Học tiếng anh giao tiếp cho người mất gốc.

Cô Bé Đen
23/7/2020 10:8Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình xin vài kênh học tiếng anh giao tiếp cho người mới học tiếng anh ạ. Bình đang tìm hiểu chỗ học uy tín và những kênh học hay , phát âm chuẩn. Cũng có tìm hiểu vài nơi rồi nhưng vẫn chưa quyết định học chỗ nào, vì còn chút đắn đo và xa nhà quá.
@Giọng Ca Bất Bại ILI quận 10 giáo viên nước ngoài dạy mà học phí cũng không cao
Người xưa có câu,học đi đôi với hành....nên học là mình phải thực hành thường xuyên tập nói nữa mới nhanh được,nhớ hồi mới học ở trung tâm ngại ngại không dám nói mà lớp dạy là gv nước ngoài đứng lớp nha,không chịu nói về nhà đi tăm là luyện nói 1 mình trong nhà tắm,không thì nhiều khi ở nhà 1 mình là tập nói trước gương,,,,khi thấy có chút khí thế tự tin rồi lên lớp mới dám nói với gv đó trời,giờ nghĩ lại lúc đó sao mình ngu dữ,,,,mà cái gì cũng có lúc đầu,chứ nay nói ù ù rồi nha
HCM học tiếng anh thì chắc chắn không nên bỏ qua khóa học bên trung tâm anh ngữ ILI .
@mai vùng Đúng rồi, học phí vừa rẻ giáo viên đúng 100% là người nước ngoài ( Anh, Mỹ, Úc, Canada) dạy hay
give up
ĐẠI BÀNG
một năm
Mất gốc thì là phải học lại từ đầu,mà khi bắt đầu phải thuận lợi 1 chút chứ cứ làm bản thân mình chán,học nhưng cứ dậm chân tại chỗ thì mãi ở diểm bắt đầu đó thôi
Mất gốc thì mình cày lại thôi bạn ơi,,,hihi,học tiếng anh cần phải có thời gian ,mình có đi 1 số trung tâm họ tư vấn cho mình là mình mất gốc nhưng trong khoảng thời gian đó thì mình có thể lấy được ilets luôn mới ghê,vô học rồi mới thấm rồi mới khôn ra được ,,,nay sợ rồi,tự thân vận động học cứ từ từ thoải mái rồi cũng có kết quả như mình mong muốn thôi,tùy theo bản thân mình nữa nhé ,cùng cố gắng
@cục bộtt Chính xác luôn á bạn,bởi vậy nay nhiều TT bị out lắm
Hát hay không bằng hay hát,nên mình cứ nói dù sai vẫn nói,...học tiếng anh muốn nhanh phải chịu nói mới nhanh tiến bộ được,với lại mình bị mất gốc mà còn nhát nữa thì không biết khi nào mới nhanh tiến bộ được,mới bắt đầu thì phải tạo cho bản thân cái gì đó để còn tiếp tục chứ không là nản bỏ giữa đường luôn
@quả sấu Bạn nói đúng nè muốn làm gì thì cũng phải cần thời và chịu khó mới được,không ai mà tự dưng thành công hết trơn trọi á
Trang học tiếng anh cho người mất gốc:
www.manythings.org
www.easyworldofenglish.com
www.languageguide.org/english
www.bbc.co.uk/worldservice/learningenglish
www.elt.oup.com/learning_resources
...
youtube cũng có nhiều:
BBC Learning english
Let’s TALK
VOA Learning english
english for you
study english with us
...
App học tiếng anh:
Duolingo
Hoc Tieng Anh & Luyen Nghe
VOALearningenglish

Các trang các bạn tha hồ tự học hoàn toàn miễn phí, còn muốn học trung tâm thì cứ đến ILI quận10
@NTYNHI2018 Rất tuyệt vời, link app học miễn phí rất tiện lợi cho những ai cần học tiếng anh.
