Hội anh em dùng Hp Probook 4540s

Nongdan-hitech
24/8/2012 4:15Phản hồi: 2.892
2.892 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây bện ơi :3
Mr.Survivor
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Katamatu Thì mỗi máy có nhiều option mà bạn. Đời chip cũng khác nhau nữa mà.
dungnvps
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Survivor mới gắn con ssd kingston 120gb phải công nhận gắn vào chạy phà phà luôn
@monkey_boy máy Hp Probook 4540s hỗ trợ 2 khe cắm ram, tối đa 16gb ram, máy có 1 tam 4gb thì mua 1 thanh 8gb nữa lắp vào thành 12gb ram, sau này cần nâng ram 16gb thì bán thanh 4gb mua thanh 8gb lắp thay thế là được kênh đôi hiệu năng cao nhất (dual channel)
@ptvd1994 Nó có cổng 1394 và vân tay không bạn hiền?
Mr.Survivor
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong hội bác nào biết chỗ mua sạc cho HP chuẩn, rẻ không ạ? Con sạc OEM máy em bị hỏng mấy rồi 😔(
@Mr.Survivor Inbox
dungnvps
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Survivor Ở HCM thì mình cũng mới mua ở Laptop center 450k xài oke lắm
Con HP sạc nó rất khó chịu, hàng ko tốt là lúc ăn lúc ko hoặc ko sạc vô luôn
Các bạn cho hỏi:
1. Mình đang dùng win 8 pro, giờ cứ thiếu driver hay sao mà cái touchpad ko bật được, rồi phím Fn+F2, Fn+F3 nó k tăng giảm ánh sáng như hồi dùng win 7.

2. Mình định lên win10 có được ko ? Driver cài đặt có ổn không ?
@Trần Minh Hiệp cài thử sẽ biết, cần driver thì tải wandriver cho win 10 về máy trước rồi lưu ổ D trước khi cài lại win
gõ được rồi
Cài lại mọi thứ đều ổn
Còn cái touchpad. Trước chỉ double click vào nút nhỏ góc trên bên trái là nó sang là sử dung được.
Mình đã cài đặt driver: synaptics driver touchpad mới nhất trên trang chủ hp nhưng ko được.
Không biết có phải cài đặt ở đâu trong win để enable lên k nữa.
Có ai biết trả lời giúp mình.
namhoang909
ĐẠI BÀNG
7 năm
vừa cài đc win10 pro nhưng cái driver fingerprint máy không nhận, với lại hiện tại thì mỗi lần mở nhạc trong máy hay xem clip trên trình duyệt thì bị âm thanh phát qua cả loa ngoài lẫn headphone, ai biết cách sửa thì chỉ giúp ạ, mình đang dùng driver mặc định theo update của Windows nhưng ko tìm được cái giao diện cũ của Srs hay IDT gì đấy
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@namhoang909 Con này chưa có driver chính thức win10, và mấy cái SRS với IDT hông có hỗ trợ. Mình thấy trên diễn đàn nước ngoài người ta khắc phục bằng cách vô bios chỉnh lại.

CHANGE BIOS FOR AUDIO TO WORK

ESC- F10 BIOS SETUP- ADVANCED TAB- BUILT IN- DISABLE INTEL SMART SOUND

THEN RESTART

INSTALL AUDIO DRIVER "CONEXANT AUDIO "

INSTALL "HP DTS Sound"
balol
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namhoang909 Mình để win 10 tựnhânj driver sound mà nhỉ

