[Hỏi đáp] Công nghệ Infinity Display là gì?
tunamcthew
6 nămBình luận: 14
Như tiêu đề, mình không rõ thuật ngữ trên là công nghệ hay màn hình. Bạn nào giải đáp thắc mắc giùm mình với.
Thắc mắc từ cái video deo này

Anie Lee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ko rõ về vấn đề này lắm nhưng chắc là độ phân giải sẽ rất lớn, hơn chuẩn HD nữa 4K screens :eek:k?
tanthien17
ĐẠI BÀNG
6 năm
công nghệ đổi khác nhiều quá, mình nghĩ nó như kiểu ăn gian màn hình trên các tivi LCD cả thôi, tièn thân laptop Mac hay máy tính windown là sự ăn cắp màn hình tivi của thằng XENOX cũ
@tanthien17 tin tức đâu ra vậy?
tanthien17
ĐẠI BÀNG
6 năm
trong ttuyện về thung lũng silicon đó má
@tanthien17 đù có thế nữa
thấy trên notebookreview xôn xao vị này lắm, cấu hình khủng hóng thôi, nghe nói chất hơn cả MAC mà giá mềm ra mắt tháng 1 năm 2015
cái đó là công nghệ bạn nhé, thấy HP cũng đề đầy ra đó sao dell nó bảo là đầu tiên trên thế giới nhở? chắc phải xem lại
Ngắn gọn là màn hình vô cực góc nhìn siêu rộng và borderless nhé.
@www.vitinhnaman.com bạn này nói đúng đó bạn, cái này áp dụng trên các màn hình tv, đường viền những chiếc tv mỏng xí, công nghệ có trên tv sẽ sớm có trên laptop, quy luật thế rồi 😁
kattylee07
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn để ý trên tv có mấy loại màn hình có viền mỏng xí, cái đó là công nghệ Infinity Display đang được các dòng laptop sử dụng đó
Thuật ngữ màn hình Infinity đã được sử dụng từ lâu lắm rồi, từ những năm 2008-2009 đã có những laptop như HP HDX16T, HP DV5T, Dell XPS 1640...sử dụng màn hình Infinity rồi. Hiện nay các dòng Dell XPS, Alienware đang dùng phổ biến.
Màn Infinity là dạng màn hình đầy phẳng hết chứ ko có ốp viền phía trước. Góc nhìn cũng như màu sắc của dòng này ngon hơn hẳn màn hình thường. Tuy nhiên giá củ nó khá đắt và khi nó gặp lỗi phải thay cả toàn bộ phần ốp màn hình rất tốn kém nên ở dòng máy thông thường ít có màn hình này.
Thanks các Thánh đã cho em mở mang đầu óc 😁
Vâng. E đọc mà vẫn chưa hình dung ra là nó khủng như thế nào luôn. Thanks bác cho cái hoang mang 😆)
thg.1812
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu là màn hình 3d hoàn hảo thì tốt chứ phát triển mấy cái cong cong dở hơi này tệ như một ý tưởng lỗi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019