Hỏi các bạn về Blackberry Bridge
e4e535
12 nămBình luận: 22
Khi đọc bài này

" http://www.tinhte.vn/tin-tuc-danh-gia-playbook-477/blackberry-bridge-phan-mem-dong-bo-giua-playbook-va-dien-thoai-bb-569228/ ''

Mình thấy có nói :''Khi được hỏi là liệu có thể vào mạng thông qua điện thoại BB được không thì câu trả lời rất mập mờ và không có chút rõ ràng nào cả, như trong video bạn có thể thấy họ không trình diễn tính năng này (cũng có thể là không có tính năng này!)''

Bây giờ cũng có nhiều bạn sử dụng playbook rồi, vậy các bạn cho mình hỏi xem có thể vào mạng 3G từ PB bằng Blackberry Bridge không vậy ? Mình dùng 9700 và đang phân vân có nên mua PB không ? Nếu có vào được 3G thì tốt quá :inlove:
Cảm ơn các bạn trước :bounce:
22 bình luận
Hiện tại theo mình nghĩ chức năng này chưa có, vì nếu như bạn nói thì nếu có chức năng này thì chắc mọi người đâu có cần mua bản 3G và 4G làm gì
Có lẽ mình phải khẳng định thì đúng hơn
@bbtn bạn nói sai rùi ah, vì mình đã chứng kiến tân mắt.
Mình có đọc đâu đó trên diễn đàn có bạn nói là có vào được nhưng vì qua bluetooth nên chậm. Giờ tìm lại không thấy đâu. Chắc là có bạn à, nhưng mình muốn hỏi lại cho chắc ăn. Thanks bạn nha. Mình đang online trên bb nên không có nút thanks. Xin khất nhé ^^
luot web qua 3G tren bb phone

vao ngon ban a, chi co van de la 3g khong ngon lam, toi dang dung pb va 9700, vao 3g vinaphone ngon lanh.
Bạn hoàn toàn có thể dùng Internet của BB để share cho PlayBook dưới dạng Bridge Browser hoặc Internet Tethering via Bluetooth connection. Internet Tethering của PlayBook cũng tương tự dùng BB làm IP Modem cho Máy tính.

Bạn đang xài Vina, là 1 mạng có Internet Connection (2G/3G) CHẬM vào loại bậc nhất Việt Nam. 😃
Cảm ơn các bạn đã giúp mình 😁 anh Keeper cho mình hỏi thêm là vào 3g qua bluetooth như vậy thì tốc độ như thế nào ^^
Khá giống khi dùng BB làm IP Modem cho máy tính. Tốc độ duyệt web đọc tin tức check mail... là khá tốt và đạt yêu cầu. Tuy nhiên còn phải xem 3G của nhà mạng nào và ngay thời điểm đó nó có chuối hay không nữa 😃. Anh đang xài BIS Viettel. Chuối cả buồng... =))
Dang dung wifi,.ma chuyen sang dung 3G thi chan lam, mang nao cung vay thoi.
Thanks anh Keeper và các bạn nhé >😁<
Sử dụng ko những 3G mà cả GPRS thông qua điện thoại BlackBerry 😃
Đúng, hôm trước mình tethering với em 8320 vào mạng ngon lành dù quá chậm vì mạng là EDGE 😁
Cái này hơi lằng nhằng các bác ah, có mục bb brigde trên mục internet tethering đó, nhưng ở cái phone phải cài phần mềm bridge lấy ở Appworld, cài vào Phone nhé, sau đó nối với nhau bằng 2 cách: 1 cách là bar code, tức là PB sẽ hiện lên bar code, rồi lấy điện thoại bb chụp ảnh cái bar code đó sau đó 2 bên sẽ pair với nhau, đúng la bb fun,
Đây là điểm hoàn toàn khác biệt giữa Playbook và các thứ máy tính bảng khác, nó chú trọng cả giải trí và làm việc. Bridge là một phần tất yếu của RIM và người dùng blackberry
úp thủ cái nhé......................................
Hình như tính năng BlackBerry Bridge và Internet Tethering chỉ dùng được cho sim của Viettel thì phải.
Mình dùng Bold 9650, vào 3g ầm ầm, sau khi Bridge với PB, ko dùng Bridge Brower được, khi chuyển sang dùng Internet Tethring kiếm trong danh sách profile có sẵn thì chỉ có viettel, mình add thêm profile mới thì ko được.
Profile name: mình đặt là vinaphone.
Acccess Point : m3-world
user: mms
pass: mms

khai báo giống như trong 9650, nhưng ko vào được.
Có ai biết cách ko nhỉ
Chắc không phải do nhà mạng đâu, mình đang dùng sim Mobifone trên Bold 9000 đây.

thi thoảng vẫn hay dùng Playbook và internet tethering với Bold 9000 để lướt web. Tốc độ khá nhanh.

Bạn xem lại cách kết nối xem. Khi Playbook kết nối Bridge thành công với Smartphone BB, sau đó lại phải config Internet tethering nữa thì mới vào được. Lần sau, thì chỉ vài bước là nó tự kết nối internet tethering thoai
Kenny
CAO CẤP
12 năm
hehe dùng wa bluetooth thì máy nào cũng chơi, k cần bb hay os5 trở lên nữa 😁 mình dùng 8310R vẫn vào đc = edgd :D tốc độc tạm chấp nhận đc khi chữa cháy
tranmanhha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenny Làm ơn hướng dẫn tôi với. Tôi cũng dùng BB 8310. Cảm ơn !
Nambk@
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tính làm con pb, dùng con 8820 thì có cách nào kết nối pb với 8820 để duyệt web được không các pro.
@Nambk@ mở blutut, tìm
Vào ngon lành nhé nhiều lúc còn xem dc cả video, tuỳ vào thời điểm mạng nữa, tôi dùng 96 ngon lành. Bật blutute lên, cho 2 thiết bị nhận ra nhau. Rùi vào pb mở internet th... Nhi có âm áo thành công là ok
Nambk@
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có cao nhân nào trả lời giúp😔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019