@lan tím rừng Mình dk học với gv việt,học không có gì là hay hết trơn,rồi đi lòng vòng trên mạng mấy vòng gặp ngay trung tâm ILI là qua tìm hiểu dk học luôn,vậy mà học được,học với gv nước ngoài,mình mới học 1 khóa bên trung tâm thôi,thứ 2 này là bắt đầu học khóa thứ 2 nè
Bằng 1 cách tình cờ nào đó, mình đọc được review về trung tâm IL I nên tìm tới. Lần đầu đến tìm đường hơi khó, do mình thấy địa chỉ ngoài mặt tiền mà tới đó thì tìm không ra địa chỉ. Thiệt ra nó nằm trong khu cư xá Bắc Hải nha mọi người - Cổng sau công viên*** ngay đường song song với Trường Sơn. Mọi người có thể đi theo google map là đúng thôi. Mình bắt đầu từ lớp Begin (Thấp nhất luôn) mà nay cũng đã học lên được lớp 5a rồi. Thật sự, chất lượng ở đây rất tốt, giáo viên nước ngoài hoàn toàn, siêu nhiệt tình luôn; tới mấy anh chị nhân viên cũng dễ thương. 1, 2 khóa đầu mình chưa cảm nhận được nhiều nhưng lên được tới khóa thứ 3 4 là trình anh văn lên hẳn mọi người ạ. Nói chung là trung tâm đáng để học anh văn nha.
@Cát An Ngô Mình cũng học lớp bắt đầu Ở ILI ĐÂY,NHƯNG MÌNH HƠI BỊ NHÁT KHÔNG BIẾT SAO ĐÂY,BUỒN GHÊ
@út tẹt ôi phải làm sao để thoát khỏi tự ti, nhút nhát, hãy thay đổi bản thân mình lên, năng động hơn thì việc học mới dễ dàng được bạn ơi
@út tẹt Mạnh dạn lên học mới nhanh tiến bộ được, nhát ngại hiệu quả lâu lắm
annali
ĐẠI BÀNG
một năm
Mấy bạn mà bị mất gốc,học lại từ đầu á thì đường có quá tự ti tuyệt vọng,cứ dậy là dễ bị bỏ cuộc lắm,chính bản thân của tui cũng từng như vậy đó,đi học mà không sao thấy thay đổi,1 phần là do tui chưa tập trung vô để học,1 phần cảm thấy áp lực và thấy lộ trình học quá lâu,cũng bỏ cuộc bao nhiêu lần nhưng cũng không biết vì 1 lí do đó đã làm tui có động lực trở lại và cố gắng học mới có được như ngày nay nè,tui lúc đó học dứ gv nước ngoài,cũng thuận tiện 1 cái là học gv nước ngoài nên tui cũng có thể tiếp xúc thường xuyên với họ để bản thân của tui có thể nâng cao hơn về phần gioa tiếp và nghe nói ,cái gì cũng được sao cũng được miễn sao bản thân mình tự cố gắng là ok hết
Học giao tiếp chỗ an ngữ ILI tiếp xúc với môi trường 100% giáo viên nước ngoài , học rất hiệu quả cả nhà
https://www.youtube.com/@StudyEnglishwithUs
Study English with Us! - YouTube
youtube.com

Mình kết hợp vừa luyện chỗ tt anh ngữ ILI vừa học thêm ở nhà link ở trên, đi từ cơ bản nên mình phải cố gắng để học nhiều hơn .
