Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi] Anh em hiện đang sử dụng máy giặt hiệu nào tại gia đình mình?

TPLee
21/5/2021 9:12Phản hồi: 144
[Hỏi] Anh em hiện đang sử dụng máy giặt hiệu nào tại gia đình mình?
Anh em hiện đang sử dụng máy giặt hiệu nào tại gia đình mình?
Chất lượng thế nào?
Cảm nhận ra sao?
Càng chi tiết càng tốt! (Máy giặt hay giặt sấy, thương hiệu nào, chất lượng ra sao, cảm nghĩ thế nào,…)
Mời anh em comment nhé 😁
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toisiba dùng 6 năm rồi không hư. Rất bền.
LG dòng này, dùng 5 năm rồi vẫn ngon lành
https://tiki.vn/may-giat-lg-inverter-fv1408s4w-p6545342.html
thaivg
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vote cho LG, tôi dùng 10 năm không hỏng!
Electrolux cũng mấy năm rồi. Khá ổn định
@nghikhongra Bạn giúp cho ý kiến đánh giá so sánh giữa Elec & LG nha
Cảm ơn
@nguyenviphung Khô, ngon lành bann
@minhdoduc Mình thấy loại nào cũng tốt, LG nó dùng trục quay chứ ko như elec dùng dây cu roa nên thấy mọi người đánh giá máy chạy êm hơn
@nghikhongra Xong đợt Electrolux này mình sẽ chuyển qua dùng thử LG
Mình biết LG dùng truyền động trực tiếp & mô tơ kg chổi than, máy sẽ êm hơn. Mình chỉ lo trong quá trình sử dụng hay hư/hỏng vặt hay lớn, về độ bền kg thôi
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài samsung. Mua hàng của savina được chiết khấu cao mà chất lượng ngon.
Đang dùng máy giặt LG cửa trên 7.8kg, hàng Việt Nam, thời đó chưa có inverter và truyền động tực tiếp. Tính đến nay đã được khoảng 8 năm. Vài tháng gần đây bắt đầu xuống sức rồi, giặt đồ hơi nhiều, mức 7/10 là không tự quay ly tâm nổi.
dinhduoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vagabond151 Thay dây cu rao đi là ok liền
iptran68
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang dùng Lg có chức năng sấy luôn. Miền bắc mùa nồm quá tiện
@iptran68 Có khô cong ko bác?
@Đinh Đức Sơn mình dùng samsung 14kg. để tự động cả giặt cả sấy cỡ 6-7 tiếng thì đồ khô cong. Còn hầu hết mình sấy thủ công cỡ 1h30p thì đồ lấy ra khô tầm 90%. tầm đó phơi mát cỡ 30p là khô. nói gì thì nói mình vẫn thấy cả giặt cả sấy tiện
@Đinh Đức Sơn Khô tầm 90% thôi bác. Nhưng sẽ hơi nhăn và k khô bằng máy sấy riêng
@iptran68 Em đang dùng máy giặt và sấy riêng, khô cong bác ạ. Nhưng vẫn phải công đoạn chuyển máy. Lười quá rồi. Giặt 2 tiếng, sấy 1,5 tiếng.
Bosch nha!
Ko biết hãng khác thế nào, mình dùng máy giặt cửa ngang LG loại 10.5kg giặt ok, máy đẹp bắt mắt, lúc giặt và bơm nước rất êm nhưng sao lúc vắt thì kêu như máy bay.
@trong_hang2007 Chắc do bác để lực vắt mạnh quá, con Ss nhà em mà để 1400 là cũng như máy bay nhưng dc cái phơi xíu là khô
@ZzCapuchino Vặt mạnh quá thì quần áo cũng mau hỏng á bác. Em mua đồ mà mặc có vài tháng là thủng lỗ rồi
@VNGx192 Bình thường mình cũng để ở mức thấp thôi, ít khi chỉnh max
@trong_hang2007 giảm xuống còn 800 thì âm thanh sẽ giảm.
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
Thích LG hơn nhưng đang dùng SS thấy ngon rẻ
Con của bác đẹp thế. Giờ chả thấy bán nữa. Đồ nội địa thì lại ko thích vì khó dùng.
@QXPro con này em cũng tìm mãi, vì là máy duy nhất từng bán chính hãng ở VN mà vừa giặt vừa sấy heatpump. giờ phải xài máy nội địa nhật, chức năng và giá thành tương đương, ghét mỗi cái là chữ giun chứ ko phải latin
@phamvietloi Của bác là máy gì thế ạ
@Yuusha fuyuki máy pana bác ạ, em không nhớ chính xác model, chỉ nhớ là lúc chọn thì lấy loại phím cứng, màn hình có số thôi cho dễ, chứ mấy cháu cảm ứng nhìn hiện đại mà toàn chữ giun cũng chịu chết
Mình dùng máy electrolux giặt sấy chung, mua cũng được 5 năm dùng bền. Lúc đó khoảng 17-18tr.
Pana giặt sonic sấy
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng đang xài Elec.
SS bubble version
Giặt sấy heating
giá ổn
chất lượng tốt
over 3 years
Giặt AI Samsung mua năm ngoái. Mua vì nó là máy giặt thông minh có tự lấy nước giặt, xả giá tốt nhất
@Tranguyenghia +1 samsung

đẹp, dùng rất ngon. bền hay không thì k biết vì mới dùng đc nưuả năm
National
sib
ĐẠI BÀNG
một năm
Panasonic 9kg cửa trên. Nếu giặt riêng chăn màn thì không vắt được mà phải giặt chung với đồ. Đồ bị quấn lại với nhau quá nhiều nên dễ rách đồ. Nhược điểm chung dòng cửa trên
@sib lạ bác nhỉ, bình thường em chỉ nghe giặt chăn với quần áo bị quấn vào nhau vắt không được chứ chưa nghe ngược lại bao giờ. Em cũng đang xài dòng cửa trên của pana đây, không gặp phải tình trạng như bác nói.
sib
ĐẠI BÀNG
một năm
@canhgachien2204 Có chế độ giặt chăn màn đó bác. Nhưng mà lúc quay nó không thể làm cân bằng các bên được nên quay được xíu là nó bị lỗi. Mỗi lần lỗi thì nó lại đổ nước vào để làm cân bằng. Mà toàn không được xong báo lỗi không chạy luôn. Mình phải bỏ thêm quần áo vào thì lúc đó mới cân bằng được. Mà không kể lúc giặt chăn màn, đồ mình giặt nếu có ống tay dài thường bị quấn vào đồ khác khó chịu lắm. Có mấy cái quần bị quấn xong chỉ sứt từa lưa.
@sib @sib Bác thử chỉnh chân máy giặt ở dưới xem sao, vặn nó chặt lại , vì theo như bác miêu tả là tình trạng máy bị mất cân bằng ấy. Chỉnh không được thì gọi cho bên hãng để họ cho thợ xuống chỉnh
sib
ĐẠI BÀNG
một năm
@thienan1204 Cảm ơn bạn. Để mình gọi hãng thử xem sao. Chân máy do bên điện máy chợ lớn nó lắp luôn. Mà mình còn mua thêm cái đế nâng lên nữa cho nó cân rồi đó.
LG, khá ưng.
@nguyenduyna Nó có kêu lúc vắt ko bạn
đand dùng con "Eo gi"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019