[Hỏi đáp Công nghệ] Về các loại Smartwatch (đồng hồ thông minh) và Smartband (vòng đeo thông minh)
TDNC
5 nămBình luận: 704
hoatuduong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phân vân và k biết nên mua cái nào hay là đồng hồ thường ho chắc
smartwatch / smartband đi tắm biển có nên đeo theo không
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cao Đình Hậu Tùy vào chuẩn chống nc của từng máy. ATM là tiêu chuẩn chống áp suất nc. 1atm=10m. Thường thì đồng hồ cơ và 1 số smartwatch đều có chuẩn chống nc 5atm
smartwatch chống nuoc được bao nhiu m và bao lâu vậy
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cd quốc Tùy vào chuẩn chống nc của từng máy. Ví dụ Apple watch 2 là 5atm(chống nc độ sâu 50m) có thể đi bơi thoải mái mà k cần quan tâm gì hết
smartband pin lâu không vậy anh sạc nhanh ko
2 chiếc này có cảm ứng không thây nhỏ quá
thấy đẹp đó không biết giá ok hong
cdai
Trứng
5 năm
dây có thể thay đổi được không anh
@cdai Các loại mới bây giờ hầu như là dc
hỏi vui cái này đeo vào chân được không hihi
@phuongkuutee Dc nhé
cái này kết nối với điện thoại , như đi thể dục không mang dt theo về nó có đồng bộ với dt không
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huethi Có b nhé
Techzones
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nên mua Ticwatch 2 để sử dụng thay cho apple watch hay hơn là Gear nhé 😃 . Hoặc các sản phẩm Android wear 2.0 hiện tại kết nối với iphone và tải ứng dụng độc lập được rồi , tuy nhiên sẽ bị giới hạn tính năng
Khoảng cách kết nối và xuyên vật cản là bao nhiêu vậy bạn? Chẳng hạn mình để đt trong tủ phòng gym và đeo Smartwatch thì có nhận được tín hiệu của điện thoại không?
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@binh1033188 Với apple watch thì nếu có kết nối wi-fi thì k cần quan tâm Bluetooth. Dòng android thì mình k rõ
@binh1033188 Không cách quá xa thì thoải mái nhé bác.
melman
TÍCH CỰC
5 năm
Có cách nào check smartwatch Garman, Fibit để biết m xài hàng mới, secondhand không ah..
@melman Mấy hàng đó bác gôogle bài check sản phẩm trước khi mua ý
em đang xài iphone 8 plus cho em hỏi là ngoài apple watch thì có dòng watch xài với iphone ổn không tại giá apple watch chát quá :<
@Phạm Đình Đại Đức
Quânbh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em không biết smartwatch có phù khi mang đi chơi các môn thể thao như đá bóng, tập võ . . . Tại e sợ hoạt động mạnh quá nó dễ hư.
@Quânbh Nên dùng smartband em ạ. anh chơi thể thao cũng cảm thấy đeo đồng hồ ko tiện lắm
Quânbh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iceman88827 Cảm ơn a
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quânbh Đá bóng thì k vấn đề. Nhưng khi tập võ thì k nên đeo bất cứ thiết bị gì. Đảm bảo an toàn cho bản thân cũng như bạn tập cùng. Bạn nên biết rằng trong thi đấu võ thuật k đc đeo bất cứ thiết gì.
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrkenvi Đá bóng tốt nhất là tháo hết nha. Kể cả nhẫn trơn còn phải tháo (hoặc phải quấn băng vải) để tránh cào xước người khác.
Hankle
CAO CẤP
5 năm
Giữa samsung gear S3 và michael kor access nên mua loại nào thích hợp và nhiều tính năng hơn cho nữ và tương thích nhiều nhất với ios?
@utmit Apple Watch Hermès nhé chị
minh1207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có em smartwatch nào đẹp như withings mà nhiều tính năng thông minh hơn không các bác, có thêm gps mà pin trâu nữa
@minh1207 Đạt đến độ mỏng thế thì hầu như ko có. Vì smartwatch phải đặt cả bo mạch cả pin vào trong điện thoại
spy179
TÍCH CỰC
5 năm
Tiêu chí: đo độ cao GPS, áp suất (nếu có), thời gian, đếm bước, khoảng cách, nhịp tim, pin tầm 1 tuần (hoặc hơn), chống nước.
Nên chọn dòng nào ? Có nên mua hàng cũ không ?
Cảm ơn.
@spy179 Bác nên chọn dòng pebble. Hàng cũ thỉnh thoảng cũng có thấy bán nhưng chất lượng thì ko rõ lắm, bác nên chú ý.
sieunhan1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn cho hỏi có loại đeo tay nào đo huyết áp chuẩn ko (ngoại trừ hàng của Omron ra).
Mình dùng để theo dõi huyết áp khi tập gym.
@sieunhan1 Về cơ bản thì em nghĩ nó chỉ ở 1 mức tương đối
Có thể xem dung lượng pin còn lại của thiết bị thông qua app Connect Garmin được không? Xem trên thiết bị thì phải bấm khá nhiều bước.
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giữa Garmin vivoactive 3 và Samsung gear sport nên chọn cái nào, mình chỉ cần tập chạy bộ, đạp xe giảm cân thôi. Vivoactive 3 giá rẻ hơn gear sport. Mà gear sport có màn hình đẹp hơn.
@eleven8x Thuần là tính năng thể thao thì garmin là được. Còn nếu dùng 1 smartwatch thì nên chọn gear.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019