Hội ace tinhte sử dụng Z30. Cùng nhau chia sẻ và trải nghiệm!!

soituthan
11/10/2013 16:53Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng vừa mua tại Hno3. Cũng có chữ version . thấy ảnh đeo kính dán cho cái màn hình về nhìn ko kín hết dùng hơi khó chịu. ko biết ở đâu bán ốp lưng. bác nào bieta chỉ giúp
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
năm 2016 rồi...giờ muốn mua Z30, thì mua ở đâu đây các bác
tình hình là vừa nghịch dại, sử dụng khóa màn hình, mà lại để kèm chế độ tự động bật màn hình khi nhấc đt lên, thế là vô tình nhập sai cái mã khóa màn hình 5 lần, xong em lại còn ko nhớ pass của bb, thế là nó xóa hết dữ liệu. đắng lòng với z30 qá
Cho tôi xin hỏi có anh em nào bị hiện tượng: (lần đầu tiên) Tối pin báo còn 15% nhưng lười không sạc, sáng ra nó hết pin -> cắm sạc thì đèn báo đỏ và bật lên được chữ Blackberry rồi tắt (cứ như vậy làm mãi mà không khởi động được). Đem đến trạm bảo hành thì họ bảo là kích pin -> chờ 30 phút sau họ nói giữ máy qua tết mới có. Có ai đã từng bị và đã từng làm như thế nào thì xin giúp em với. Xin cảm ơn đã giúp đỡ.
Mình có một vấn đề như thế này mong mọi người chỉ giùm cách khắc phục: Hồi trước mình dùng song song hai máy 9900 và z30, trước tết mình để lại con 9900 cho ông anh sử dụng, nhưng sau khi wipe máy 9900 thì blackberry id trên z30 không sử dụng được nữa, đánh pass đúng vào nó không chịu xác minh, đánh sai thì trừ số lần nhập (tài khoản trên trang blackberry vẫn vào bình thường nhé), trên protect.blackberry.com không nhận ra máy của mình luôn. h không xài được bbworld, bbm... được oải quá, thanks trước nhé
Mình dùng chỉ 1 e này nên ko gặp trường hợp đó. thấy pin.rât ok. dùng 3 ngày bt mới hết. mình dùng thêm bao da khâu tay nên rất đẹp.
claymore
ĐẠI BÀNG
8 năm
IMG_20160220_224532.png Anh em cho hỏi :

Mình mới chuyển qua xài Z30 Verizon nhưng có 1 số lỗi sau:

1/ Sim Vietnamobile đang xài bình thường bên Q10 bàn phím thái, có 2g/3g bình thường (chỉnh APN được) nhưng bỏ vào Z30 Verizon thì nó mất mục APN nên không chỉnh cấu hình APN và không dùng được 3g Nhưng bỏ sim Viettel , Mobile vào là bình thường !!!????
Vậy làm sao khắc phục chuyện này (các bác đừng bảo mình thay sim nhé)

2/ Cài đặt cấu hình Smart Dailing và tin nhắn ra sao để gởi tin nhắn (gỏi không được) và trong call log không hiện tên.

các bạn cho mình hỏi tý. phần mềm hẹn giờ báo tắt mở là gì vậy
mình cài google photo dc nhưng chạy ko dc, chả hiểu sao
hoangdieu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi soạn văn bản có các từ gợi ý xuất hiện trên các phím chữ cái, làm thế nào để chọn nhanh các từ mình muốn các bác?
ITdhpd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangdieu123 Vuốt ngược lên là được
hôm ni vào lại topic này, gửi lời tới các anh em chiến hữu, sau 3 tháng ăn nằm vs z30, nay em đã đăng đàn tìm nơi mới cho em ý. Nchung z30 với em là 1 lần bị xóa sạch dữ liệu vì sai pass màn hình khởi động, là mới tinh, cũng yêu. Nhưng trót yêu pp trước nên thôi cho em ý đi. hehehe
Mình cũng mới dùng Z30 chưa lâu nhưng thấy ổn thích hợp công việc văn phòng, giảng dạy còn game thì không ham nên không thử. Đáng để mua và trải nghiệm đây !
Dạo này BlackBerry sắp die hay sao chả thấy bác nào lên chém
Dạo này BlackBerry sắp die hay sao chả thấy bác nào lên chém
😆 chìm cmnr
Buồn cho một thời tung hoành cùng z30 chắc cũng đi theo Windows phone và chuẩn bị lên thiên đường. Chán quá đi
Lên đi các bác. E đang chuẩn bị rước nó về đây :V
duy.pham1903
ĐẠI BÀNG
8 năm
BB10 hay BBos cũng chỉ nghe gọi là chính nhưng chả hiểu sao cứ thích sưu tầm vs trải nghiệm các mẫu khác nhau với lạ chứ.Hình như chỉ có fan BB mới có cái thú đấy thì phải
Bác giống em, em cũng đang 2em 1 9900 At&T và BlackBerry z30 Verizon dù đã qua bao đời Ios Windowphone and Android vẫn quay về với Os he he
Hiếu cds
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào ae tinh tế, mình cũng đang dùng Z30 trước thì dùng vẫn ok nhưng mấy hôm nay thấy cảm ứng của màn hình tự nhiên không vuốt được từ trên xuống. Bình thường khi mở khóa thì vuốt từ trên xuống có ra thanh trạng thái nhưng bây giờ không thấy gì. Có ae nào bị tình trạng như mình không xin chỉ giáo. Thank!
T Tiến
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hiếu cds
Thay kính được nhé bạn, thấy bên B3 Shop ở Hoàng Hoa Thám báo giá thay kính 400k, thay màn 1000k.
@nguyenvanthinh1001 không hề nhé. con z30V của mình xài rất mượt nhé. và hiện đang xài bản rom 10.3.3.1463. pin chơi game android rất ít nóng, pin khỏe sóng trâu. nói chung là ngon
@Phương Nam BB máy mình dùng bản giống bạn tự dưng chết CH play tất cả các ứng dụng gg đều không chạy được hai ứng dụng là amazon và amazon appstore thì không remove được ae có ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với
HonVietBlogs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thegioidaidong Cập nhật CH Play mới nhất nhé.
2 ứng dụng này xóa thì được nhưng khởi động lại thì vẫn còn (chưa có cách để xóa mất vĩnh viễn)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019