Hỏi Cu Hiệp: Tất tần tật về Samsung Galaxy Note 20 Ultra

Chill With Dan
21/10/2020 7:56Phản hồi: 122
Hỏi Cu Hiệp: Tất tần tật về Samsung Galaxy Note 20 Ultra
Chào mọi người, mình lập topic này để chúng ta có thể cùng nhau trao đổi thảo luận sâu hơn về Note 20 Ultra. Đặc biệt dành cho những ai đang có ý định muốn đổi sang Samsung Note 20 Ultra nhé.

Mình sẽ tổng hợp các câu hỏi của các bạn dưới phần bình luận, sau đó làm một video cùng anh Hiệp bàn luận và giải đáp các thắc mắc trên. Mọi người cùng thoải mái bình luận các thắc mắc của mình nhé.
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi Đan Anh, cưng quá
jerryx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xinchao Hydro Nó hỏi kìa bụp nó phát đi em...
@Mikeknowsme Cưng Note 20 Ultra hả bác?
@xinchao Hydro kéo thanh ----- hướng lên sẽ chọn được album nhé 😃
@sassyboy2412 Mình kéo rồi mà samsung nó ko có hiện thư mục ảnh như bên iphone bạn ạ
HQTRM
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thắc mắc cây rìu đó để làm gì vậy, cảm ơn ạ
Cười vô mặt
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HQTRM Để đốn gốc, tỉa cành nhé😀
jerryx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HQTRM Lại hỏi. Chém vào không trung chơi thôi.
thuyican123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HQTRM sắp đập con Note20 😆 chẳng hạn
giacay
TÍCH CỰC
3 năm
@HQTRM Chắc để phang ai hỏi câu đấy 😂
Alo 500 ae đang sốt ip12 quay xe lại hỏi mấy câu ss cho đỡ buồn nè
Hun cái nè
Câu hỏi đầu tiên là: Note 20 Ultra đẹp hơn hay Đan Anh đẹp hơn ?
@vietnamMBC Đan Anh đẹp nhé, được xúc em xin chọn Đan Anh mời bác xúc note 20 utral
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@hennaotoko Tui chọn cái đẹp hơn mà =)))
còn dễ nuôi là câu phụ thôi, vì nó có kèm củ sạc
giacay
TÍCH CỰC
3 năm
@Hayoja 20U hay U20? Kkkk
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@giacay bác thật là có khiếu với ngôn từ =)))
dangdung165
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dùng thi thoảng đưa ra zoom phát cho hay vậy.
vu van cong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Note 20 ultra có sạc và tai nghe đi kèm k mọi người? Mình mua về rồi bỏ củ sạc đó đi dùng cục sạc iphone thì có đc gọi là bảo vệ môi trường k?
Thấy chữ CU xuất hiện trên tựa đề bài viết thấy nó sống động sao á!
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
@Xavier-Au Admin truyền bá... À mà thôi
N20 bán dc bao nhiêu cái trên tt rồi?
Nếu dùng Samsung Galaxy Note 20 Ultra quay lại cảnh Đan Anh cầm rìu chặt cu Hiệp thì có nét như quay bằng iPhone 11 ko?
langkhach27
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod gì cưng xỉu...
@nguyenhoang_hp từ đó có gì mà hâm, bạn không thích nhưng người ta thích, nó cũng không phản cảm như cười ỉa
p/s: mod cưng xỉu...
Cười vui vẻ
langkhach27
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangvycdnl8 Dù dùng từ ngữ teen, thì ý mình vẫn là tốt đẹp, khen mod mà. Bạn thấy dị ứng, không đồng nghĩa với việc nó không hay, đừng tuỳ tiện chỉ trích người khác nha bạn, như thế người ta gọi là ... vô văn hoá á.
@Con Suối Nhỏ Cưng lại còn... xỉu nữa, làm lố
@hoangvycdnl8 Thông cảm, mới 27 tuổi à.
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
Cơ bản như note 10 nhưng cụm camera là một thất bại rất thô và khó chịu.
