiền vô thì thôi rồi sốc nặng,học vs người việt hết,lâu lâu ms có người nước ngoài vô đứng lớp mà họ nói phần họ còn lớp hiểu không thì không biết chứ mình là không hiểu rồi đó,từ chuyện đó mà mình mất niềm tin vô hết mấy trung tâm tiếng anh luôn không phải hùa cả nắm hết ,rồi đến khi có ông chú ổng học ở trung tâm ili gì đó ổng rủ mình đi học chung đi,không sao hết,nhưng chỗ này không học thử bắt đóng tiền luôn ms cho vô học,lúc này lại sợ mất tiền,nhưng vì dù sao cũng có ng quen học rồi nên cũng dk luôn,hên là học được chứ không là bỏ sự nghiệp học tiếng anh luôn rồi
NTYNHI2018
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@throbbing Mình cũng từng tốn tiền và thời gian học mấy nơi nhưng không hiệu quả, đến khi biết và đăng ký ở trung tâm ILI học 1 mạch 2 năm luôn. Giờ tiếng anh khá tốt, chứng chỉ IELTS điểm cao hơn cả mong đợi luôn nè
Học anh văn giao tiếp nơi nào tốt nhất hcm nào các bạn ,lúc trước mình cần học anh văn với người nước ngoài , tìm hiểu nhiều nơi lắm , cũng đi học nhiều chỗ mà cũng không thấy hiệu quả, điều mình mong muốn cũng không đến đâu .

Cũng may lúc đi đám cưới con bạn cấp 3 rồi tụ tập tăng 2, hỏi ra nhỏ bạn nó chỉ một chỗ học quận 10, hơi xa một chút , mình còn gì để mất khi mà đã học nhiều nơi , cũng đến tìm hiểu thử, thấy cũng bước đầu ok

Bữa đó mình test trình độ thử luôn, nghe con bạn giới thiệu cũng đã yên tâm rồi với lại test miễn phí , cực kỳ ấn tượng với cái ông thầy phỏng vấn speaking cho mình, so cute and so funny.

Thế là đợt đó có khóa mới, nghe chị tư vấn cũng cực kỳ thân thiện và dễ thương, nói một hồi nghe tiếng thế là hỏi mới biết hóa ra chị là đồng hương của mình.

Quyết định đăng ký học thử một khóa xem sao, vì bên đó chỉ đăng ký 1 khóa học, sau đó nếu học được rồi đăng ký tiếp, chứ nhiều nơi nó bắt đóng tiền của lộ trình.

Thì cả nhà mình biết là đến giờ mình vẫn theo học tại trung tâm , cũng gần 1 năm rồi đó, từ tết giờ chưa được đi học lại, lý do vì sao thì hiện nay ai cũng điều biết rõ