@Thanh.Thanh.Pham Dạ học thêm trang VOA, TED TALK nữa là ổn lắm luôn
Mình đang học ở ILI . Trung tâm này rất tốt bạn à. với mô hình học ít người để mang lại hiệu quả bạn à. Tương tác thầy trò cao hơn, được nói nhiều hơn mà bạn. Thầy cô giáo ở đây đều là người rất có kinh nghiệm sư phạm , đặc biệt là luyện IELTS. Mình sai chỗ nào là được sửa chố đó. Mình đã tiến bộ rất nhiều từ khi học ở đây. tài liệu giảng dạy thì mình thấy rất đa dạng và hay.mà mình nghe nói ở đó có nhiều khóa hoc khác nữa cơ.nếu bạn muốn học thì thử đến địa chỉ này hỏi thêm nhé : ILI22 lô C Chung Cư lê Thị Riêng– Quận 10.
@throbbing Ai muốn học tiếng anh thì cứ việc đến đây, nói chung trung tâm tuy nhỏ nhưng dạy chất lượng.
Yêu quá
Bằng 1 cách tình cờ nào đó, mình đọc được review về trung tâm ILI nên tìm tới. Lần đầu đến tìm đường hơi khó, do mình thấy địa chỉ ngoài mặt tiền mà tới đó thì tìm không ra địa chỉ. Thiệt ra nó nằm trong khu cư xá Bắc Hải nha mọi người - Cổng sau công viên*** ngay đường song song với Trường Sơn. Mọi người có thể đi theo google map là đúng thôi. Mình bắt đầu từ lớp Begin (Thấp nhất luôn) mà nay cũng đã học lên được lớp 5a rồi. Thật sự, chất lượng ở đây rất tốt, giáo viên nước ngoài hoàn toàn, siêu nhiệt tình luôn; tới mấy anh chị nhân viên cũng dễ thương. 1, 2 khóa đầu mình chưa cảm nhận được nhiều nhưng lên được tới khóa thứ 3 4 là trình anh văn lên hẳn mọi người ạ. Nói chung là trung tâm đáng để học anh văn nha.
Bạn nên chuẩn lại từ đầu cách học của mình bao gồm ngữ pháp, phát âm. Có rất nhiều trung tâm dạy tiếng anh cho người mất gốc. Mỗi trung tâm có cái hay riêng. Tuy nhiên, mình cảm thấy phương pháp của trung tâm Emas là phù hợp cho người bận rộn như mình. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó. Bạn đăng ký học thử xem sao.
Bạn nên chuẩn lại từ đầu cách học của mình bao gồm ngữ pháp, phát âm. Có rất nhiều trung tâm dạy tiếng anh cho người mất gốc. Mỗi trung tâm có cái hay riêng. Tuy nhiên, mình cảm thấy phương pháp của trung tâm emas là phù hợp cho người bận rộn như mình. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó. Bạn đăng ký học thử xem sao.
Ấn tượng đầu tiên của mình khi đến ILI , thân thiện, nhiệt tình, thầy Nilson interview cho mình cũng thật giỏi, đến khi học lớp giao tiếp nâng cao cũng được thầy dạy, nói chung học nhiều nơi nhưng chỗ anh ngữ ILI làm mình khá hài lòng, học được cải thiện rất nhiều thứ, đặc biết là phản xạ nói và phát âm của mình, điều đặc biết nữa là được học với 100% giáo viên nước ngoài mà học phí để so sánh chỗ khác thì rẻ nha, đóng theo từng khóa học nữa ạ
#Trung tâm anh ngữ học uy tín với môi trường giáo viên nước ngoài ở HCM
#Học giao tiếp và luyện thi ielts hiệu quả chất lượng
Kinh nghiệm học tốt tiếng anh của mình: siêng năng, mạnh dạn , đừng nhát, đừng sợ sai nhé cả nhà
Với Tớ thì em gái là niềm tự hào ạ
@Cát An Ngô IELTS 7.5 quá VIP luôn
Yêu quá
Học anh văn giao tiếp với môi trường nước ngoài hiệu quả thì chọn anh ngữ ILI quận 10
#

Địa chỉ : 22 lô c, đường trường sơn , p15, q10, ngay gần cv lê thị riêng mọi người nhé
@Thanh.Thanh.Pham Học tốt lắm luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019