[Hỏi đáp] Xin ý kiến mua iPhone X hay iPhone 8/8 Plus???

Tú Suu
4/4/2018 8:19Phản hồi: 10

Em đang phân vân giữa 2 em ipX với ip 8 plus:
iPhone X thì đúng là điện thoại đắt giá nhất bây giờ vì các thay đổi, nâng cấp mạnh mẽ của nó. Nhưng em có cảm giác iPhone X là 1 sản phẩm mang tính thử nghiệm thăm dò thị trường của Apple (kiểu bản concept của xe hơi) và định giá cao quá. Hơn nữa nó là đời đầu của dòng iPhone với thiết kế hoàn toàn mới, cách điều khiển mới, cảm ứng mới...chưa chắc đã ngon. Nên đợi mấy bản sau cải tiến thì hơn.

Còn 8 và 8 Plus thì thực ra sự nâng cấp an toàn cho các đời iPhone trước đó, cấu hình cao hơn chút nhưng tuổi pin khủng nhất trong tất cả iPhone, vẫn giữ nguyện hệ thống điều khiển và giao diện người dùng. chả hơn gì so với 7 và 7 Plus (trừ cái sạc không dây có cũng đc ko có cũng chả sao).​
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ý kiến riêng của mình là iphone 8plus. iphone X theo mình thấy thì chưa hàon thiện và còn nhiều chỗ bất tiện khi sử dụng.
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
Mua ngay thì nên mua 8+, chờ được thì X 2018, lí do thì đúng như bạn đã phân tích. Nghe đồn X2018 sẽ có nhiều cải tiến, giá lại đáng yêu hơn.
(Tôi đang xài X chính hãng đây, thực sự không hài lòng với số tiền mình bỏ ra)
hero1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gần cuối năm sẽ ra con X plus với nhiều cải tiến hơn thì sao 😁 đừng mua con nào vội bạn
Nếu có tiền thì mình nghĩ nên dùng ip x. Mình đang dùng thấy ok nhiều cái hay, mượt mà. Mỗi tội pin không bằng dong plus
Mình đang thích con 8 đang định đổi nhưng cũng còn phân vân. Mình ko thích dòng plus vì nó to quá
Mua 8 thì mua 7 còn hơn. Để tiền vào lợn năm sau mua X mới
Hoặc mua X hoặc mua 7+
Em cũng phân vân 8+ hay X !! Em Vote 8+ , em cũng sẽ mua 8+ luôn
X với chả Plus , tôi xài 1200 vẫn ok đây, mượt mà , khi gọi bấm số nghe tanh tách ta nói nó đã làm sao ;);););)
pink23
ĐẠI BÀNG
6 năm
X mình thấy pin rất ổn, nhanh nhạy mượt mà. Mình làm văn phòng k dùng cả ngày thì đc 1,5 ngày. Chăm dùng sạc k dây nhiều sẽ đỡ chai pin hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019