Hội ace tinhte sử dụng Z30. Cùng nhau chia sẻ và trải nghiệm!!

soituthan
11/10/2013 16:53Phản hồi: 425
Trước tiên em lập ra topic này anh em dùng Z30 có thể cùng nhau chia sẻ cảm nhận với kinh nghiệm khi sử dụng máy.
Em đã dùng qua rất nhiều dòng máy (full các đời) đến bây giờ có lẽ là đủ hết và với tất cả các dòng máy đời cao (IOS7, Android, WebOS, WinPhone...) nên em sẽ đưa ra những cảm nhận khách quan nhất để ace cùng góp ý, chia sẻ kinh nghiệm khi sử dụng

Cảm nhận đầu tiên của em khi sử dụng Z30:
- Máy màn hình lớn chất lượng hiển thị, âm thanh tốt (đuối hơn 1 chút về màn hình so vs các đối thủ cùng phân khúc cao cấp)
- Chất lượng gia công vs thiết kế khá đẹp (cái này em BB nào hầu như cũng good) chắc chỉ thua mỗi Apple một chút về khoản này
- Pin tốt hơn Z10 rất nhiều, máy sử dụng cũng ít nóng hơn
- Riêng về độ dài màn hình vs bề mặt cảm ứng khi thao tác em cảm giác Z30 được lựa chọn kích thước rất hợp lý với màn hình 5inch, em đã sử dụng qua Note 2, Xperia Z, HTC One, S4,G2 thấy ko em nào thao tác tiện lợi bằng Z30
- Tốc độ của máy nhanh hơn Z10 khá nhiều (khoảng 15-20%)
- Máy được phân phối chính hang do Smartcom phân phối bảo hành 18 tháng, aem yên tâm dùng ko sợ hàng lướt, vấn đề bảo hành do đen bị dính lỗi (em bị dính 2 em Z10 xách tay hàng chuẩn US 100% do thương gia uy tín nhất của Tinh te mà em số đen bị lỗi nguồn, bảo hành rất mất thời gian và công sức mặc dù cửa hàng support rất tốt ko mất chi phí nào và đều đổi mới)
- Giá Z30 cũng khá hợp lý so với thị trường các nước khác, ko bị thổi giá như Z10 vs Q10, rất nhiều nơi bán gía dao động từ 12tr-12tr5 ace chịu khó tìm hiểu nhé kẻo em bị mang tiêng Pr cho các shop đó 😁

Yếu tố lớn nhất khi em lựa chọn Z30 vì nó là Blackberry (khả năng em Z30 là máy BB ngon lành cuối cùng) với các yếu tố về màn hình lớn, chất lượng hiển thị, tốc độ cao, pin tốt, App đủ dùng (nhu cầu đơn giản vì em rất bân ko có time chơi game, vọc app)

* Hiện tại em đang cần app Vmeye chạy trên Z30 mà trong store ko thấy có. ace nào biết phần mềm tương đương sử dụng để quan sát camera trên BB10 mách em với nhé
Thanks mọi người đã đọc bài viết của em 😃
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

soituthan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Show hàng phát 😃

bạn xài rồi thì bạn thấy chất lượng âm thanh của nó như thế nào sơ với mấy thằng khác, em quan tâm đến âm thanh của nó lắm nghe đâu có lun cái ampli gì đó nữa thì phải
@ttt358 To hơn loa Tàu.

Chất hơn beat audio của HTC 1
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
Nào các anh em nào dùng Z30 vào điểm danh đi.
Smartphone cuối cùng của BB

nghe bi quan quá! ;)
@BK Hoàng 😁:D:D
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Quá chất chơi 😁
up cho bác
nguatroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
trình duyệt web zoom chử to có fit vừa màn hình k bạn?
soituthan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Là sao hả bác??
4 loa nghe nhạc rất hay bác nhé
nguatroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
là khi duyệt web mình tăng kích thước chử to lên cho dễ nhìn thì có fit vừa màn hình k hay là phải kéo qua lại
soituthan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguatroi Vua khít chưd bác kéo qua lại chi co os 4.0 moi bi chu nhi
Bác cho thêm review về thời gian pin cụ thể, độ nóng. Ko biết bb 10.2 đã khắc phục hết lội ở contact, ko copy được từ sms để dial chưa?

Về màn hình, mình vẫn thích màn hình Z10 hơn ko chỉ vì độ nét cao hơn, mà ko thích màn hình super amoled nhìn bóng bẩy, ko thật mầu
soituthan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@d0cc0c4ub4i Em đã dùng 2 em z10 cảm giác khi sử dụng z30 là vượt trội hơn hẳn so vs z10
Đặc biệt máy chạy rất mát, em sử dụng cả ip5 os7.0 vs htc one, xperia z vs note 2 rùi chỉ thấy đúng note 2 vs z30 trong khi down dữ liệu vs chơi game mà máy vẫn giữ đc nhiệt độ vừa phải. Như em z10 thì nóng ran :d
@soituthan 😁:D:D
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang thèm mà hổng có tiền mua, hóng cảm nhận của mấy pác
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
http://blackberryvietnam.net/threads/bbvn-net-bung-may-blackberry-z30-dau-tien-tai-viet-nam.25219/
em bung nó ra luôn xem thế nào rồi, pin nhìn vậy mà good hơn Z10 với Q10 nhé 😃
Quan trọng là xác định dược nóng là do gì? Cấu hình hay phần mềm. Cấu hình chắc ko ảnh hưởng nhiều, còn phần os thì phải đợi 2 con chạy cùng os mới đánh giá được. Z30 chạy os mới hơn
Ngon wa dang hong de ruoc e ay ve day
bác nào có cài đc phần mềm đọc đuôi video FLV k ạ, như trên android e dùng VLC đang băn khoăn khoản này,và những app game nổi tiếng mất phí thì cài kiểu j k mất phí như trên android trên appstore.vn
và chuyển đổi đuôi apk của androi sang có ngon lành hầu hết các phần mềm k?
e xin cảm ơn😃
LiverBird
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongthanhkr Dùng avplay trong BBW ấy bạn 😁
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng Q10 và test thử Z30 của ông anh trong hội. Rất tuyệt 😃. Đợi giảm thêm chút là quất thôi ^^

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
phuonghou
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr_rio37 Q10 dùng ổn không bạn?
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuonghou Dùng rất ổn. Bàn phím bấm êm và ngon. Màn thì hơi bé. Mình đã mua z30 dùng kèm 9900. Đg đẩy Q10 đi. Dù tiếc nhưng ko thể dùng 2 máy chạy hdh 10 đc ^^

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
dtan
TÍCH CỰC
11 năm
Hóng trải nghiệm z30 của anh em xem nào!
titi_pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái topic thì hay, mà cái title nghe đau lòng quá
soituthan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titi_pro em đã đổi title nghe hơi thảm thật 😁
cuong205a
TÍCH CỰC
11 năm
bạn xài chức năng Reader có sẵn trong Browser là được mà