Mình mong đi học lại lắm luôn, nhớ thầy cô, nhớ bạn, nhớ trường nhớ lớp thật sự, bởi đã tìm được môi trường tốt bởi sự nhiệt tình và dạy cực hay của các thầy cô bên tt ILI , Mình sẽ cố gắng và thành công , chứ vì môn anh văn mà mình đã bỏ biết bao nhiêu tiền bạc và công sức rồi, học được chỗ mình tin tưởng và gửi trao hy vọng , mình sẽ là động lực và tinh thần tốt cho mình hoàn thành nốt chặng đường tiếp theo.
bạn có thể tìm hiểu về trung tâm Pasal, chủ yếu bản thân phải chăm chỉ và kiên trì. chúc bạn học tốt nhé!
Lac Lac Dau
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin hỏi ad ở đâu vậy ạ, biết địa chỉ mà chỉ cho dễ nhé.
Cô Bé Đen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chào cả nhà, em đang ở quận 5 gần ĐHSP VÀ ĐHSG CẢ NHÀ NHÉ.
@Cô Bé Đen Chào bạn ,nếu bạn đến chỗ gần cv lê thị riêng quận 10 tiện lợi thì bạn qua địa chỉ trung tâm mình đang học mà tham khảo xem nhé, chỗ này học với môi trường 100% gv nước ngoài, học rất ok bạn ah,
Trung tâm anh ngữ ILI
Địa chỉ: 22 lô c, đường trường sơn,. phường 15, q10
SDT: 0909 042 588
Lưu ý hiện tại chỗ ILI chỉ có địa chỉ ở quận 10 thôi nhé các bạn.
Cô Bé Đen
ĐẠI BÀNG
4 năm
chỗ nào gần gần thì rất tiện cho em di chuyển ạ.
hoa nho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mất gốc thì hơi khó học nếu chúng ta không cố gắng ngay từ đầu,nhưng nếu mất căn bản thì mình nên dk học vs người bản ngữ luôn,đúng là chắc có nhiều bạn sẽ bỏ cuộc giống như mình khi trc,nhưng cứ cố gắng chăm nghe 1 chút,chăm học từ vựng 1 chút rồi dần dần mình cũng sẽ tiến bộ,mình học vs ng bản xứ,rồi nghe thêm bài ở nhà,qua 1 thời gian nghe riết quen nên cũng không thấy khó khăn gì nhiều,mà phần phát âm cũng tiến bộ nữa,
hoa nho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoa nho Uhm, chỗ này học thì rất ơi là ok nhé. Học phí không cao, ma GV cũng nhiệt tình, mà nói thật địa chỉ khó tìm khi lần đầu tới, mà tới rồi chỗ học thoáng mát, yên tĩnh
Yêu quá
Bạn chỉ sống một lần duy nhất, nhưng nếu bạn làm đúng thì một lần là đủ.
Học tiếng anh cũng vậy nếu bạn quyết định và tìm đúng chỗ thì chỉ cần kiên trì mọi chuyện sẽ thành công
Mới đầu tiên đi tìm hiểu trung tâm để học, cũng có tìm hiểu nhiều chỗ lắm.
Đi test thử nhiều chỗ, có chỗ thì ok nhưng lại học phí khá cao. Mình là sinh viên cũng mong muốn tìm chỗ học hiệu quả với môi trường gv nước ngoài nhưng tầm học phí cho phù hợp thôi. nên chưa vội đăng ký, mình lên mạng thì tìm hiểu thêm, vô tình lướt qua web thấy các trung tâm quận 10, trong đó có 1 trung tâm gân fnhaf mình luôn, cách nhà đi khoảng 10 phút tới, mà sao hồi giờ mình chưa nghe qua luôn đó, tìm hiểu kỹ hơn nữa, thì nhưng bạn học ở đây có ý kiến tốt về chỗ này, hôm sau đến tìm hiểu, cũng một thời gian mới tìm ra chỗ này, đúng là khó quá chừng đi, tại sao những chỗ khác tìm một phat là ra, chỗ này mở nằm trong hẻm làm sao mọi người thấy mà học trời. Nhìn bên ngoài không tráng lệ như những chỗ khác nhưng cách các nhân viên tư vấn thì chân thật. Không quảng cáo, không hứa hẹn gì nhiều. rồi đến ông thầy test thử , đúng là quá dễ thương, thầy mang cảm giác thân thiên và dễ gần ngay từ buổi đầu gặp mặt. Cái quan trọng nữa là mình quan tâm là mức học phí, nếu đem so sánh với các môi trường nước ngoài khác thì chỗ này học phí rẻ hơn, đơn nhiên chất lượng mình cần học mới biết được, cũng dễ cho mình vì bên đó đóng tiền theo khóa học, nhưng mình muốn xin trung tâm cho mình đóng 2 lần vì mình là sinh viên nên cũng hơi khó khăn, mà nói thiệt cũng không dám thử hết vì mình chưa biết và không dám tin ai. Bên đó đồng ý cho đóng nửa khóa , gần ngày khai giảng nên mình đăng ký học luôn, ngày đầu tiên đã thấy ưng rồi. Lớp học cho mình thấy vui,thoải mái, ngày 2, ngày 3.... thầy cô giúp mình động lực và tương tác tốt. Đến giờ mình học bên ILI cũng đã hơn 1 năm rồi đấy, sắp tới bước vô học chương trình cao hơn, cần mục tiêu ielts 6.0 , nên mình đang cố gắng. có ngghe mấy anh/chị học qua rồi nói, sẽ bước đầu khó khăn cho những bạn bước từ giao tiếp qua chương trình ielts, nhưng cần có tinh thần tốt các bạn nhỉ, a hihi, ahaha,vì tương lại mình cần kiên trì và chịu khó
annali
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng nhờ sự giúp đỡ của các bạn trên diễn đàn mà mình đã học được ở trung tâm ILI nek,người bản xứ,học phí thấp mà gv lại rất nhiệt tình
Hi mọi người, m cũng đang học av , mọi người thời gian rảnh hay học tiếng anh trên trang nào chuẩn cho mình xin link với ạ.
Vì cần học từ vựng với học nghe nhiều hơn ạ
Ngày 24.8 này bé em mình tham gia lớp bắt đầu bên ILI nek,,bạn tìm hiểu thứ trung tâm đi ,do mình hocjd dược nên gt bé em mình,mà bạn học thì đếmn trực tiếp trung tâm nha,nhỡ như bạn học không được lại do mình nữa,hihi
Cô Bé Đen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Alo alo alo , cảm ơn tất cả các bạn, cũng công nhận các anh chị, các bạn trong diễn đàn dễ thương hết sức luôn ạ.
Sau mấy ngày tham gia lớp học tại anh ngữ ILI , em cảm thấy rất hài lòng, hiện tại em học thấy thích lắm, sẽ cố gắng và nỗ lực nhé cả nhà.
Cũng mong rằng bạn nào đang có nhu cầu học anh văn như mình tìm hiểu và chọn đúng chỗ học nhé.
Nếu ở TPHCM thì có thể qua anh ngữ ILI mà tìm hiểu nhé, thật sự học tốt đấy
@Cô Bé Đen hihi chúc mừng bạn đã chọn đúng chỗ học anh văn ồi. Hãy cố gắng những năm tháng phía trước còn dài nhưng cứ hy vọng và tin tưởng vào ngày mai bạn nhé.
ILI so good....................................
mẫn như
ĐẠI BÀNG
4 năm
Học tiếng anh giao tiếp mất gốc mà học vs gv bản xứ thì thử tìm hiểu qua trung tâm ILI ,trung tâm đây học được lắm nha ,
Học tiếng anh hiệu quả cho người mất căn bản.

