Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Hỏi Đáp) có cách nào vừa dùng mạng wifi vừa dùng 3G chạy 2 đường mạng

trungthuc123
19/2/2012 5:15Phản hồi: 14
các bạn cho mình hỏi là có cách nào vừa dùng mạng wifi vừa dùng usb 3g chạy cùng lúc 2 đường mạng được không, chả là trường em mạng wifi rất chậm. em toàn dùng 3g thôi, mà khổ nổi nếu không kết nối vào wifi trường thì bị đánh vắng. nghe nói dùng máy ảo thì có thể làm được. vậy xin bác nào có cao kiến gì thì chỉ giáo em với nha. với cái này rất tiện ở nhà. vì nhà em 2 đường wifi ( nhà em và cafe) nếu dùng 2 đường cùng lúc thì down rất nhanh( 1 cửa sổ down thì mình mạng này, cửa sổ down kia mình dùng mạng khác vậy là rất nhanh ah) 😁 các bác chỉ giáo em cái
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.nhat1224
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chuẩn bị làm siêu nhân, 1 cái card wifi chỉ chỉ kết nối đc tới 1 mạng thôi
nnbtel
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao bạn xài được 2 đường wifi ở nhà cùng lúc vậy?
USB 3G và wifi có thể xài cùng lúc, nhưng chỉ chỉnh dùng 3G vào internet thôi, wifi còn lại chỉ xài như vào mạng nội bộ, phải chỉnh defalut gateway và metric bằng command prompt. Phải nhờ ai rành về mạng chỉ bạn làm ngay trên laptop.
pt2uang
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý kiến hay đó, mình cũng có cả wifi và 3G, dùng wifi để download còn 3G lướt Facebook, vì mấy ông mạng điện thoại chưa chặn vào facebook bằng đổi DNS, nếu dùng Ultra Suit thì như cụ rùa. Bác nào chỉ giáo tường tận cách mắc sog song 2 cái mạng wifi với 3G nhá ........!
nhokcon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vẫn xài song song wifi 3G bình thường mà, cứ kết nối là xong, chả phải làm ji cả. Còn vấn đề bắt 2 mạng wifi cùng 1 lúc thì đơn giản thôi, bác kiếm cái usb wifi ấy, tầm 100->150k thôi, bắt wifi từ card của máy tính và usb là đc 2 mạng, xài cùng 1 lúc
Thật tài giỏi một chiếc xe đi cùng lúc trên 2 con đường khác nhau. Chỉ ae học với
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁
lúc trước có thiết bị nhập 2 đừong ADSL thành 1 để tăng tốc.
sau này ra Cáp quang. thiết bị này đi vào dĩ vãng
sáng kiến đây.dùng laptop vừa nối dây Lan vừa chạy wifi trên cùng 1 modlum.haha.p/s làm sao sài được, win chỉ nhận 1 đường truyền thôi,nếu mở wifi thì ưu tiên nhận wifi,tắt wifi thì chuyển sang Lan,làm gì nhận cùng lúc 2 đường
ai nói ko có, có 1 cách nhưng mà hơi rườm rà, dùng IDM lúc download nó sẽ chia 16 luồng để download, kết nối 1 line mạng trước cho nó kết nối 8 luồng hoặc bao nhiêu đó tùy bạn, rồi kết nối line mạng thứ 2 vào cho nó kết nối những luồng còn lại để download, nghĩa là 1 file download sẽ được chia cho 2 line mạng download cùng lúc => tốc độ cải thiện
p/s : mình đã từng làm nên mới dám nói chứ ko phải chém gió 😁:D
Hôm nào bạn post chi tiết giúp mọi người nhé. Kaka
Bạn dùng lệnh ROUTE trong CMD rồi add thêm 1 cái gateway + net mask mới đi bạn.
Vào Start => Run => gõ CMD => Enter sau đó gõ lệnh ROUTE /? để được hướng dẫn cách PRINT hay ADD như thế nào nhé.
chieujv
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không biết sao chứ mình sài laptop 1 cái usb 3g và 1 cái điện thoại Androi , minh kết nối với 3g trước ( mimax Viettel đang bị bóp băng thông ) rồi mình mở tiêpd điện thoại làm điểm phát wifi (mimax Vina cũng bị bóp băng thông ) thế là laptop tự nhận wifi luôn , thấy 3g va wifi đều Conected 😃 download ở MF lên được 300 chả hiểu ntn nữa
regdone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thì làm đc nhưng phải on job mới chỉ cho bạn đc 😃
minhmap108
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cách này chỉ có thể dùng để download nhanh thôi nha.
Bạn sẽ dùng ra 2 mạng thành 2 proxy, sao đó nối cốc cốc với 1 mạng qua proxy 1 trong phần cài đặt sau đó down 1 file ở mạng 1, còn proxy 2 thì có thể dùng IDM trong phần cài đặt IDM có proxy, bạn chỉ cần đánh proxy 2 vào.
Cả cốc cốc và IDM đều có hỗ trợ phân mảnh 1 file để download cùng 1 lúc để ăn hết lưu lượng đường truyền.
Còn nếu cùng kết nối 1 lúc thì có khi mạng chậm hơn được ưu tiên cũng có khi ngược lại, thậm chí là bị disconnect trong 1 thời gian ngắn.
Nên về hiệu quả khi xài 2 mạng cùng 1 lúc là điều phải bàn lại, do nhà mạng cấm chuyện gộp 2 mạng, dù cho có gộp được thì IT của nhà mạng cũng tách ra, Dispatch hay Connectify dùng 1 VPS của nước ngoài để gộp 2 mạng lại và đưa đường truyền về Việt nam qua cái máy chỉ đó, nhưng do nhà mạng tách ra nên cuối cùng cũng chỉ nhận được 1 mạng, nên cách này không có hiệu quả ở Việt Nam. ngay cả phân 2 luồng mạng riêng bằng 2 cổng Wan,sau đó gộp lại của Drayec, Cisco cũng toàn bị díconnect nếu xài 1 máy, chỉ có hiệu quả cho tiệm net chống rớt mạng cho nhiều máy.
Vậy là bạn hiểu vì sao ko gộp mạng lại được rồi nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019