Hỏi Cách Sử Dụng Kính Thực Tế Ảo Dành Cho Laptop/PC

supermoney001
16/12/2017 1:39Phản hồi: 5
Như tiêu đề có ai chỉ mình cách sử dụng Kính Thực Tế Ảo(VR) dành cho laptop/PC được không? Mình mua laptop HP Omen 15t 2017( dòng gaming laptop) với cấu hình VGA 1050Ti 4GB, I7-7700HQ, SSD 128gb, HDD 1TB, màn hình 15.6 inch FHD IPS, RAM 8gb DDR4-2600 và được tặng bộ kính VR của HP hợp tác với Microsoft.
Mình ko biết cách để xem phim hoặc chơi game với em nó. Mong ai đã sử dụng kính VR của HTC hoặc Oculus thì chỉ dùm em. Có thể inbox hoặc trả lời vào đây luôn cũng được.
Em xin cảm ơn
Link đến bộ kính VR: http://www8.hp.com/us/en/campaigns/mixedrealityheadset/overview.html
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai Cụp
TÍCH CỰC
6 năm
https://www.microsoft.com/vi-VN/store/collections/MixedReality/pc?rtc=1
Down game , kết nối và chơi thôi bạn ? @@
@quockhanh99999 mà bác biết cách để xem phim bằng kính VR trên laptop/PC ko nhỉ?
nếu biết thì chỉ mình với
mình kết nối kính với laptop/PC sau đó bất phim lên thì nó lại ko hiện thị trên kính VR mà lại hiển thị trên màn hình laptop
Tai Cụp
TÍCH CỰC
6 năm
@supermoney001 bác phải dùng app , bác search trên steam: player vr ấy nhé 😁
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
cấu hình máy này nếu xài VR thì không chơi game nổi đâu bạn vì quá yếu, nếu xài các ứng dụng như xem phim thì hay một số ứng dụng đơn giản thì chắc được..😃..nghe nói là chợ game Steam cũng có hỗ trợ các loại kính Mixed Reality (kính của bạn) thế nên bạn kết nối kính với máy tính, cài driver đầy đủ để máy nhận kính sau đó lên google tìm và tải steam về, tạo tài khoản xong đăng nhập, bấm nút steam vr nằm ở trên góc phải của cửa sổ steam để mở trình chơi vr của steam, nếu steam nhận kính thì nó sẽ báo cho bạn biết, nếu kính nhận tốt thì bạn vào mục game thực tế ảo, chọn game sau đó mua game và chơi thôi, những game hỗ trợ kính vr của bạn thì khi bạn chạy game nó sẽ tự động kết nối với kính và chạy dưới dạng thực tế ảo...😃
@lordzedo cam on bac nhieu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019