Bạn đã từng học tiếng anh nhưng nhiều lí do bạn chưa thật sự giỏi, trải qua thời gian chưa thể nghe nói sử

dụng tốt tiếng anh cho việc học, làm việc, du lịch cũng như hòa mình vào môi thế giới tiếng anh…Bạn đang

băn khoăn lo lắng đặt câu hỏi: Học tiếng anh như thế nào hiệu quả, học tiếng anh ở đâu, học bắt đầu từ

đâu….các bạn đừng lo lắng chỉ cần đặt mục tiêu và cố gắng chăm chỉ áp dụng phương pháp học phù hơp thì

sẽ học tốt thôi.

Để học tốt và vững nền tảng tiếng anh chúng ta học tốt tất cả các kỹ năng nghe-nói-đọc-viết

Mình cũng đang cố gắng và kiên trì nên hiện tại cũng dần dần đến đích và thành công, có ngoại ngữ giỏi thì m

nghĩ cơ hội đến gần với chúng mình hơn
https://ili.edu.vn/vi/hoc-tieng-anh-hieu-qua-cho-nguoi-mat-goc.html

Học tiếng anh hiệu quả cho người mất gốc

Học tiếng anh hiệu quả cho người mất căn bản. Để học tốt và vững nền tảng tiếng anh chúng ta học tốt tất cả các kỹ năng nghe-nói-đọc-viết
ili.edu.vn

Học tiếng anh bắt đầu từ đầu đối với mình chưa bao giờ là dễ cả nhà ạ
Cũng trải qua khoảng thời gian chênh vênh, chới với, nhiều khi cũng nản lòng vì thật sự những giai đoạn đầu chưa tìm được chỗ học cũng như phương pháp học ưng ý cho mình, mặc dù bản thân mình cũng có chút khiếu anh văn, may cũng nhờ mình đi đám cưới một người bạn, gặp lại vài người bạn cũ thì mới biết được chỗ ILI nè, môi trường học mình cảm thấy gần gũi nhất
Mà nhiều bạn mình thấy cũng kì ghê luôn, thay vì ở nhà tìm hiểu thông in tùm lum nếu có thời gian thì nên đến trực tiếp chỗ học mà tham khảo, thì mình mới biết rõ hơn thông tin học rồi quyết định. Mà bạn nào học từ đầu phải cố gắng lên, vì học mà bỏ giữa chừng không tài nào giỏi lên được
nếu bạn nào đang cần tìm lớp học giáo viên nước ngoài mà thật sự tốt thì có thể tham khảo qua ILI , chỗ m đang học nè, bên đó nó có lớp buổi sáng học nguyên tuần cho mọi người nữa í
cúc trắng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@noidautimthayem Biết thầy Nilson từ ngày đầu đến ILI để làm bài test thử, thầy rất nhiệt tình luôn.
tiếng anh ko khó với những người chăm chỉ
quả sấu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnhHungBanPhim113 Qúa chuẩn,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119