[Hỏi Đáp] Xin được tư vấn giữa Legend và Desire

busuhao
3/5/2010 20:34Phản hồi: 4
Chào anh em trên diễn đàn,mình mới mua Legend được 3 ngày,nhìn chung là khá ổn,hình thức đẹp,máy tạo cảm giác chắc chắn,loa to,nghe nhạc rất hay,tuy nhiên,mình gặp một số lỗi như khi kích vào phần nhật ký cuộc gọi,kích vào 1 số gọi nhỡ để gọi lại cho họ thì máy không thực hiện thao tác,đã hardreset,nhưng có vẻ tình hình không khả quan là mấy,cảm giác máy thực hiện thao tác chậm,mình đang có ý định chuyển sang Desire,chip xử lý và ram cao hơn,màn hình lớn hơn và dung lượng pin cũng nhiều hơn.Mình cũng đã cầm Desire nghịch được mấy tiếng,thấy tốc độ xử lý nhanh hơn một chút,tuy nhiên,các nút của máy cảm giác hơi lỏng lẻo,nhất là phím tăng giảm âm lượng,phím nguồn,và nếu mình không nhầm thì hầu như các máy Desire đều bị lệch phím quang học.Vậy rất mong anh em đã sử dụng và đang sử dụng Desire và Legend cho mình lời khuyên để mình có được sự lựa chọn tốt nhất.Mình xin cám ơn!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khuyên chân thành: Quay về N110i mà dùng.

HTC Legal mà chậm thì em cũng chịu bác.

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

trừ khi bác mua phải máy rởm...! mà em cũng chưa nghe nói có máy dởm HTC legal!;)

---------- Post added at 08:56 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

trừ khi bác mua phải máy rởm...! mà em cũng chưa nghe nói có máy dởm HTC legal!;)
fanliv
TÍCH CỰC
14 năm
Bác phàn nàn về pin thì còn có lý, chứ bác chê Legend chậm thì...
Chip của nó ngang với iPhone 3Gs đấy bác ah, nếu để ý kĩ lắm mới thấy nó chậm hơn 1 xíu (vì chạy đa nhiệm và mang trên người giao diện Sense đẹp lung linh mà).
ta_ngai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trả lời

Chào bạn ! Đúng như nhận xét của bạn về các phím vật lý của Desire lỏng lẻo thì mình thấy nút Volume lỏng lẻo nhất thôi (Cái nào cũng vậy). Phím quang học bạn nên chọn cái nào không lệch thì mua. Bỏ qua vấn đề ngoại hình thì Desire ko có gì để phàn nàn. Màn hình 3,7" thao tác rất thích (Bạn dùng quen rồi bạn sẽ ko muốn dùng màn hình nhỏ hơn nữa) Tốc độ khỏi phải bàn cãi (1GHz), RAM 576MB hơn G1 chút xíu (Mình chưa thấy ai dùng G1 mà phàn nàn về RAM 😃 ) Mình chưa được dùng Legend nên ko đánh giá được Legend 😃 Xin hết 😁 PS: Lựa chọn vẫn là của bạn...Mình thì mình chọn Desire vì mình đang dùng Desire :D
Desire đi bác ơi
bác dùng sẽ cảm thấy hơn Legend

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019