còn cái finger print quả thực là ức chế quá. Lên win 10 ko có driver với app quản lý, mình dùng của win 8.1 64 bit (FingerPrintDriver_sp64338 và HP ProtectTools Security Manager_sp63727), vào đặt vân tay các kiểu rồi nhưng khởi động lại nó vẫn bắt nhập pass chứ quét vân tay chán chê ko đc. có bác nào biết cách sửa ko pảo anh em với
starlovetkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho hỏi bản có Card AMD lên win 10 có driver ngon chưa?
máy em hiện đang tắt luôn cái card rời. vì thấy máy chậm hơn, và lỗi slêp. có bác nào bị vậy không hay máy em có vấn đề nhỉ ?
theeonao
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe nói máy không hỗ trợ sata 3 hả các bác, đang muốn mua con SSD samsung 850 evo về gắn máy chạy cho nhanh mà nghe bảo máy ko hỗ trợ sata 3 nên sẽ giảm tốc độ. Máy làm việc ì ạch lắm rồi 😔
@theeonao không sao đâu bạn, tuy không chạy hết tốc độ của SSD nhưng chạy hết tốc độ của laptop là nhanh hơn hẳn rồi, với cả bạn nâng ram lên
@theeonao bác mua SSD 120gb loại rẻ nhất, dư tiền bác nâng ram 16 gb (2 thanh ram 8gb), máy chạy khác biệt hẳn so với ban đầu luôn
@theeonao 4540s hỗ trợ sata3 mà
theeonao
TÍCH CỰC
7 năm
@ptvd1994 Bác dùng Ram nào thế ? Tư vấn giúp mình luôn dc không 😁 ? 120G chắc đủ xài nhỉ
Hp Probook 4540s lắp DDR3 bus 1600 MHz, bắc lắp 2 thanh 8gb thành 16gb, dùng mãi chẳng hết ram
@ptvd1994 Máy có hỗ trợ thay ram tiết kiệm điện ram 3 DD3L không bạn nhỉ? Máy mình đang dùng 2 em ram 3 DD3 4gh tổng 8 ghi đang muốn đổi lên ram DD3L8 sau mua thêm em 8 ghi nữa. Xin cản ơn!
120Gb là đủ cài win rồi
Các bác cho em hỏi có phải sạc đầy là đèn báo sạc không sáng nữa phải ko ạ
@doimattuhu Pin đầy đèn tắt nhá. Máy k bị sao đâu
@sagittarius1312 Của em đèn nháy liên tục màu trắng, nút nguồn vẫn hiện sáng, mà không khời động được máy là lỗi gì ạ?
@Xuân Bách HP93 Thay pin xem sao
HP Probook bị sập nguồn khi khởi động từ usb hay cd ai biết nó bị bệnh gì ko ạ
@quangminhlaiqml Sập nguồn khi khởi động từ usb hoặc CD hay là khi khởi động WINDOWS trên máy có cắm usb nó ko chịu lên?
kuthanh757
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang mún nâng lên ssd theo các bác nên mua loại kington hay sámung ạ. Kington 120g sata3 1235k có đúng giá ko ạ
@kuthanh757 nếu kinh tế eo hẹp thì cứ con nào rẽ thì quất vì hiệu năng sài bthuong ko khác biệt nhau là mấy.còn dư giả thì samsung mà tán tới
theeonao
TÍCH CỰC
6 năm
Mới lắm con Samsung 850 xong, cái ổ cũ gắm qua bên ổ dvd cơ mà tốc độ đọc bị giảm đi đáng kể, có cách nào khắc phục không mọi người, copy file chạy như rùa luôn 😔
@theeonao Đổi ngược lại vị trí ổ SSD và HDD
theeonao
TÍCH CỰC
6 năm
@ptvd1994 Bạn lắp như vậy à, tốc độ SSD có bị giảm đi không :eek:
@theeonao có chứ, nhưng tốc độ HDD tăng
taolagi227
TÍCH CỰC
6 năm
E bị hư cái amd rồi bác nào bị hư chưa
MjssCary
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taolagi227 con này hư amd chỉ có nước thay main.
taolagi227
TÍCH CỰC
6 năm
@MjssCary Mình tắt card rời trong bios rồi,xài onboard cũng dc...vs lâu rồi hư luôn mua máy mới chứ chắc ko sửa đâu..quà ông bà bô
zukumi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taolagi227 Chưa hư nhưng hư cái touchpad rồi :3 bác mà hư thì pass lại mình cái xác nhé 😁 mình đang cần cái touchpad. Touchpad của mình bị hỏng rồi.
theeonao
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nào chơi PUBG không nhỉ ? Lap này có chiến được không ? 😁
@theeonao Không chiến được
bác nào có cái hóa đơn mua con 4540s vào năm 2013 hay 2014 gì không cho mình xin tấm hình hóa đơn mua với.Mình đặt mật khẩu bios giờ quên không chuyển qua UEFI xài được, vì hp nó yêu cầu bằng chứng mua mà em dọn nhà rồi quăng cái hóa đơn trước tết mất rồi.
@Noycdon bung nắp sau ra lôi quả pin cmos ra để 30p lắp lại thì pass bios tự mất thôi.
Các bạn hướng dẫn mình cách để ghost theo chuẩn UEFI để ghost cho máy nhanh nhé!
Không hiểu sao em định dạng ổ GDP và ghost rồi nhưng bung ghost thì không chạy được, nó không nhận ổ. Chọn

Mà sao khi vào nó toàn hiển thị một thông báo shutdown khi mình nhấn bất kỳ phím nào là sao nhỉ?
Cài mới cho khỏe, mấy con như laptop HP 4540s có key bản quyền sao ko tận dụng vậy bác, ghost chi uổng thế
khongmacca
TÍCH CỰC
6 năm
@changtraihole Em sài win 10 bác ah. Chỉ có win 7 home mới có bản quyền thôi...
traind
CAO CẤP
5 năm
@changtraihole Ngày xưa mình mua làm gì có bản quyền đâu nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019