Mịa mới mua 11 nó ra 12, nghĩ ló chán!
Hỏi Anh Hiệp chứ hỏi Cu Hiệp thì biết j đâu mà nói em ơi !
Ngo Tan Lam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy camera của Note 20 Ultra rất khó lấy nét khi chụp ngoài trời. Khi chụp bông hoa mất hết chi tiết. Các bạn có bị vậy không? Thua xa Note 8.
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngo Tan Lam Phần mềm xóa phông của Samsung tào lao lắm, có mấy hình chụp xong người lớn tuổi cứ nghĩ có ma, hơi sợ sợ.
duong8x
TÍCH CỰC
3 năm
Hỏi Cu là ai
Hỏi tổng Hiệp về Samsung chắc sẽ có nhiều góc nhìn mới và lạ.
Câu hỏi đầu tiên: Cuhiep có dự định sử dụng Sam device lâu dài ko?
Cười vô mặt
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@romano19 Khi nào Samsung còn hợp đồng thì còn xài 🤣🤣🤣
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
e hỏi thật là e đang dùng con note10+ ram 12g. mà sao con n20u ram có 8g? giờ con n10+ bán đi chắc loanh quanh 12tr. hàng ssvn thì bù phải tầm 7tr thì mới đú dc con n20u. 7tr đó mình đổi dc gì nhỉ?
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
@lazyboy76 hình như bạn mới chơi đá xong nên cmt gì lạc quẻ quá. tự dưng mua dịch vụ là sao? rồi tiêu đề bài viết là note20ultra chứ có ghi note20ultra 5G đâu mà tự dưng cập nhật đáng giá?
@vanminh191 Ram 12G nhưng nó là ddr4, còn kia 8G là ddr5, nó khác biệt hoàn toàn chứ. 2 nữa viền của note 20 là thép k gỉ giống ipx,11 pro. Kính thế hệ thứ 6. Lên độ bền cao hơn nhiều so vs note 10. Bạn đợi gần tết. Còn khoảng 15 hàng lướt thì mua
@vanminh191 Là tương đương mua bảo hành. Note 10+ của bạn dùng 1 năm là hết bảo hành, sang năm đổi Note 20 ultra thì sẽ có lại 1 năm bảo hành, đổi phần cứng mới. Thế không phải mua dịch vụ là gì?
Note 20 ultra thay đổi không nhiều so với 10+ nên nếu bạn muốn "cập nhật, nâng cấp" thì không đáng, ok không? Phiên bản tiếp theo sẽ cải thiện ít nhất về 5G, 1 năm nữa triển khai 5G cũng sẽ nhiều hơn, lúc đó "nâng cấp" sẽ đáng giá hơn, ok không?
Thời điểm hiện tại nếu bạn đổi mới là vì các dịch vụ đi kèm (bảo hành, các thứ khác), phần cứng không thay đổi nhiều, nên tôi nói đó là mua dịch vụ, ok không?
Bạn chậm hiểu hay chơi đá thế? Sao bảo người khác chơi đá?
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
@lazyboy76 đổi đt ít người nào họ nghĩ tới cái việc mua dịch vụ bảo hành như bạn nói, cái đó chỉ là bạn tự định nghĩa thôi. còn cái bạn nói gọi là mua dịch vụ hay gọi là reset bảo hành thì nó chỉ đúng khi vd bạn đang xài con note10+ sắp hết bảo hành. bạn mang tới tiệm bạn mua bạn đổi con note10+ khác và thêm vd 500-1tr để dc bảo hành 12 tháng tiếp thì mới gọi là reset bh bạn ạ. chứ đằng này bạn mua con khác mà lại kêu reset bh nực cười. còn cái bạn nói reset bh thì kiểu như bên Hoàng Kiên họ có chế độ đó. ko tin thì bạn có thể tìm trên youtube bên đó họ có chế độ reset bảo hành. chứ tự dưng đi mua con mới rồi kêu reset bh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019